Có gì mới?

Hỏi ngoài nghề net ra e làm gì khác bây giờ?

nguyễn đăng thân

Thành viên
e 25t, hiện tại e đang làm net, doanh thu thì cũng ổn định, đủ xài với chi phí cũng có dư. nhưng còn trẻ mà e vẫn cứ làm cái nghề này thì mất hết tương lai, hoài bão của e. e đã từng học cao đẳng CNTT, nên cũng am hiểu tí xíu về máy tính, bởi vậy học xong e cũng không biết làm gì thôi về mở net, nhưng ngồi canh máy cả năm trời giờ nhìn lại sao cuộc đời chán thế, ngày nào cũng như ngày nào, nhân viên thì làm đêm, e thì làm ngày, cứ thế thay nhau. nên giờ e quyết định thực hiện ước mơ của mình (net thì chỉ đủ ăn chứ k giàu được). điều kiện của e có hiện giờ là một mảnh đất khoảng 1300m2, đó là nhà kho của mẹ e, ngày xưa buôn bán nông sản nên xây khu đó làm kho, nhưng bị người ta giựt nợ nên mẹ e đã ngỉ, khu đó giờ để không, bao gồm nhà ở luôn. nên hôm nay e mạo muội đăng lên đây để hỏi các đàn anh đàn chị, e nên làm gì, kinh doanh gì, hay chế biến sản xuất được cái gì ở đó vậy? khu đó cách chợ 500m nhưng nằm trong hẻm, buôn bán thì không được rồi, đêm nào e cũng suy ngĩ mình phải làm cái gì khác nhưng k tài nào ngĩ ra cái gì, vốn thì từ lúc làm net e có 200tr nhưng e có thể huy động được hơn 500tr (xin thêm và vay mượn). thanks! mong ai đó có kinh nghiệm chỉ giáo em! (à e ở Gia Lai nhé!)

pandaops

Thành viên
bác có ước mơ, có hoài bảo... nhưng ko biết làm gì :D

daikyminh

Thành viên
có học cntt rùi thì mở ra bán máy với linh kiện đi , mặt bàng có sẵng , có kho hàng lun đẹp qúa còn gì ^^ko làm net nữa chuyển qua làm công ty lắp net hợp với cái mà bạn đã học , thạo cái gì làm cái đó , ko tah5o bắt đầu gian nan lắm lại dễ thất bại

dieplt

Thành viên
nếu e mà tìm ra được lối thoát khỏi nghề net thì e đã ko lên đây comment cho bác :))

Sirogaming

Thành viên
:)). Em thì bôn ba chật vật, chỉ học xong cấp 3, ko phải học dốt hay gia cảnh nghèo khó ko học tiếp. 19t lấy bằng B2 rồi làm cho nhà, làm khí thế rồi nhận ra tiền làm ra nhiêu ông già gái gú hết, chán nghỉ lông bông cắm đầu vào game, rồi làm cty, lương bèo bọt lại nhiều cái gò bó, nhân viên quèn mà cũng đâm thọt nhau :v. với lại tuổi trẻ ko thích yên vị 1 chỗ, bay nhảy vài cty, làm nv pha mực, nhân viên kho, rồi làm ctv viettel rồi chán nghỉ thất nghiệp cày thuê liên minh. Chán định đi xa nhà kiếm việc rồi thuê phòng trọ thì đùng 1 cái bà già sang cho cái tiệm net để làm ở tuổi 28. Làm mình khá cực nhưng thu nhập cũng ko phải ít, em cũng là dân game nên cũng am hiểu, nghề này ít rủi ro, chỉ cần hiểu tâm lý khách hàng nên luôn đáp ứng được tốt, và nhất là cách phục vụ phải thân thiện vui vẻ. Từ 1 quán doanh thu thấp nên phải sang quán giờ thì quán khá là đông. Nếu như bác có hoài bão thích mạo hiểm thì vẫn có thể xắp xếp công việc thuê nhân viên coi, chỉ cần quản lý tốt, coi nghề net là nghề tay trái và công việc chính của bác là định làm gì ấy thì cứ làm, ko đùng 1 cái mất trắng thì hối hận ko kịp. Thân ái và quyết thắng. ps: dốt văn từ nhỏ nên diễn đạt vs ghi khá là rời rạc :v

