Có gì mới?

Hỏi Images máy trạm nhiều cấu hình!

nhatquang1024

Năng động

jonnypham

Thành viên
kiểu như bạn có 2 máy cùng main nhưng khác vga thì phải phân nhánh image làm 2 mới chạy được :D
Mình không nói là khác VGA phải tạo nhánh nhé, chỉ tạo nhánh cho dòng Main thôi, nếu cao tay có thể chạy chung, mình đang dùng Giga H61 vs Asrock H81 chung IMG đây
giống kiểu image 4k mà anh gì trong diễn đàn mình chia sẻ phải không anh :D
Đúng, đó là IMG 4K.

nhatquang1024

Năng động
Mình không nói là khác VGA phải tạo nhánh nhé, chỉ tạo nhánh cho dòng Main thôi, nếu cao tay có thể chạy chung, mình đang dùng Giga H61 vs Asrock H81 chung IMG đây
vậy hóa ra là em cao tay hả anh :D, em cũng dùng csmboot phòng máy 2 main h61 và 81, 3 loại VGA.. tất cả chung 1 image, em thường mở super ra cài vga vào và gộp các điểm ảnh lại vs nhau, nhiều lúc nó boot bình thường. Có lần em gộp điểm ảnh lại thế là đi cái image, giờ em mới biết đến cái phân nhánh này, tối thử xem thế nào

jonnypham

Thành viên
vậy hóa ra là em cao tay hả anh :D, em cũng dùng csmboot phòng máy 2 main h61 và 81, 3 loại VGA.. tất cả chung 1 image, em thường mở super ra cài vga vào và gộp các điểm ảnh lại vs nhau, nhiều lúc nó boot bình thường. Có lần em gộp điểm ảnh lại thế là đi cái image, giờ em mới biết đến cái phân nhánh này, tối thử xem thế nào
Rút kinh nghiệm là sau khi tạo 1 thay đổi mới, khoan gộp ảnh ngay, hãy cho chạy thử khoản 3 ngày, nếu ổn hãy gộp ảnh. Còn bạn cao tay hay không thì bạn tự kiểm tra :) , về vấn đề này mình không có ý kiến.

alo alo

Thành viên
Chạy chung 1 IMG OK nhé. Nhưng khi cài Win thì cài trên H110, sau đó mang HDD sang những Main còn lại cho nhận card LAN, không cài thêm bất cứ Driver nào hết ngoài LAN, rối Up IMG lên Server, sau đó phân nhánh cho nó theo từng cấu hình 1. Đảm bảo làm IMG như thế này thì chạy đa cấu hình OK mà không sợ lỗi :)
làm như bác thì ổn đinh thật nhưng có 1 vấn đề
khi bác rẽ nhánh để cài 1 cấu hình mới thì bác fai cài lại driver , khi cài xong sẽ tạo ra điểm khôi phục có dung lượng khá lớn và sẽ làm máy khởi động chậm hơn rất nhiều

jonnypham

Thành viên
làm như bác thì ổn đinh thật nhưng có 1 vấn đề
khi bác rẽ nhánh để cài 1 cấu hình mới thì bác fai cài lại driver , khi cài xong sẽ tạo ra điểm khôi phục có dung lượng khá lớn và sẽ làm máy khởi động chậm hơn rất nhiều
Vậy chứ bạn dùng 1 thời gian, bạn không mở super để update phần mềm sao ? Quan trọng là tính ổn định chứ hok quan trọng khởi động nhanh - châm vài giây

Top Bottom