Có gì mới?

Hỏi Nhân viên bá đạo

phattit2011

Thành viên
Các bác ơi nhân viên nhà em nó bá đạo quá! nó biết đổi ngày , năm (vd : 10/10/1998) để nạp tiền cho khách. thế là doanh thu không có ca trực đó, em biết mà chưa có cách gì xử lí , vì giờ cũng không có người thay thế thời điểm này. Mong các pro chỉ bảo tận tình bằng hình ảnh càng tốt , em la chủ quán nhưng trình độ CNTT cùi bắp. thank mọi các bác trước :)

tienle283

Năng động
Mình hướng dẫn bạn khóa chỉnh thời gian lại nhé. :D
Đầu tiên, bạn vào Start>Run(Hoặc sử dụng phím Windows + R), trong hộp hội thoại Run, bạn gõ gpedit.msc

- Bạn hãy tìm theo đường dẫn Computer Configuration\WindowsSettings\Security Settings\Local Policies\User Rights Assignment.

- Bạn tìm khóa Change the system time ở khung bên phải, chọn các tài khoản trong hộp và nhấp remove>apply>ok

- Việc còn lại là bạn khởi động lại máy và đóng băng lại.
Nhớ là cài thêm phần mềm Nettime để cho tự update thời gian liên tục :D.

phattit2011

Thành viên
vâng! được rồi pro ạ. em cảm ơn nhiều nhé

phattit2011

Thành viên
hề hề giờ em ngủ ngon rồi cảm ơn bác lần nữa nhé :D

netmetro

Guest
k xong rồi, nó đã có tư tưởng tà đạo thì phải hết sức coi chừng ! không chôm được cái này cũng nghĩ cách chĩa cái khác ! coi còn được thì dùng , không xài được cho lên đường
coi mồi chắc phải tìm đứa nhân viên khác .trước khi nghỉ nó quơ 1 mẻ. vào 1 buổi sáng đẹp trời đuổi ngay "em không cần vào làm nữa" để khỏi bị mất mát tai sản và phá hoại

alo2

Năng động
Gian dối , ko trung thực thế kia đuổi ngay , chứ tìm cách đối phó này nó lại tìm cách khác ăn của bác thui .

stingdau

Thành viên
anh em nhân viên thi đủ kiểu,có người tạo tk riêng nạp vào lấy khuyến mãi, xong lấy tiền gốc chuyển cho khách nạp, rồi ví dụ khách dư tk 1 2k ko để ý, đưa nạp 10k thì lại nạp 8k

korolan

Thành viên
k xong rồi, nó đã có tư tưởng tà đạo thì phải hết sức coi chừng ! không chôm được cái này cũng nghĩ cách chĩa cái khác ! coi còn được thì dùng , không xài được cho lên đường
coi mồi chắc phải tìm đứa nhân viên khác .trước khi nghỉ nó quơ 1 mẻ. vào 1 buổi sáng đẹp trời đuổi ngay "em không cần vào làm nữa" để khỏi bị mất mát tai sản và phá hoại
rất chính xác. nó đã có tâm xấu và bít xử lý để lấy được tiền của chủ thì thế nò nó cũng nghiên cứu ra cách khác để tiếp tục hành vi. chỉ có 1 cách là nói thẳng mặt nếu còn chấp nhận dc thì dùng tạm 1 tgian, khi có người mới tin cậy thì cho nó lên đường, nếu ko còn dùng được phải lên đường ngay lập tức và chả cần phải cho cái lý do gì.

mkaiit

Thành viên
Nên cho nghỉ sớm, đây là bom nổ chậm.

NetThanhMy

Thành viên
Mình hướng dẫn bạn khóa chỉnh thời gian lại nhé. :D
Đầu tiên, bạn vào Start>Run(Hoặc sử dụng phím Windows + R), trong hộp hội thoại Run, bạn gõ gpedit.msc

- Bạn hãy tìm theo đường dẫn Computer Configuration\WindowsSettings\Security Settings\Local Policies\User Rights Assignment.

- Bạn tìm khóa Change the system time ở khung bên phải, chọn các tài khoản trong hộp và nhấp remove>apply>ok

Xem file đính kèm: 5370

- Việc còn lại là bạn khởi động lại máy và đóng băng lại.
Nhớ là cài thêm phần mềm Nettime để cho tự update thời gian liên tục :D.

Bác này hướng dẫn chính xác rồi , cẩn thận hơn thì khởi động lại máy rồi vô bios cài mật khẩu bios luôn . Tiệm mình mình làm cả 2 bước này chứ phần mềm đồng bộ thời gian của gcafe thì vô task manager tắt được đó . :)

nên thuê con gái sinh viên coi kiếm đứa nào biết chúc đỉnh máy tính thôi.
camera gắn xéo trên trần hướng vào màn hình máy tính và tủ tiền.

netbaothanh

Điều hành chính
nếu bạn dùng CSM hoặt Gcafe thì vào góc phải trên cùng PMTT : Chức năng -> nhật ký máy chủ . xem và cộng lại xem nó tả của bạn bao nhiêu tiền , kêu CA hoxt giang hồ tới bắt nó ói lại .

phattit2011

Thành viên
Hỏng rồi các bác ơi !!!!!!! em cài đóng băng như pro trên đã bảo và đã không ko chỉnh được giờ nữa.bây giơ em vừa đi làm về được 2h thì mất điện.giờ mở máy mất hết báo cáo các anh ơi.kể cả tiền nạp cua khách từ trước nữa hay sao đó.( em nghi do đóng băng). em đã gỡ đóng băng rồi và đợi từ giờ đến tối có khách nào kêu tiền ở tk mất không.( dở quá.em đi làm ngáy đêm mới chông quán được).mong các anh chỉ giáo lần nữa

phattit2011

Thành viên
em vừa gỡ đóng băng thì lại chỉnh giờ được, kể cả phần mềm Nettime vẫn đang chạy

phattit2011

Thành viên
vấn đề bây giờ em nghĩ là đóng băng làm sao để phần mềm quản lí của ta không bị đóng băng làm mất dữ liệu là ok

thanhnhan178

Thành viên
Nhân viên như vậy thì cho nó nghỉ đi cho khỏe, chứ time đâu mà tìm cách đối phó...

Top Bottom