Có gì mới?

Tâm sự làm net

trieuvan1992

Thành viên
Nếu tui có công việc ổn định, lương khoảng 5tr trở lên thì tôi sẽ ko làm Net, ko giàu và khỏe j đâu.
Khuyên bạn chân tình làm công nhân còn hơn. Nhà mình có 18 cái máy cùi đầu tư vào cả quán xá gần 200 triệu. 1 năm ăn tiêu trả dc 60 triệu tính ra 3 năm may ra mới trả hết, mà 3 năm sau thì gần như chắc là thanh lý dàn mới, chưa nói càng về sau máy càng kém đi. Tính ra làm công nhân nhàn hạ bản thân lại ít tiêu tiền lung tung, làm nét thấy có tiền trước mắt đó bốc nắm mang đi ăn chơi nhậu nhẹt, tiêu pha. Có vợ chồng thằng bạn làm công nhân lương thằng chồng gần 6 triệu lương vợ nó hơn 3 triệu, 1 năm vợ chồng nó nuôi 2 đứa con nữa mà vẫn sắm được con AB đi, chứ như mình làm cả đời với số máy ít đó chắc có mà nguồi đếm ruồi để mua AB thôi. Chưa nói ánh mắt người ngoài họ nhìn vào, rồi bị các ngành nó hành tiền nong luật lá, cái mình áy náy nhất là những thằng nhà nghèo bố mẹ lam lũ hoặc mất bố mất mẹ chúng nó ham chơi mình đôi khi nghĩ cái này làm hư nó thêm. Công việc trông máy 14-16 tiếng / ngày vừa mệt vừa nhanh hại mắt, rồi xương cốt mông má nó teo và chai dần.

Mình thấy doanh thu ở 1 net 40 máy tầm 1m5 - 2m / ngày (bao gồm tiền net + dịch vụ) , đang có hứng thú chuyển qua bên đay đây mà thấy nhiều bác trong đây than dữ ta :D. 1m5/ngày thì 1 tháng cũng 40 - 45m mà. Trừ chi phí này nọ vẫn lãi tới 20 - 25m chứ ?

phamtuan007

Thành viên
gớm cái lão này chẳng biết nói vui nói đùa là gì hay sao ấy! tôi chắc lão này chẳng có thể ngồi nói chuyện với người nào được 30 phút :D:D
Ai khiến lão thích trọc làm gì, rất nhiều người mình thấy phân tích rất chí lý, nhất là những điều ko thuận lợi ấy. Làm nét thứ nhất có đam mê thứ 2 có vị trí đẹp thứ 3 có vốn thứ 4 có mặt bằng.

maidoanh2010vn

Thành viên
Mình thấy doanh thu ở 1 net 40 máy tầm 1m5 - 2m / ngày (bao gồm tiền net + dịch vụ) , đang có hứng thú chuyển qua bên đay đây mà thấy nhiều bác trong đây than dữ ta :D. 1m5/ngày thì 1 tháng cũng 40 - 45m mà. Trừ chi phí này nọ vẫn lãi tới 20 - 25m chứ ?
Hahahaha ngon mà mở đi bạn

NGƯỜI TÍNH KHÔNG BẰNG TRỜI TÍNH :)

hoiquannet

Năng động
gớm cái lão này chẳng biết nói vui nói đùa là gì hay sao ấy! tôi chắc lão này chẳng có thể ngồi nói chuyện với người nào được 30 phút :D:D
Thì mình có sao nói vậy mà bác.Mình thì mình chẳng thích nói đùa nói vui.Thằng nào chơi được thì chơi thằng nào chơi ko dc thì biến chỗ khác chơi.Thằng nào lôm côm là ăn bợp tai liền bởi vậy nét em h ế chổng mông nè

Tr.Điệp

Năng động
Thì mình có sao nói vậy mà bác.Mình thì mình chẳng thích nói đùa nói vui.Thằng nào chơi được thì chơi thằng nào chơi ko dc thì biến chỗ khác chơi.Thằng nào lôm côm là ăn bợp tai liền bởi vậy nét em h ế chổng mông nè
hiiii mình làm cái nghề này là làm dâu trăm họ thay đổi suy nghĩ đi bác như vậy mình làm ăn sẽ thuận lợi hơn. chúng nó thích làm tướng cho chúng nó làm tướng mình chỉ cần có tiền và thu tiền vậy làm ok chúc bác kinh doanh thu nhập tốt nhé!

