Có gì mới?

Tâm sự làm net

lha2013

Thành viên
Khuyên bạn chân tình làm công nhân còn hơn. Nhà mình có 18 cái máy cùi đầu tư vào cả quán xá gần 200 triệu. 1 năm ăn tiêu trả dc 60 triệu tính ra 3 năm may ra mới trả hết, mà 3 năm sau thì gần như chắc là thanh lý dàn mới, chưa nói càng về sau máy càng kém đi. Tính ra làm công nhân nhàn hạ bản thân lại ít tiêu tiền lung tung, làm nét thấy có tiền trước mắt đó bốc nắm mang đi ăn chơi nhậu nhẹt, tiêu pha. Có vợ chồng thằng bạn làm công nhân lương thằng chồng gần 6 triệu lương vợ nó hơn 3 triệu, 1 năm vợ chồng nó nuôi 2 đứa con nữa mà vẫn sắm được con AB đi, chứ như mình làm cả đời với số máy ít đó chắc có mà nguồi đếm ruồi để mua AB thôi. Chưa nói ánh mắt người ngoài họ nhìn vào, rồi bị các ngành nó hành tiền nong luật lá, cái mình áy náy nhất là những thằng nhà nghèo bố mẹ lam lũ hoặc mất bố mất mẹ chúng nó ham chơi mình đôi khi nghĩ cái này làm hư nó thêm. Công việc trông máy 14-16 tiếng / ngày vừa mệt vừa nhanh hại mắt, rồi xương cốt mông má nó teo và chai dần.

bác nói rất chuẩn mấy bác mở dạng cyber game thì mới có doanh thu như "sách vở" thôi còn lèo tèo thì chỉ đủ sống qua ngày :( nếu có 1 công việc và 1 chỗ làm ổn định thì còn hơn rất nhiều sơ với mở quán net, với số tiền làm net thà cho vay với lãi suất từ 1,2 -> 2% còn thanh thản hơn, chỗ em có 1 con đường mà 5 tiệm net cạnh tranh rất khốc liệt được cái tiếng là "ông chủ" nhưng chẳng khác gì làm "cu li" cho tụi nó =)) thôi nói vậy chứ mình cũng chả tài giỏi gì nên cố cày kiếm chén cơm rùi sau này kiếm cái khác đổi sang vậy.
cái đờ mờ ghét nhất bọn nhóc con mồm còn hôi sữa gọi chai nước mà cứ trỏn lỏn mún ném thẳng vào mặt nó nhưng đành phải nhịn vì mình làm kiếm "tiền" :( hjx ôi giời ơi cuộc với đời

Tr.Điệp

Năng động
các bác cứ sợ mất khách lên toàn rung cây dọa anh ý :D làm net sướng lắm mưa không tới mặt nắng không tới đầu làm chủ bản thân thích làm thì làm thích nghỉ thì nghỉ. sướng lắm mỗi ngày 20pc cũng thu được 1 triệu hơn 1 triệu tháng cứ gọi là 30 củ ngon mở làm đi bác ơi :p:p:p:p

maidoanh2010vn

Thành viên
các bác cứ sợ mất khách lên toàn rung cây dọa anh ý :D làm net sướng lắm mưa không tới mặt nắng không tới đầu làm chủ bản thân thích làm thì làm thích nghỉ thì nghỉ. sướng lắm mỗi ngày 20pc cũng thu được 1 triệu hơn 1 triệu tháng cứ gọi là 30 củ ngon mở làm đi bác ơi :p:p:p:p
E thích bác rồi đấy đồng quan điểm

jonnypham

Thành viên
Nghe mấy bác vẽ hoa vẽ bướm mà lầm chết nhé chủ TOP. Mới học CNTT ra chưa có nhiều kinh nghiệm, mở làm NET coi chừng " hành" ăn không hết đó nhé. Dân kinh nghiệm đôi khi còn dở khóc dở cười nửa là. Suy nghĩ cho thấu đáo đi Bác ơi. Nếu còn ham chơi hơn ham làm thì nên tìm việc làm cho có kinh nghiệm, nâng cao tay nghề trước đi, khi nào vũng chắc và không muốn vui chơi nữa hãy làm NET. Vì "chui" vào làm NET là 24/7 phải " ôm " phòng máy chứ không đi đâu được đâu ( muốn đi cũng không được )

