Có gì mới?

Hỏi ngoài nghề net ra e làm gì khác bây giờ?

Tuấn Châu

Thành viên mới
đi sửa chuột cho Net như em này bác, tháng kiếm trăm củ, khỏe re =))))

e 25t, hiện tại e đang làm net, doanh thu thì cũng ổn định, đủ xài với chi phí cũng có dư. nhưng còn trẻ mà e vẫn cứ làm cái nghề này thì mất hết tương lai, hoài bão của e. e đã từng học cao đẳng CNTT, nên cũng am hiểu tí xíu về máy tính, bởi vậy học xong e cũng không biết làm gì thôi về mở net, nhưng ngồi canh máy cả năm trời giờ nhìn lại sao cuộc đời chán thế, ngày nào cũng như ngày nào, nhân viên thì làm đêm, e thì làm ngày, cứ thế thay nhau. nên giờ e quyết định thực hiện ước mơ của mình (net thì chỉ đủ ăn chứ k giàu được). điều kiện của e có hiện giờ là một mảnh đất khoảng 1300m2, đó là nhà kho của mẹ e, ngày xưa buôn bán nông sản nên xây khu đó làm kho, nhưng bị người ta giựt nợ nên mẹ e đã ngỉ, khu đó giờ để không, bao gồm nhà ở luôn. nên hôm nay e mạo muội đăng lên đây để hỏi các đàn anh đàn chị, e nên làm gì, kinh doanh gì, hay chế biến sản xuất được cái gì ở đó vậy? khu đó cách chợ 500m nhưng nằm trong hẻm, buôn bán thì không được rồi, đêm nào e cũng suy ngĩ mình phải làm cái gì khác nhưng k tài nào ngĩ ra cái gì, vốn thì từ lúc làm net e có 200tr nhưng e có thể huy động được hơn 500tr (xin thêm và vay mượn). thanks! mong ai đó có kinh nghiệm chỉ giáo em! (à e ở Gia Lai nhé!)
bạn học thêm điện tử, sữa điện thoại chuyên về iphone, xong qua quản châu buôn hàng iphone, macbook, ipad, máy tính sách tay, laptop...
về mỡ cty buôn bán điện thoại, máy tính, sách tay....
vừa được đi tới đi lui, vừa theo nghề công nghệ, vừa là lái buôn và bạn ở gia lai nữa rất dể cho bạn :D

netmetro

Guest
e 25t, hiện tại e đang làm net, doanh thu thì cũng ổn định, đủ xài với chi phí cũng có dư. nhưng còn trẻ mà e vẫn cứ làm cái nghề này thì mất hết tương lai, hoài bão của e. e đã từng học cao đẳng CNTT, nên cũng am hiểu tí xíu về máy tính, bởi vậy học xong e cũng không biết làm gì thôi về mở net, nhưng ngồi canh máy cả năm trời giờ nhìn lại sao cuộc đời chán thế, ngày nào cũng như ngày nào, nhân viên thì làm đêm, e thì làm ngày, cứ thế thay nhau. nên giờ e quyết định thực hiện ước mơ của mình (net thì chỉ đủ ăn chứ k giàu được). điều kiện của e có hiện giờ là một mảnh đất khoảng 1300m2, đó là nhà kho của mẹ e, ngày xưa buôn bán nông sản nên xây khu đó làm kho, nhưng bị người ta giựt nợ nên mẹ e đã ngỉ, khu đó giờ để không, bao gồm nhà ở luôn. nên hôm nay e mạo muội đăng lên đây để hỏi các đàn anh đàn chị, e nên làm gì, kinh doanh gì, hay chế biến sản xuất được cái gì ở đó vậy? khu đó cách chợ 500m nhưng nằm trong hẻm, buôn bán thì không được rồi, đêm nào e cũng suy ngĩ mình phải làm cái gì khác nhưng k tài nào ngĩ ra cái gì, vốn thì từ lúc làm net e có 200tr nhưng e có thể huy động được hơn 500tr (xin thêm và vay mượn). thanks! mong ai đó có kinh nghiệm chỉ giáo em! (à e ở Gia Lai nhé!)
cho thuê kho !
nếu gần trường DH , khu CN < 1km thì làm phòng trọ . có nhơn nghĩa . giúp ngta an cư để ngta lạc nghiệp nuôi gia đình dưới quê

findproblem

Thành viên
Nhiều bác khuyên chân tình quá.
Em cũng nhắc lại lời mọi người thôi ạ.
Bác nên tách 2 vấn đề rõ ràng. 1 Làm nghề gì cho tương lai và 2 là sử dụng mảnh đất ấy sao cho ra tiền.

Em nghĩ ý 2 bác giải quyết sớm càng tốt. Cho thuê hết còn 1 vúng gần quán NET thì cho thuê có điều kiện ví dụ chỉ cho tạp hóa, cafe, quán ăn, cầm đồ thuê (tăng dịch vụ cho quán net). Nếu bác không tự làm được mấy món đó.

Còn vấn đề 1: Bác học cntt thì maximum cũng chỉ là ông thợ giỏi thôi. Nên giàu là rất khó và muốn làm chủ và giàu được phải nhờ tri thức khác.

Nếu muốn làm điều mà xã hội, bạn bè phải há mồm thán phục thì đầu tiên bác phải học. Cho tỡi khi kiến thức đẳng cấp tầm quốc tế rồi thì mới đấu đá được với nền kinh tế mở cửa hiện tại. Chúc bác biến ước mơ thành khát vọng, biến khát vọng thành sự thật.

monster.526vt

Thành viên
1300m2 có nhà , bác có thể mở gamecafe chẳng hạn,
chuyển dàn nét về cái nhà kho đó , trang trí tạo cảnh quan 1 chút
trong hẽm , nhưng dân chơi game thì ngách nào nó chẳng biết
học CNTT ra mà ngồi tính tiền net thì hơi uổng thiệt
em học xong dhQGHN, thêm văn bằng 2 kế toán. định trông nét vài tháng cho ổn định rồi đi làm. ai dè . ko bước ra khỏi quán. đời ko như mơ,,,

Tr.Điệp

Năng động
bây giờ có kiến thức về máy tính nhưng làm net thì thu nhập sẽ rất vất vả với đồng vốn bỏ ra. tốt nhất đầu tư nhà nghĩ mỗi phòng có máy tính phục vụ khách xem xxx có lẽ lại ăn thua ý chứ {39}

Nguyễn Hoàng Long

Thành viên mới
Địa điểm
Sơn La
Anh chàng nọ: Ông chủ, tắm ở đây mất bao nhiêu tiền?
Ông chủ: Nhà tắm nam 40 nghìn, nhà tắm nữ 400 nghìn.
Anh chàng nọ: Ông ăn cướp đấy à...
Ông chủ: Cậu muốn đến nhà tắm nam hay nhà tắm nữ?
Anh chàng nọ: Quyết đoán đưa ra 400 nghìn.
Bước vào nhà tắm nữ liếc mắt nhìn, toàn là nam.
Anh em trong nhà tắm: Lại một thằng nữa tới!

P/S: Kinh doanh trước giờ không phải là dựa vào giá cả thấp, mấu chốt là dựa theo NHU CẦU CỦA KHÁCH HÀNG..

chuẩn luôn bác :)) nếu là e e cũng gom cho đủ 400k :))

Top Bottom