giolangdu

Thành viên
Mở quán Mét xa, người ta bảo Nhất gái gia lai còn gì , ở GL mở món này được đó bác ạ,

adwinld

Thành viên
1300m2 có nhà , bác có thể mở gamecafe chẳng hạn,
chuyển dàn nét về cái nhà kho đó , trang trí tạo cảnh quan 1 chút
trong hẽm , nhưng dân chơi game thì ngách nào nó chẳng biết
học CNTT ra mà ngồi tính tiền net thì hơi uổng thiệt

trucemnguyen

Thành viên
mình cũng làm nét 3 năm rưởi rùi, tình hình giờ vẫn ổn, vẫn có dư hàng tháng.
nhưng cuộc đời thì ngắn ngủi cứ ngồi gôm tình hoài cuộc đời lại càng ngắn đi...
Mình cũng từng mở quán xiên que nhưng không thành công.
Giờ mình tính nếu ngĩ Nét mở quán trà sữa chiếu phim, hay mở quán cafe.
mặt dù thu nhập có thấp hơn nét cũng có thời gian rãnh tý bên gia đình, đầu óc cũng thảo mái...

Vô Thường

Thành viên
giải pháp đơn giản, bán miếng đất đó, ra phố mua 1 miếng đất pe pé mở quán ăn hoặc cafe thu nhâp ngon :)

alo2

Năng động
Thời buổi làm ăn khó khăn , nhìn vào đám anh chị của mình làm cái gì cũng lỗ nên mình cố gắng phát triển tiệm Net của mình vững vàng hơn nữa , giờ 1 tháng trung bình dc tầm 30tr , chi trả các chi phí cũng dc 20tr bỏ túi . Nói chung giờ kiếm dc cái nghề nào khác ngoài Net mà kiếm dc 30tr 1 tháng rất là khó , thui thì bám nghề mà sống thui .

Luân Liều Lĩnh

Guest
e 25t, hiện tại e đang làm net, doanh thu thì cũng ổn định, đủ xài với chi phí cũng có dư. nhưng còn trẻ mà e vẫn cứ làm cái nghề này thì mất hết tương lai, hoài bão của e. e đã từng học cao đẳng CNTT, nên cũng am hiểu tí xíu về máy tính, bởi vậy học xong e cũng không biết làm gì thôi về mở net, nhưng ngồi canh máy cả năm trời giờ nhìn lại sao cuộc đời chán thế, ngày nào cũng như ngày nào, nhân viên thì làm đêm, e thì làm ngày, cứ thế thay nhau. nên giờ e quyết định thực hiện ước mơ của mình (net thì chỉ đủ ăn chứ k giàu được). điều kiện của e có hiện giờ là một mảnh đất khoảng 1300m2, đó là nhà kho của mẹ e, ngày xưa buôn bán nông sản nên xây khu đó làm kho, nhưng bị người ta giựt nợ nên mẹ e đã ngỉ, khu đó giờ để không, bao gồm nhà ở luôn. nên hôm nay e mạo muội đăng lên đây để hỏi các đàn anh đàn chị, e nên làm gì, kinh doanh gì, hay chế biến sản xuất được cái gì ở đó vậy? khu đó cách chợ 500m nhưng nằm trong hẻm, buôn bán thì không được rồi, đêm nào e cũng suy ngĩ mình phải làm cái gì khác nhưng k tài nào ngĩ ra cái gì, vốn thì từ lúc làm net e có 200tr nhưng e có thể huy động được hơn 500tr (xin thêm và vay mượn). thanks! mong ai đó có kinh nghiệm chỉ giáo em! (à e ở Gia Lai nhé!)
có chương trình đào tạo dược sĩ trung học vừa học vừa làm cho những người có bằng trung cấp hoặc đại học ko phải ngành y nhá! Đăng ký đi 1 năm thôi rồi lấy kinh nghiệm ở Quầy thuốc sau đó ra mở Quầy thuốc bán, nghề này kiếm cơm ko sợ ế hạn dùng thuốc đến 1 - 2 năm lận...kakaka