skynet

Thành viên
Vãi các thánh, các thánh sợ ng ta mở nét ra cạnh tranh với thánh, thánh ăn cơm thì để ng ta ăn cháo, các thánh bàn ra thế này thì hù là chính,
Xin chia sẽ với thánh, làm nét sướng lắm, thu nhập 1 tháng tầm 40 đến 50tr cho 40 máy, nếu đầu tư còn nhiều thì thu nhập còn cao, cứ 100 máy thì mỗi tháng kiếm dc 150tr, quá ngon.
ae cùng nhau mở nét để nghề này phát triển

chila1hatcat

Thành viên
Nghe mấy bác vẽ hoa vẽ bướm mà lầm chết nhé chủ TOP. Mới học CNTT ra chưa có nhiều kinh nghiệm, mở làm NET coi chừng " hành" ăn không hết đó nhé. Dân kinh nghiệm đôi khi còn dở khóc dở cười nửa là. Suy nghĩ cho thấu đáo đi Bác ơi. Nếu còn ham chơi hơn ham làm thì nên tìm việc làm cho có kinh nghiệm, nâng cao tay nghề trước đi, khi nào vũng chắc và không muốn vui chơi nữa hãy làm NET. Vì "chui" vào làm NET là 24/7 phải " ôm " phòng máy chứ không đi đâu được đâu ( muốn đi cũng không được )
thật sự là e đang rất muốn kiếm việc làm chứ ko ham chơi :( , e cũng thử qua buôn bán đồ linh tinh , đi làm thêm camera... , và bgio thích tự quản :), khu e thì khu buôn bán gạo , lái xe , e thì ko có nhiều vốn để làm mấy cái ý lên mới nghĩ đến net :(

NetAT

Năng động
nghe mấy lão tâm sự mà cảm thấy chết cười ..khuyên chủ top một câu trân thành .làm gì thì làm nếu có đam mê khắc có thành quả tìm hiểu kĩ trước khi đi đến quyết định ,dựa vào điều kiện của mình mà làm cho phù hợp . có nhà gần trường ĐH chỗ em mở 18 máy .....thấy ngon thằng cạnh đó táng 50 máy ......thôi vỡ alo ,chưa kể cạnh tranh miếng cơm gầm gừ nhau đua nhau hạ giá thi nhau nâng cấp máy để đua vũ trang .nhiều khi làm ko đủ tiền để nâng cấp máy nữa .
Nhưng nếu gặp chỗ đất phi nhiêu thì nghề này vẫn sống tốt hơn đi làm công nhân rất nhiều .nhưng trước khi mở Net thì đi kiếm vợ đi ( kẻo ngồi 24/16 lại ế vợ kaka )

hoiquannet

Năng động
thấy bác này nói mà cảm thấy tức nên mới viết.Sợ cạnh tranh à bác xin lỗi bác biết người ta mở ở đâu mà sợ cạnh tranh.Mình chỉ nói 1 câu thôi ko nghe người đi trước thì chĩ có nước húp cháo mà thôi.Những người đã lỡ làm thì ráng ôm ,còn những người đi sau thì người ta hỏi ý kiến có sao mình nói vậy.Còn bác thì ngon rồi ráng ôm nét mà sống mà làm giàu đi ha

pandaops

Thành viên
làm net sướng mà bác, nghề mơ ước của nhiều "game thủ" vừa được chơi game vưa lụm ra tiền, hành thì lâu lâu ăn lần chứ đâu phải lúc nào cũng có mà ăn, đừng nghe các bác ấy bàn ra, nếu thik thì làm thôi, càng nhiều tiệm càng vui, có cạnh tranh mới có phát triển + giảm giá (ý kiến của mấy thằng chơi game :D)

tuannet

Thành viên
cài Gcafe ( chịu chi 7k/1may/1thang) mọi việc auto hết, chỉ ngồi mà tính tính tiền.

