Có gì mới?

Tâm sự làm net

quangthuanq

Thành viên
trong cuộc sống lúc nào cũng vậy . cùng 1 ngành nghề số người thành công chỉ có 1/100.cứ làm hết sức mình có thể làm được hồi sau sẽ rỏ

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
nói chung h chả có làm nghề nào dễ ăn cả =)) chắc cú làm nhân viên của nhà nước là xong khỏi nhức đầu

maidoanh2010vn

Thành viên
Tính như em 35 máy trung bình 1 ngày 500k (thế có gọi là ế chưa ?) ế như em vậy mà trừ chi phí ra mổi tháng em còn dư được 7-8tr (là tiền dư em trừ cả tiền ăn của 2 vợ chồng em luôn rồi đấy), phần lớn thời gian ngồi coi net cũng toàn chơi game, ngồi chơi game tới tháng lụm 7-8tr cũng đâu tới nổi nào không sống được, cũng đâu phải gọi là nản mà các bác bàn ra lắm vậy, chắc gì người ta mở gần các bác mà phải bàn ra :D
3 4 năm sau tiền đâu làm máy mới bác,hay là quay vòng tròn rồi sau này con cái học đại học thì sao nhỉ bác chỉ tính trước mắt không tính tương lai à

tuannet

Thành viên
Có kinh nghiệm về máy tính hãy làm, máy hay bị hư vặt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Chỗ bác 5k/1h mà làm được thì quá ngon rồi -_- tranh thủ mở rộng đi bác để có thằng cạnh tranh là mệt đó

binhminh2014

Thành viên
mình ở thị trấn mở tiệm 21 máy tổng thiệt hại khoảng 200tr , làm được 19 tháng rưỡi rồi , trừ tiền chợ 100k/1 ngày ra, hiện tại dư được 290tr, trung bình mỗi tháng thu 15tr ..Làm thì vẫn làm nhưng trong đầu thì lúc nào cũng nghĩ về một nghề khác thoải mái hơn các bác à, chắc là mình ko có sức dẻo dai chịu đựng giỏi, nghe khách chửi thề om sòm là mình bực bực trong người rồi vì thế chắc ko làm lâu dài được ... Nói chung làm net thu nhập ngon ,mà cũng tùy, có tiệm mới mở, máy mới hết, nhưng ngày chỉ lèo tèo khách ,vài tháng là dẹp vì ế , mình thấy rồi chắc cũng hên xui...

long tran

Thành viên
Thời điểm này nếu bạn làm Nét thì ngon chơi Liên minh với Fifa thì phải ra quán mới vui, Bác chịu đầu tư cơ sở vật chất, còn nếu làm ở vùng quê thì ngon ăn. mình 16 máy ở gần trường cấp 2, 5k/h tính trung bình thu đều 800-900k tiền máy không tính dịch vụ khác. địa điểm ngon thì làm thôi bác.
16 máy 2500/1h ma ngay 800k ông bị gì hả?

ndq239

Thành viên
theo kinh nghiệm làm 2 quán, mỗi quán 35 máy và đi lắp phòng net cho người ta em góp ý thế này :
có người làm 8 tháng lấy vốn, có người 2 năm chưa lấy vốn, cái đó tùy duyên làm ăn, cái thái độ phục vụ của mình và cách đầu tư của mình.
Có quán nằm ở vùng tỉnh cũng 1 năm lấy vốn, có quán nằm trong trung tâm bán kính 1 km hơn 10 quán cũng 1 năm lấy vốn.
Nhưng nhìn chung những người đã có sẵn 1 công việc để nuôi miệng và gia đình thì nên làm NET vì chỉ tốn tiền điện , mạng, mặt bằng còn nhiêu bỏ tủ.
Còn ai muốn làm thì tối thiểu phải có dc cái mặt bằng nhà, hoặc tay nghề ngon.
Hoặc ai đủ tự tin bản lĩnh thì cứ đi thuê nhà mà làm vì ko ai nói trước dc điều gì, có người làm dc cũng có kẻ dẹp, chưa làm chưa biết.
Lời khuyên bản thân cho thớt: nếu làm thì nên làm to 1 tí thuê người về mà coi, chứ 1 mình tự coi tự phục vụ thì cũng oải đó, tù tại gia.

