Có gì mới?

Tâm sự làm net

chila1hatcat

Thành viên
Tình hình là tháng 3 âm này em định mở quán net , kinh nghiệm thì không có .A,e có thể chia sẻ ít kinh nghiệm, và trải nghiệm về làm net cho em tìm hiểu được không ? :D

lha2013

Thành viên
thớt này tám dóc, chém gió dc đấy :))
cứ mở ra là sẽ có kn thôi, theo kn của mình thì làm net khá là mệt đấy (tự coi ko thuê), đầu tư nhiều nhưng thu bạc lẻ và khá là rủi ro nếu bị cạnh tranh nhiều, luôn và luôn nghe các thánh chửi bậy nào là d*m, chs, như lo, gà đủ kiểu... chơi xong rình rình trốn, ít tiếp xúc với xã hội. Nói chung nếu có 1 công việc ổn định và mức lương thuộc vào loại khá thì đừng mở net cho (vợ, bố, mẹ,...) ngồi coi làm gì hoặc mở thêm để kiếm thu nhập (cho thuê mặt bằng còn hơn). Mình ko thuộc dạng rơi vào vế sau nên đành phải cày net và các thứ linh tinh để kiếm cơm :D

long tran

Thành viên
đúng rồi! đừng mở net ,hiện tai làm net khổ lắm bạn ah. người ta làm 8h/6-7trieu 1 tháng, mình làm 16h/cũng được tầm cỡ đó( chưa tính chi phí bảo trì máy móc, vốn bỏ ra ban đầu). đã vậy còn bị người ta nói này nói nọ (lâu lâu phụ huynh vô bắt con chửi bới um sùm cả tiệm coi mình chả ra gì). haiz haiz.....

Pacific

Thành viên
Làm nét sướng lắm bác ợ , mua không tới mặt nắng không tới đầu , ngồi một chỗ tối đến đếm tiền , ngày được hơn 1 củ , nhà thì khi nào cũng đông vui . làm đi bác

hoiquannet

Năng động
Thích thì làm thôi xin ý kiến làm gì cho nó loãng.Khách đông thì vui còn ko có khách thì rầu rĩ .Eo ôi bao h mới lấy lại vốn chắc suốt đời ko lấy dc kkkk

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Nếu tui có công việc ổn định, lương khoảng 5tr trở lên thì tôi sẽ ko làm Net, ko giàu và khỏe j đâu.

lha2013

Thành viên
ha ha nói mới nhớ dạo trc có ông bạn hàng xóm bế con qua chơi net, qua mấy lần thằng nhỏ đang lúc bập bẹ giờ mở mồm ra là địc, đèo (cười ra cả xô nc mắt nhưng đắng cả lòng) xong cái chả bao giờ ổng vào nữa, bị xóm làng nói đủ thứ, làm cũng nhiều cái vui mà toàn cái vui dở khóc dở cười ka ka hôm bữa có nhóm hs cấp 3 nhìn cũng hiền lành vào chơi dc tí là nó out vừa ra khỏi quán nó lấy trong cặp nó nào là côn, dao thái lan,... hồi xưa mình đi chơi net có thế đâu nhỉ, rất là từ tốn giờ thì phát chán với lũ thanh niên bây giờ rất hổ báo

thanhtai1980

Tân bang chủ Gboot
Tình hình là tháng 3 âm này em định mở quán net , kinh nghiệm thì không có .A,e có thể chia sẻ ít kinh nghiệm, và trải nghiệm về làm net cho em tìm hiểu được không ? :D
làm nét cực nhàn lương cao, đừng nghe các chủ net bàn lùi. lương toàn 30-40 củ 1 tháng đó.

maidoanh2010vn

Thành viên
Mở đi bác giống e đây 21 máy ế lắm cũng giao động từ 400 đến 550 mà ngày đắc á cả triệu luôn ấy đừng nghe các bác ấy bàn ra,(Mà chưa có ngày đắc) Chém gió tý (Mà nói nhỏ bác mua lại e bán cho cả giàn bàn ghế luôn 1 server 1 máy tính tiền nửa)kakakakakakakakakakaaaaaaaaaaaaaaaa

hoiquangameso1

Thành viên mới
mở ra rồi chết chung mới mo máy khỏe ngon ,doanh thu tốt ..............khoái ............3 tháng sau tạch lý do mở đi rồi biết .

jonnypham

Thành viên
Làm NEt cực hơn đi làm nhiều. Chỉ có cái sướng là làm chủ bản thân thôi, chứ còn lại thì mình phải phục vụ vô vàn " thượng đế ", nhiều lúc Stress lắm luôn. Mà lại không dám nghỉ, phải làm suốt năm suốt tháng, vì nghỉ sẽ bị mất thu nhập và mất khách ( đi làm thì ngược lại ).

