Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn thêm game Fortnite Battle Royale mà không cần Super máy trạm.

Địa điểm
Bình dương
Chắc là họ làm ko mà chưa gì đòi kiện chết "bà" nó ? :)
Hê hê. Đấy là nếu như biết chắc chắn. Vấn đề là việc này do ai làm chứ nói chung chung "Thằng Kỹ thuật nào đó" nó xóa thì kiện ai được bác

mr.hoàng phong

Năng động
Có người xóa thật , cả quán đêm mình em ngồi chơi ko vào được game e vào sv xem thì game đó ở ổ E bị xóa mất. Giờ em mở mấy cái csm lên thấy cái nào có chức năng điều khiển từ xa em tắt hết đi.

mr.hoàng phong

Năng động
Nó xóa thì xóa hết sao lại xóa 1 game , 1 sự vô lý :))

mà ktv phá thì lại khổ ktv vậy nên bạn đừng đổ do ktv tội lắm :D
ko đâu bác, em dùng csm boot free gọi kỹ thuật gần như họ ko hỗ trợ mà muốn em lên vip mới hỗ trợ. Giờ em dùng csm vng chỉ nhờ ae trên này thôi ko liên quan đến kỹ thuật bên phần mềm. :((

ko đâu bác, em dùng csm boot free gọi kỹ thuật gần như họ ko hỗ trợ mà muốn em lên vip mới hỗ trợ. Giờ em dùng csm vng chỉ nhờ ae trên này thôi ko liên quan đến kỹ thuật bên phần mềm. :((
ơ vụ này cũng có nhiều ae nói rồi nhưng lương tâm của ktv của 1 cty nếu thật sự như vậy thì sẽ bị cắn rứt lắm ý, theo cá nhân riêng mình thì ktv ko làm vậy.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Trong này anh em hướng dẫn khá kỹ rồi, tìm đọc rồi làm theom không khó gì đâu. KTV đôi khi còn gà hơn ấy chớ :D

mr.hoàng phong

Năng động
ơ vụ này cũng có nhiều ae nói rồi nhưng lương tâm của ktv của 1 cty nếu thật sự như vậy thì sẽ bị cắn rứt lắm ý, theo cá nhân riêng mình thì ktv ko làm vậy.
Vấn đề ở chỗ e ko giải thích được tại sao lại mất game ở trên sv trong khi game đang chơi ok rồi e ko hề vào sv và thời điểm đó quán ko có khách và quán ko phát wifi. :( E nghi ktv vào xóa vì đã 1 lần tự nhiên sv có 1 folder lạ em hỏi thì thấy họ nói là do họ thêm. :(

mr.hoàng phong

Năng động
Nhiều khi cũng khó nói lắm , vì ktv gạ e nạp tiền lên vip e ko chịu , nên họ ko hỗ trợ, mấy lần máy đơ game chậm e gọi hỏi thì họ chỉ trả lời duy nhất giờ lên vip mới hết bệnh. :((

nvietdung

Thành viên
e mới update xong thì bị lỗi này, giờ phải làm sao các bác ơi

Attachments

177 KB · Đã xem: 351
Thấy nhiều bạn hỏi, ae trả lời nhiều cũng mệt, vì các bạn ko cho hiện file ẩn nên ko tìm được thư mục epic trong C:\programdata nên có cách đơn giản sau cách bạn làm theo sẽ dễ hơn : vào như trong ảnh chỗ đường dẫn nhập : %programdata% hoặc đơn giản hơn C:\programdata rồi enter là nó sẽ hiện mục epic của máy bạn cài game đó.Untitled.png