Nói thiệt mình mới 22t thôi , được gia đình cho 300 , đổ zô 20 máy trạm+1máy chủ+1sever+cọc nhà+bàn ghế này nọ, tới lúc viết cái này được 7 tháng, xin lỗi DKM NẢN LẮM RỒI,ai mà giờ mua lại 180 bán liền luôn<MỞ ĐI RỒI BIẾT BẠN>

gialac426

Thành viên mới
Có ai giống em ko. Khai trương quán net chưa dc nữa năm, thì rằng quán nó mọc lên 4 quán giá nét từ 4k/h xuống còn 2k5/h. Làm chưa dc 1 năm thì em phải thanh lí năng cấp lên dàn B85 vì các phòng mới ra đều cấu hình cao hơn quán mình. làm thêm 2 tháng thì 1 quán rằng mình nhất nó chơi thứ 7 CN free, cái ngày bình thường thì 1k/h. :((

lha2013

Thành viên
Nói thiệt mình mới 22t thôi , được gia đình cho 300 , đổ zô 20 máy trạm+1máy chủ+1sever+cọc nhà+bàn ghế này nọ, tới lúc viết cái này được 7 tháng, xin lỗi DKM NẢN LẮM RỒI,ai mà giờ mua lại 180 bán liền luôn<MỞ ĐI RỒI BIẾT BẠN>

chỗ mình thì 4 quán, vãng lai 4k, thành viên thì 3k5 nói chung cạnh tranh rất là khủng, mình dự định khoảng 1,5 năm lấy lại vốn nhưng chắc cũng phải 2 năm quá, tự làm, tự cày, tự coi, tự dọn dẹp, phục vụ + kiêm thêm các công việc có thể làm ở nhà khác nữa, DKM tháng vừa rồi đang coi thì đau bụng mà ở nhà thì chỉ có 1 mình coi ko nhờ ai được đi toilet xong thì mất mịa cái wave alpha đời 2009 thôi cũng đành chịu 60% giá trị cái xe, rồi thêm ba cái thằng phường, thông tin tới xin đểu mịa nó tháng đó coi như âm, haizz nghĩ lại hồi trước nông nổi đi nghỉ việc, nghĩ bụng tự tin về trình độ IT và kn để ra làm net mà giờ thấy tiếc nuối kinh, sáng làm chiều về còn cafe, nhâm nhi vài chai, lâu lâu thì đi phượt vài ngày giờ thì DM nản lắm rồi @@ thu hồi xong là DM mình giã từ dĩ vãng lun :))

pandaops

Thành viên
Có ai giống em ko. Khai trương quán net chưa dc nữa năm, thì rằng quán nó mọc lên 4 quán giá nét từ 4k/h xuống còn 2k5/h. Làm chưa dc 1 năm thì em phải thanh lí năng cấp lên dàn B85 vì các phòng mới ra đều cấu hình cao hơn quán mình. làm thêm 2 tháng thì 1 quán rằng mình nhất nó chơi thứ 7 CN free, cái ngày bình thường thì 1k/h. :((
thánh rửa =)), mà bác nói sao chứ em ko nghỉ có thằng rửa như vậy, chổ em chỉ có thằng thuê nhà + thuê nhân viên chơi 2k/h thôi

truc phuong

Thành viên
Tiệm mình có tý tẹo 18 máy mà làm ăn cũng đủ sống, mạnh dạn mà làm.
hom nay gôm tiền tháng này lại, sang mai đi gủi tiếc kiệm, các Bác đón xem tháng này em tiếc kiệm được bi nhiêu:

pác ỡ đâu cho e xin cái địa chỉ để mai e dọn tiêm đến chỗ pác làm cho có ae cho zui :))