vanhocdoan

Thành viên
Làm Nét chỉ thính hợp dành cho những người làm biếng ít vận động giống tui, đừng ảo tửng làm Nét để làm Giàu " trừ khi bác có đủ vốn làm trên 100 máy, mà đã có tiền mở trên 100 máy thì đã giàu rùi làm Nét chi nữa -_- " lời khuyên chân thành là nếu đã có sẵn mặt bằng và lao động nhàn rỗi thì mới nên làm .

hoiquangameso1

Thành viên mới
bình quân Cứ 4 tháng sẽ có một tiệm nét mới .lượng khách không thay đổi .phòng nét càng ngày càng gia tăng . ai giỏi thì thu hồi được 50% vốn còn 50% kia sống qua ngày ,khó mà lấy lại được vốn

chila1hatcat

Thành viên
thank ! Tâm sự của các bác e sn 93 vừa học cntt song cầm bằng mà chẳng biết làm gì , khu e sống chủ yếu ngta kinh doanh buôn bán nên chẳng có nghề nào phù hợp , nên suy nghĩ đến làm net , khu e quán net cũng nhiều nghĩ cạnh tranh cũng khốc liệt , nhưng bgio thì e chẳng biết làm gì mặt bằng thì e có :) , chẳng nhẽ lại đi làm công nhân ( công nhân chỗ e cũng nhàn chỉ mỗi tội lương có 5tr :( )

phamtuan007

Thành viên
Khuyên bạn chân tình làm công nhân còn hơn. Nhà mình có 18 cái máy cùi đầu tư vào cả quán xá gần 200 triệu. 1 năm ăn tiêu trả dc 60 triệu tính ra 3 năm may ra mới trả hết, mà 3 năm sau thì gần như chắc là thanh lý dàn mới, chưa nói càng về sau máy càng kém đi. Tính ra làm công nhân nhàn hạ bản thân lại ít tiêu tiền lung tung, làm nét thấy có tiền trước mắt đó bốc nắm mang đi ăn chơi nhậu nhẹt, tiêu pha. Có vợ chồng thằng bạn làm công nhân lương thằng chồng gần 6 triệu lương vợ nó hơn 3 triệu, 1 năm vợ chồng nó nuôi 2 đứa con nữa mà vẫn sắm được con AB đi, chứ như mình làm cả đời với số máy ít đó chắc có mà nguồi đếm ruồi để mua AB thôi. Chưa nói ánh mắt người ngoài họ nhìn vào, rồi bị các ngành nó hành tiền nong luật lá, cái mình áy náy nhất là những thằng nhà nghèo bố mẹ lam lũ hoặc mất bố mất mẹ chúng nó ham chơi mình đôi khi nghĩ cái này làm hư nó thêm. Công việc trông máy 14-16 tiếng / ngày vừa mệt vừa nhanh hại mắt, rồi xương cốt mông má nó teo và chai dần.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Khuyên bạn chân tình làm công nhân còn hơn. Nhà mình có 18 cái máy cùi đầu tư vào cả quán xá gần 200 triệu. 1 năm ăn tiêu trả dc 60 triệu tính ra 3 năm may ra mới trả hết, mà 3 năm sau thì gần như chắc là thanh lý dàn mới, chưa nói càng về sau máy càng kém đi. Tính ra làm công nhân nhàn hạ bản thân lại ít tiêu tiền lung tung, làm nét thấy có tiền trước mắt đó bốc nắm mang đi ăn chơi nhậu nhẹt, tiêu pha. Có vợ chồng thằng bạn làm công nhân lương thằng chồng gần 6 triệu lương vợ nó hơn 3 triệu, 1 năm vợ chồng nó nuôi 2 đứa con nữa mà vẫn sắm được con AB đi, chứ như mình làm cả đời với số máy ít đó chắc có mà nguồi đếm ruồi để mua AB thôi. Chưa nói ánh mắt người ngoài họ nhìn vào, rồi bị các ngành nó hành tiền nong luật lá, cái mình áy náy nhất là những thằng nhà nghèo bố mẹ lam lũ hoặc mất bố mất mẹ chúng nó ham chơi mình đôi khi nghĩ cái này làm hư nó thêm. Công việc trông máy 14-16 tiếng / ngày vừa mệt vừa nhanh hại mắt, rồi xương cốt mông má nó teo và chai dần.
Bác nghĩ giống em quá, nhưng mà giờ ko có việc làm và lỡ đầu tư mất rồi, nếu biết sớm nhưng kinh nghiệm này em đã ko làm, phóng lao phải theo lao bác ah.

cpnph

Thành viên
làm net ghét nhất là mấy thằng xấu máu, xấu tánh nó chơi thua ko chịu nhận là mình dở mà cứ đỗ thừa hết thì tại máy , ko thì tại bàn phím, tại chuột ,loại này chỉ muốn tống cổ cho đi chỗ khác chơi..

Top Bottom