Có gì mới?

Lỗi màn hình xanh máy trạm dùng bootrom bên Gcafe

ht_hoangtrinh

Thành viên
xin chào các bác. mấy hôm nay dàn nét nhà em bị lỗi màn hình xanh chỉ bị một máy trạm còn các máy khác thì không sao. em đã thử đổi card ram từ máy đang chạy qua máy báo lỗi nhưng vẫn bị hình báo lỗi đây ạ. mỗi lần khởi động lại là báo lỗi 1 khác. vậy mong các bác có chuyên sâu hiểu biết chỉ giúp em xem nó bị bệnh gì ạ cảm ơn rất nhiều

ht_hoangtrinh

Thành viên
máy trạm dùng mian h61 giga. card gt630 giga. chip g2030. ram 4g kington ạ

ht_hoangtrinh

Thành viên
vào bios chuyển ahci về ide
cảm ơn bác ạ nhưng của em nó vẫn mặc định là IDE vả lại em nghĩ cái Ahci với IDE chỉ liên quan đến máy pc dùng ổ cứng kết nối với main để chạy win 32 hoặc 64 bit. chứ bootrom thì thông qua lan lên chắc không cần thông số đó. không biết đúng hay sai vì em gà lắm ạh

gaubong1012

Thành viên
liên quan cả bootrom đó cái img mặc ddingj của vng bị lỗi này thử coi lại đúng là ide chưa

ht_hoangtrinh

Thành viên
liên quan cả bootrom đó cái img mặc ddingj của vng bị lỗi này thử coi lại đúng là ide chưa
dạ em kiểm tra đúng đang ở IDE ạ nhà em dùng bản win7 32bit của gcafe ạ. hôm trước ông kỹ thuật thay image thì được 2 ngày nó lại lỗi trở lại. không biết có phải hỏng image tiếp không nữa hay hỏng phần mian

gaubong1012

Thành viên
tốt nhất dừng dùng img của nó tự build hoạc tải img trển 4rum này về sau đó super ra cài driver từ hãng không dùng auto drivwer

NetDotPha

Thành viên
Trước tiên bác tháo hết toàn bộ linh kiện máy bị lỗi ra rồi vệ sinh xong gắn lại test từng linh kiện coi hết không. Nếu không hết thì theo mình nghĩ dump xanh này là do image. có thể ko tương thích driver với phần cứng gây ra dump. Bác super img cài lại driver riêng cho máy bị lỗi đi.

ht_hoangtrinh

Thành viên
Trước tiên bác tháo hết toàn bộ linh kiện máy bị lỗi ra rồi vệ sinh xong gắn lại test từng linh kiện coi hết không. Nếu không hết thì theo mình nghĩ dump xanh này là do image. có thể ko tương thích driver với phần cứng gây ra dump. Bác super img cài lại driver riêng cho máy bị lỗi đi.
dạ em cảm ơn anh e cũng tháo hết vệ sinh hết nó vẫn bị. nhưng nghĩ mãi em cũng vẫn chưa hiểu là cấu hình bootrom là cho toàn bộ máy trạm lag giống nhau nhà em có 30 máy cấu hình giống nhau mà nó chỉ bị 1 máy duy nhất như vậy. em nghĩ nếu lỗi image thì ns phải bị 29 máy còn lại luôn. mong bác có chuyên sâu giúp em hiểu thêm ạh
thank!

minh10071

Năng động
dạ em cảm ơn anh e cũng tháo hết vệ sinh hết nó vẫn bị. nhưng nghĩ mãi em cũng vẫn chưa hiểu là cấu hình bootrom là cho toàn bộ máy trạm lag giống nhau nhà em có 30 máy cấu hình giống nhau mà nó chỉ bị 1 máy duy nhất như vậy. em nghĩ nếu lỗi image thì ns phải bị 29 máy còn lại luôn. mong bác có chuyên sâu giúp em hiểu thêm ạh
thank!
Lỗi phần cứng. Thay test từng linh kiện là biết ngay mà

NetThanhMy

Thành viên
thank!

nguồn hoặc ram nhe bạn , lấy nguồn hoặc ram máy khác gắn qua thử

NetDotPha

Thành viên
thank!
thế này nhé, bác mang nguyên bộ máy kế bên đang ok đem lắp qua test nếu ok thì test từng món của máy lỗi đi, test kỹ ram với main . Còn img bác cứ thử làm 1 cái img riêng cho máy bị lỗi lại cho chắc

mr_baiken

Thành viên
Bạn kiểm tra có phải máy trạm này xung đột ip với 1 máy nào đó. Đổi lại IP và mac là xong nhé.

hongquantn

Thành viên
cảm ơn bác ạ nhưng của em nó vẫn mặc định là IDE vả lại em nghĩ cái Ahci với IDE chỉ liên quan đến máy pc dùng ổ cứng kết nối với main để chạy win 32 hoặc 64 bit. chứ bootrom thì thông qua lan lên chắc không cần thông số đó. không biết đúng hay sai vì em gà lắm ạh
bác dc cài Gboot thái của gcafe đúng ko? hầu như phòng nét nào cũng bị vậy hết em đang muốn chạy lại bản Gcafe cũ . em dùng 3 năm gcafe trung quốc do HB là ko hề bị lỗi dump xanh bao giờ từ đầu tháng 8 diskless có đề báo lỗi hết VIP nên em cho nó cài lại . nhưng máy chạy lag và ko mượt như trước , mở super ra chỉnh sữa là bị lỗi dump xanh ngay . em đang muốn xài gcafe VNG hoặc Gcafe xxx nhưng chỉ có cái thằng fifa nó cần x2 thôi ...

Chỉnh sửa cuối:

hongquantn

Thành viên
thank!
ngày trước có bị ko ? sao bây giờ lại bị ? lỗi dump xanh của bác giống như của em vào phòng nét em ráp cho khách ... lỗi là do phần mềm của thằng Gcafe HB .... 10 phòng nét cài Gboot thì phòng nào cũng bị lỗi dump xanh ...

NetDotPha

Thành viên
ngày trước có bị ko ? sao bây giờ lại bị ? lỗi dump xanh của bác giống như của em vào phòng nét em ráp cho khách ... lỗi là do phần mềm của thằng Gcafe HB .... 10 phòng nét cài Gboot thì phòng nào cũng bị lỗi dump xanh ...
10 phòng hết cả 10 cơ á @@

doanitvn

Thành viên
bác dc cài Gboot thái của gcafe đúng ko? hầu như phòng nét nào cũng bị vậy hết em đang muốn chạy lại bản Gcafe cũ . em dùng 3 năm gcafe trung quốc do HB là ko hề bị lỗi dump xanh bao giờ từ đầu tháng 8 diskless có đề báo lỗi hết VIP nên em cho nó cài lại . nhưng máy chạy lag và ko mượt như trước , mở super ra chỉnh sữa là bị lỗi dump xanh ngay . em đang muốn xài gcafe VNG hoặc Gcafe xxx nhưng chỉ có cái thằng fifa nó cần x2 thôi ...
- Muốn xài gcafe xxx thì cứ pm yahoo : doanitvn
- Tôi sent cho mà xài cả kho chả dump đét gì hết x2 ào ào

netanhthukbt

Thành viên
em cũng bị 1 con như vậy trong dàn bực thật chứa chả chơi, mở lên xử dụng 1 thời gian là bị chán thật

tatino

Thành viên
phán ghê thế, chạy xuống phòng mình ngay chợ Phước Thạnh đi, đang xài Gboot, tự cài từ a->z. Xài từ tháng 5 tới giờ có thấy bị xanh bao giờ đâu.

Top Bottom