binhminh2014

Thành viên
chỗ mình thì 4 quán, vãng lai 4k, thành viên thì 3k5 nói chung cạnh tranh rất là khủng, mình dự định khoảng 1,5 năm lấy lại vốn nhưng chắc cũng phải 2 năm quá, tự làm, tự cày, tự coi, tự dọn dẹp, phục vụ + kiêm thêm các công việc có thể làm ở nhà khác nữa, DKM tháng vừa rồi đang coi thì đau bụng mà ở nhà thì chỉ có 1 mình coi ko nhờ ai được đi toilet xong thì mất mịa cái wave alpha đời 2009 thôi cũng đành chịu 60% giá trị cái xe, rồi thêm ba cái thằng phường, thông tin tới xin đểu mịa nó tháng đó coi như âm, haizz nghĩ lại hồi trước nông nổi đi nghỉ việc, nghĩ bụng tự tin về trình độ IT và kn để ra làm net mà giờ thấy tiếc nuối kinh, sáng làm chiều về còn cafe, nhâm nhi vài chai, lâu lâu thì đi phượt vài ngày giờ thì DM nản lắm rồi @@ thu hồi xong là DM mình giã từ dĩ vãng lun :))

coi 1 mình sợ nhất là bị táo tháo rượt .... hehe

alo2

Năng động
Làm net theo mình quan trọng nhất là cái mặt bằng , chỗ nào ít tiệm cạnh tranh , gần trường , gần chợ , khu dân cư đông thì bảo đảm có ăn , còn ko thì ngáp ruồi qua ngày nhé , làm net theo mình là có ăn nhưng ko phải ai cũng ăn dc như nhau , khách thì chỉ có nhiêu đó mà tiệm net mở càng ngày càng nhiều thì hỏi bạn ăn chỗ nào ? Chưa kể cạnh tranh nhau thì chạy đua "vũ trang" máy móc , tồn tiền bộn mà trả chưa chắc có khách . Bạn cứ nghĩ cái cảnh tiệm vắng hoe , lác đát vài khách ngồi thì trong lòng bạn lúc đó buồn thê thảm cho xem , nhiều khi mình đã cố gắng đầu tư này nọ mà khách cũng ko có ! Vì rất nhiều nguyên nhân khách quan khác . Mệt nhất là đối phó với nhiều thành phần bất hảo ( xì ke ma túy , trộm cắp , côn đồ đâm chém ,.. ) trong tiệm , rồi xe cộ của khách này nọ , mất 1 cái thôi nào là gia đình nó đến chửi bới , CA đến điều tra , mời lên mời xuống , mất mặt với bà con lối xóm ... rất nhiều thứ , đổi lại bạn thu vài đồng tiền lẻ tẻ , doanh thu ngày vài trăm ngàn , đáng ko ??? Đừng nghe lời nói phiên diện 1 vài phía là làm net nhàn rỗi , chỉ ngồi ko thu tiền triệu/ngày , có thể là họ chưa mở tiệm họ chưa biết họ nói vậy , có thể họ mở rồi và đúng như vậy thì họ thuộc 1 phần nhỏ xíu trong vô vàng tiệm net đang chật vật sống qua ngày hiện nay , mà mình nghĩ họ cũng ko ăn ngon lâu dài dc đâu , khi thấy họ làm ăn ngon lành thế thì cũng sẽ mở ra cạnh tranh nhau rồi cũng sẽ lụi tàn thôi , theo mình chung quy cũng là quy luật đào thải , cạnh tranh nhau để phát triển cho nghề net này tốt đẹp hơn , văn minh hơn ở VN và từ từ cái nghề net này ai tiền nhiều , có đầu óc thì mới làm ăn dc .

Nói chung cho chọn lại chắc mình ko chọn nghề này đâu , vừa mệt , stress , bệnh tật , trầm cảm , ít tiếp xúc ngoài xã hội . Mình thích nghề nào ổn định , môi trường văn minh này nọ , lương thấp cũng dc .

Top Bottom