Qashqai

Thành viên mới
Cái nghề khốn khổ . Tiền vào ai cũng thấy nhưng tiền ra chẳng ai hay . 11 năm làm net chốt lại câu là " Nản rồi " !

mauquya1k1

Thành viên
Làm được hay không phụ thuộc vào nhiều vấn đề lắm bác chủ ạ. bác cần phải lưu ý vài điểm sau:
- Liệu lượng khách ở đó có tốt không và có lâu dài không? đây là vấn đề cần thiết và quan trọng nhất.
- Muốn tồn tại và phát triển được trong nghề làm net bác phải là người chịu khó năng nhặt chặt bị. Em đã từng làm từ năm 2005 từ thời làm net còn viết sổ. nói chung là cũng kiếm được nhưng mỗi tội kiếm không bằng tiêu kiếm được 500 tiêu bố nó 800 nên đành bỏ nghề.
- Bác sẽ phải là người chịu khó mày mò thông tin máy, lỗi lầm của game, tâm lý khách hàng...
trên tính toàn nếu lượng khách tốt, bác biết cách chi tiêu nhanh nhất khoảng 6 tháng vẫn hồi vốn (Điều này không phải em chém nha em đã gặp người làm được điều đó ở Hà Đông)
Chốt lại 1 điều là kinh doanh gì cũng có rủi ro quan trọng mình phải biết tính toán làm được hay không làm được vẫn là do mình.

lbc

Thành viên
em mới làm có 5 tháng mà cảm thấy stress lắm rồi, nhiều áp lực, muốn đi đó đây mà chả được :)

tuannet

Thành viên
Chẳng có gì là tâm sự hay suy tính ở đây, mà bạn phải nghĩ: người khác làm được mình cũng làm được.
mình đây năm 2012 tay trắng mượn tiền gia đình mở tiệm.
lúc đầu mình nghĩ làm nét ko lời cao thì bán thêm linh kiện máy tính, đt, sữa máy tính.
và cứ thế là mở, mai mắn khách đông 10 tháng lấy vốn, giờ thì mình có tiền mua air blade thái, nokia 1020, tủ lạnh....
còn trẻ ko sợ thất bại, một mai tiệm mình có đóng của mình cũng làm ngề khác, có thất bại thì đổi cái khác... quan trọng là ko sợ thất bại!

pandaops

Thành viên
Tính như em 35 máy trung bình 1 ngày 500k (thế có gọi là ế chưa ?) ế như em vậy mà trừ chi phí ra mổi tháng em còn dư được 7-8tr (là tiền dư em trừ cả tiền ăn của 2 vợ chồng em luôn rồi đấy), phần lớn thời gian ngồi coi net cũng toàn chơi game, ngồi chơi game tới tháng lụm 7-8tr cũng đâu tới nổi nào không sống được, cũng đâu phải gọi là nản mà các bác bàn ra lắm vậy, chắc gì người ta mở gần các bác mà phải bàn ra :D

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
Tính như em 35 máy trung bình 1 ngày 500k (thế có gọi là ế chưa ?) ế như em vậy mà trừ chi phí ra mổi tháng em còn dư được 7-8tr (là tiền dư em trừ cả tiền ăn của 2 vợ chồng em luôn rồi đấy), phần lớn thời gian ngồi coi net cũng toàn chơi game, ngồi chơi game tới tháng lụm 7-8tr cũng đâu tới nổi nào không sống được, cũng đâu phải gọi là nản mà các bác bàn ra lắm vậy, chắc gì người ta mở gần các bác mà phải bàn ra :D
Phải doanh số 7-8 triệu hông đó. :(

mauquya1k1

Thành viên
Chẳng có gì là tâm sự hay suy tính ở đây, mà bạn phải nghĩ: người khác làm được mình cũng làm được.
mình đây năm 2012 tay trắng mượn tiền gia đình mở tiệm.
lúc đầu mình nghĩ làm nét ko lời cao thì bán thêm linh kiện máy tính, đt, sữa máy tính.
và cứ thế là mở, mai mắn khách đông 10 tháng lấy vốn, giờ thì mình có tiền mua air blade thái, nokia 1020, tủ lạnh....
còn trẻ ko sợ thất bại, một mai tiệm mình có đóng của mình cũng làm ngề khác, có thất bại thì đổi cái khác... quan trọng là ko sợ thất bại!
Em thích ý kiến này của bác. Làm kinh tế đôi khi mình phải làm liều và tự tin.

mynetcpn

Thành viên
Chỉ người trong cuộc mới hiểu thôi ,
có người làm được có người không .
Nói thật em chỉ cố gắng trả xong hết nợ mượn bà chị hồi trước làm vốn rồi cũng đổi nghề thôi .

hoiquannet

Năng động
Nói chung thích thì cứ mở đi,hỏi 1 kiến thì chỉ bị bàn ra thôi.Có người làm dc có người ko làm dc

ho0cb0llsl

Thành viên
Tình hình là tháng 3 âm này em định mở quán net , kinh nghiệm thì không có .A,e có thể chia sẻ ít kinh nghiệm, và trải nghiệm về làm net cho em tìm hiểu được không ? :D
Thời điểm này nếu bạn làm Nét thì ngon chơi Liên minh với Fifa thì phải ra quán mới vui, Bác chịu đầu tư cơ sở vật chất, còn nếu làm ở vùng quê thì ngon ăn. mình 16 máy ở gần trường cấp 2, 5k/h tính trung bình thu đều 800-900k tiền máy không tính dịch vụ khác. địa điểm ngon thì làm thôi bác.

Top Bottom