hoiquannet

Năng động
Bạn dủng nhà kho đó mở tiệm cầm đồ.Vừa làm nét vừa cầm đồ đảm bảo giàu nhanh.mà 2 công việc lại hỗ trợ cho nhau nữa,không phụ thuộc vào ai.Nếu muốn cầm đồ thì bạn phải đi học 6 tháng rồi hẳn làm,mình đang làm tính ra 1 tháng mình cầm được 500 triệu.Tính tiền lời thì bạn biết 1 tháng thu nhập bao nhiêu rồi đấy.Xung quanh mình là khu công nhân nên nhu cầu nhiều lắm

Zen Nguyễn

Thành viên
Hướng đi của bạn hiện tại là ổn định cái tiệm net sao cho ko thua kém bất cứ tiệm nào cùng khu vực, quản lý thời gian đầu tạo quan hệ với KH, lôi kéo hội viên tới 90% sau đó giao lại cho thằng lính với mức lương 5tr (1 thằng full time hoặc chia 2 thằng làm ca) + 1 con girl nước nôi, lau dọn (3tr ca ngày)..
Xong bạn hãy nghĩ tới làm thêm chuyện khác.
Với miếng đất đó bạn có vốn thì mở cafe võng, sân vườn cho các thanh niên vào nằm giải trí như đánh bài, đánh cờ, ngủ.. thức đêm được thì mua thêm cái máy chiếu + làm cái màn chiếu to chiếu bóng đá. Sau Cafe ổn định đầu tư tiếp phòng lạnh lịch sự với bàn ghế salon.
Đó cũng là hướng đi của mình. Từng bước thôi..
Marketing tốt vào..
An nhàn nhất rồi đấy..
Còn thích chăn nuôi thì mua bò, dê về nuôi cũng được ngày đi cắt cỏ 3 lần xong cafe chờ ngày xuất chuồng.. =))

Luân Liều Lĩnh

Guest
Bạn dủng nhà kho đó mở tiệm cầm đồ.Vừa làm nét vừa cầm đồ đảm bảo giàu nhanh.mà 2 công việc lại hỗ trợ cho nhau nữa,không phụ thuộc vào ai.Nếu muốn cầm đồ thì bạn phải đi học 6 tháng rồi hẳn làm,mình đang làm tính ra 1 tháng mình cầm được 500 triệu.Tính tiền lời thì bạn biết 1 tháng thu nhập bao nhiêu rồi đấy.Xung quanh mình là khu công nhân nên nhu cầu nhiều lắm
cầm đồ rất khó................giờ nhiều ma mảnh lắm bạn ạ, người cao mười thướt ma cao trăm trượng

tatino

Thành viên
Cùng hoàn cảnh với tui ^_^. Ngoài phòng Net tui cũng còn 1 cái mặt bằng khá rộng nhưng ngồi nhắm cả năm trời chẳng biết làm gì cho thích hợp. Giờ làm ăn khó khăn, nghề nào cũng giành giật nhau từng miếng ăn.
1 tháng nay qua hẳn Phnompênh - Cambodia, bên đó giờ giống bên mình khoảng 7-8 năm về trước, cũng nhắm được 1 số nghề. Ai thích đi dạo với mình thì pm, làm hướng dẫn viên free cho anh em trên 4rum này.

skynet

Thành viên
Buôn bá ve chai IT bác ah, hãy làm như nhưng ae thanh lý như Hùng Ngôi Sao lớn đó, tiền đồ vững chãi

Top Bottom