Có gì mới?

Lỗi màn hình xanh máy trạm dùng bootrom bên Gcafe

truongnaminfo

Thành viên
phán ghê thế, chạy xuống phòng mình ngay chợ Phước Thạnh đi, đang xài Gboot, tự cài từ a->z. Xài từ tháng 5 tới giờ có thấy bị xanh bao giờ đâu.
Vậy là bác cao tay rồi, riêng tui xài Gcafe HB dc 6 tháng bình thường, lấn cấn vụ bản quyền chuyển sang Gboot là an hành 3 tháng, {77} luôn. chuyển sang Gcafexxx rồi sau đó dùng Gcafe VNG đến giờ 5 tháng cũng rất ổn định, vote cho Gcafexxx or Gcafe VNG nếu dùng nhiều cấu hình máy G41,H61,H81...

tatino

Thành viên
Vậy là bác cao tay rồi, riêng tui xài Gcafe HB dc 6 tháng bình thường, lấn cấn vụ bản quyền chuyển sang Gboot là an hành 3 tháng, {77} luôn. chuyển sang Gcafexxx rồi sau đó dùng Gcafe VNG đến giờ 5 tháng cũng rất ổn định, vote cho Gcafexxx or Gcafe VNG nếu dùng nhiều cấu hình máy G41,H61,H81...
Chẳng có gì để nhận mình cao tay đâu bác, bootrom giờ nó quá phổ thông và dễ dàng cài đặt. Chỉ cần chịu khó tìm hiểu và tự cài 1 vài lần là ok, chứ cứ ngồi 1 chỗ hỏi người này người khác rồi cũng quên mất.
Riêng Gboot so với Icafe8 chỉ thua speed, bản 658 cải thiện được tí xíu nhưng vẫn còn bị lỗi cache+ writeback. Còn về độ ổn định mình đã xài qua NxD, Icafe8, Gboot thấy như nhau hết. Phòng net mình quan trọng nhất là cái x2IP cho khách chơi thôi.

tatino

Thành viên
vậy phòng bác vip .... xin chúc mừng bác ... ko bị
Phòng cùi à, 2 cầu hình AMD + Nvidia xài Gboot gần 4 tháng nay(ver 2119) chẳng thấy bị xanh màn hình bao giờ.
Tui ở dưới chợ Phước Thạnh nè, từ Hải My chạy xuống 5p, muốn test thử thì xuống đây.

hongquantn

Thành viên
Phòng cùi à, 2 cầu hình AMD + Nvidia xài Gboot gần 4 tháng nay(ver 2119) chẳng thấy bị xanh màn hình bao giờ.
Tui ở dưới chợ Phước Thạnh nè, từ Hải My chạy xuống 5p, muốn test thử thì xuống đây.
sẻ ghé bác giao lưu chơi .

Duypham

Thành viên
Do phan mem thoi ban oi. luc truoc cung bi nhu vay bao no. no noi do dang thu nghiem hay nang cap gi do. xay ra loi. de no khac phuc. the la BT. Gcafe rat nhieu loi the nen chuyen qua CSM. CSM xai on dinh hon.

Top Bottom