Chỉnh sửa cuối:

xmen8x_ngheo

Thành viên
20pc mà có bác bảo ngày bình quân 1 củ, địa lý đẹp như vậy chắc Việt Nam này chỉ có dưới 3 điểm có vị trí phong thủy được như thế, e lai rai, mà tính ra giờ có 30pc, mấy năm trời hỏng hóc tu bổ, mệt mỏi, giờ nó lên đến 300tr rồi, mà vẫn là dàn nét cùi chắp vá. g41 h71, h81 loạn xị ngậu, thu nhập mà ngon như thế thì có khi các giám đốc có tiền, cho con em nghỉ học sớm, ở nhà đầu tư cho mỗi đứa 1 quán nét có khi giàu hơn nghiệp cha.
Chia sẻ với bác, nếu ít cạnh tranh và nhà có mặt bằng thì mở được, chứ tầm này thực sự dở khóc dở cười vs nhiều ng rồi. Nó k còn ngon ăn như trc nữa đâu. 2-30pc giờ chỉ là con tép thôi, ng ta toàn 4-50pc thì cưosps hết khách mình rồi, Lên suy nghĩ kỹ trc khi bác bỏ ra một đống tiền.
Công an huyện với Văn hóa thông tin, công an xã, vừa rồi làm loạn khu e phạt toàn 5-7tr
hết thằng nọ đến thằng kia tới vày, có tháng làm cũng chỉ đủ cho bọn nó đi 1 vòng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nettoanthang

Thành viên
mở net sướng mà mở đi bác đừng nghe lời các bác đi trướt. ngày 1 máy 10h 10 máy 100h 20 máy là 200h x 4k/1h = 800k x 365 ngày=292tr là thu hồi vốn còn lời nửa trời ui sướng ko ngày ngồi rung đùi tối có 800k ( theo cách tính cua bà bán cá sắp tới mở 1 phòng Internet gần em :) )

maidoanh2010vn

Thành viên
mở net sướng mà mở đi bác đừng nghe lời các bác đi trướt. ngày 1 máy 10h 10 máy 100h 20 máy là 200h x 4k/1h = 800k x 365 ngày=292tr là thu hồi vốn còn lời nửa trời ui sướng ko ngày ngồi rung đùi tối có 800k ( theo cách tính cua bà bán cá sắp tới mở 1 phòng Internet gần em :) )
Chú bảo bả ra anh thanh lý cho bả làm nè anh đang cấn thanh lý

vantrung3718

Thành viên
lo đầu tư rồi thì phải theo thời,lúc chưa mở thì em cũng nghĩ là làm net ngon.giờ em mới mở được 1 tháng mà đã thấy nản rồi.đầu tư thì 1 đồng giờ ngồi thu nhặt từng đồng tiền lẻ,khách còn nói như các bác nói ở trên đây,ngồi ở quán 16tieng 1 ngày chang di dau.haiz nhieu khi met lam ma chang dam nghi

lha2013

Thành viên

mình là mình rất kết kiểu tính cua trong lỗ của bạn =)) nếu chủ quán là 1 game thủ đích thực đã từng cày qua các game online như MU phong vũ, VLTK 1 thì mở net công nhận là 1 mũi tên trúng cả trăm đích nhưng xác định là 1 ngày làm 16, 17 tiếng và ko có ngủ trưa, nghỉ lễ, tết, đi chơi gái gú nhá =)) ka ka

thuannt8888

Thành viên
thích thì nhít đi bác ơi... làm nét nhàn lắm sáng mở cửa ra dọn dẹp 30' rồi ăn sáng..ngồi chờ tiền vào... trưa ăn trưa...nằm nghĩ tiền vào đều đều.. chiều tắm rửa cơm nước..lại có tiền vào... tối đóng cửa cứ việc đếm tiền mỏi tay...
giờ nhà nhà mở nét.. người người chơi game mà bác..hehe

hoiquangameso1

Thành viên mới
Làm Nét Nguy Cơ Không Lấy Được Vợ .Bị Vợ Bỏ .Bị Ung Thư .Bị Yếu Sinh Lý.Bị Lười .

Tr.Điệp

Năng động
thấy bác này nói mà cảm thấy tức nên mới viết.Sợ cạnh tranh à bác xin lỗi bác biết người ta mở ở đâu mà sợ cạnh tranh.Mình chỉ nói 1 câu thôi ko nghe người đi trước thì chĩ có nước húp cháo mà thôi.Những người đã lỡ làm thì ráng ôm ,còn những người đi sau thì người ta hỏi ý kiến có sao mình nói vậy.Còn bác thì ngon rồi ráng ôm nét mà sống mà làm giàu đi ha
gớm cái lão này chẳng biết nói vui nói đùa là gì hay sao ấy! tôi chắc lão này chẳng có thể ngồi nói chuyện với người nào được 30 phút :D:D

Top Bottom