citizen

Thành viên
Mình viết đoạn code này để anh em dễ dàng thêm game vào, điểm đặc biệt là thêm hoặc nâng cấp game không cần Super máy trạm. Bắt đầu nhé!
- Quy ước thư mục game: Do máy mình cài vậy nên dùng làm mẫu luôn nhé! Cả server và client đều giống nhau: E:\Online Games\Epic\Epic Games
Tải file đính kèm ở cuối bài, giải nén ra, có 2 file. File Epi.bat chép vào ổ E (chép vô E, không chép vô thư mục nào khác).
File Epic.exe chép vô: E:\Online Games\Epic\Epic Games.
Mở: C:\ProgramData trên máy chủ, chép thư mục Epic vào ổ E (Khi nào game có nâng cấp nhớ làm lại bước này)
Bậy giờ bạn chỉ việc Vào thêm game cho menu game.
Xem file đính kèm: 9852
Lưu ý: Khi nào game có update thì bạn chỉ cần remote vô server, chạy game lên cho nó update, Mở: C:\ProgramData trên máy chủ, chép thư mục Epic vào ổ E. :D
Bạn nào chạy game nó báo lỗi thiếu file dll thì tải cái này về cài vô máy trạm (tất nhiên phải super vì máy trạm thiếu DirectX)
Tải về
Đây là đường dẫn game cả trên Server và Clien phòng mình: F:\Game Online\Epic Games
đã chỉnh những chỗ E thành F theo ổ game phòng mình
File Epi.bat đã edit thành F và chép vào ổ F (chép vô F, không chép vô thư mục nào khác)
File Epic.exe chép vào: F:\Game Online\Epic Games
Đưa game lên menu theo đường dẫn của file Epic.exe mới chép zô
Cuối cùng bật Client chạy thử ko được, cứ click vào là chả động tĩnh gì...
( đang xài Gcafee xxx 2092)

Địa điểm
Bình dương
Đây là đường dẫn game cả trên Server và Clien phòng mình: F:\Game Online\Epic Games
đã chỉnh những chỗ E thành F theo ổ game phòng mình
File Epi.bat đã edit thành F và chép vào ổ F (chép vô F, không chép vô thư mục nào khác)
File Epic.exe chép vào: F:\Game Online\Epic Games
Đưa game lên menu theo đường dẫn của file Epic.exe mới chép zô
Cuối cùng bật Client chạy thử ko được, cứ click vào là chả động tĩnh gì...
( đang xài Gcafee xxx 2092)
Cái file exe nó mặc định là chạy ở ổ E. Bác sửa file copy data game chứ có sửa file để nó mở Launcher Epic đâu mà đòi nó có động tĩnh.
Còn nếu như bác muốn nó đơn giản hơn . Thì bác sửa lại Tên ổ game thành E trên server và dưới client luôn. Sau đó xóa game tải lại mọi thứ . Làm theo bài viết của bác Trí hoặc của em ở bài thứ 2 trang 1 là ok không cần phải phức tạp .

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Cài lên chả ma nào chơi :D Sáng nay thấy anh em hỏi thì bật lên nâng cấp phát vào chơi luôn mà. Xem lại có khi phần mềm tính tiền máy chủ cấm file *BAt không. Quan trọng là đường dẫn trong file BAT phải đúng.

mr.hoàng phong

Năng động
Cái file exe nó mặc định là chạy ở ổ E. Bác sửa file copy data game chứ có sửa file để nó mở Launcher Epic đâu mà đòi nó có động tĩnh.
Còn nếu như bác muốn nó đơn giản hơn . Thì bác sửa lại Tên ổ game thành E trên server và dưới client luôn. Sau đó xóa game tải lại mọi thứ . Làm theo bài viết của bác Trí hoặc của em ở bài thứ 2 trang 1 là ok không cần phải phức tạp .
Game này công nhận phức tạp, trên ổ sv em là E máy trạm D cài mãi ko được thế là xóa luôn đỡ phải đau đầu :v

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
Game này công nhận phức tạp, trên ổ sv em là E máy trạm D cài mãi ko được thế là xóa luôn đỡ phải đau đầu :v
Có gì mà khó nhỉ. Bạn cài trên một máy con nào đó. Rồi copy toàn bộ thư mục của game và thư mục epic trong ổ C sang máy nào đó (Ví dụ máy tính tiền) Rồi copy file của game sang ổ trên máy sever. Nhớ là ổ và đường dẫn phải giống nhau. Rồi mở super máy con bất kỳ và copy thư mục epic mà đã lưu ở ổ máy tính tiền copy sang ổ C máy con. Nhớ là đúng tên và đường dẫn giống như máy đã cài. Vậy là ok dùng thôi. Thư mục ở ổ C có đường dẫn là: C:\ProgramData\Epic

Top Bottom