Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn thêm game Fortnite Battle Royale mà không cần Super máy trạm.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mình viết đoạn code này để anh em dễ dàng thêm game vào, điểm đặc biệt là thêm hoặc nâng cấp game không cần Super máy trạm. Bắt đầu nhé!
- Quy ước thư mục game: Do máy mình cài vậy nên dùng làm mẫu luôn nhé! Cả server và client đều giống nhau: E:\Online Games\Epic\Epic Games
Tải file đính kèm ở cuối bài, giải nén ra, có 2 file. File Epi.bat chép vào ổ E (chép vô E, không chép vô thư mục nào khác).
File Epic.exe chép vô: E:\Online Games\Epic\Epic Games.
Mở: C:\ProgramData trên máy chủ, chép thư mục Epic vào ổ E (Khi nào game có nâng cấp nhớ làm lại bước này)
Bậy giờ bạn chỉ việc Vào thêm game cho menu game.
Lưu ý: Khi nào game có update thì bạn chỉ cần remote vô server, chạy game lên cho nó update, Mở: C:\ProgramData trên máy chủ, chép thư mục Epic vào ổ E. :D
Bạn nào chạy game nó báo lỗi thiếu file dll thì tải cái này về cài vô máy trạm (tất nhiên phải super vì máy trạm thiếu DirectX)
Tải về

Attachments

• Epic.rar
    150,1 KB · Đã xem: 444
Chỉnh sửa cuối:
Địa điểm
Bình dương
Em cũng không có gì cả chỉ góp vào một ít cho mọi người .
Ảnh ở dưới ạ.
Của em thì nói chung là lấy của bác Trí cái phần quan trọng và chỉ sửa lại phần Launcher thôi.
Các bác tải file zip bên dưới về và giải nén nó vào ổ E:\ nó sẽ có 1 thư mục Fortnite ở ổ E:\
Các bác vào folder này và mở file config.txt lên rùi sửa lại nội dung đường dẫn của file Launcher Epic . Ví dụ như của em là "Z:\game lashnet\Epic\Epic Games\Launcher\Portal\Binaries\Win64\EpicGamesLauncher.exe"
Thì các bác sửa lại đúng với đường dẫn mình đã cài launcher .
Tiếp theo các bác mở: C:\ProgramData trên máy chủ, chép thư mục Epic vào ổ E .
Rùi các bác thêm game vào menu cho nó chạy thôi ạ .
Mỗi lần cập nhật game các bác chỉ việc cập nhật trên máy chủ và mở: C:\ProgramData trên máy chủ, chép thư mục Epic vào ổ E là xong ạ .giaodien.png

Attachments

• Fortnite.zip
    68,5 KB · Đã xem: 234

netbk2083

Thành viên
Mình viết đoạn code này để anh em dễ dàng thêm game vào, điểm đặc biệt là thêm hoặc nâng cấp game không cần Super máy trạm. Bắt đầu nhé!
- Quy ước thư mục game: Do máy mình cài vậy nên dùng làm mẫu luôn nhé! Cả server và client đều giống nhau: E:\Online Games\Epic\Epic Games
Tải file đính kèm ở cuối bài, giải nén ra, có 2 file. File Epi.bat chép vào ổ E (chép vô E, không chép vô thư mục nào khác).
File Epic.exe chép vô: E:\Online Games\Epic\Epic Games.
Mở: C:\ProgramData trên máy chủ, chép thư mục Epic vào ổ E (Khi nào game có nâng cấp nhớ làm lại bước này)
Bậy giờ bạn chỉ việc Vào thêm game cho menu game.
Xem file đính kèm: 9852
Lưu ý: Khi nào game có update thì bạn chỉ cần remote vô server, chạy game lên cho nó update, Mở: C:\ProgramData trên máy chủ, chép thư mục Epic vào ổ E. :D
Bạn nào chạy game nó báo lỗi thiếu file dll thì tải cái này về cài vô máy trạm (tất nhiên phải super vì máy trạm thiếu DirectX)
Tải về

của mình xài csm boot có cài như thế được ko bác, ở chỗ mình có mấy đưa chơi Playerunknown’s Battlegrounds
nó than tốn tiền thuê acc quá, chắc cái này nó free chắc chúng nó thích lắm.

xmenprohl

Thành viên
:v hỏi ngu khi sever có ổ E nhưng ổ ảo ở máy trạm nó đổi tên thì làm như thế nào

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
CSMboot thì cũng cơ bản như trên thôi, Làm vậy nhé!
Tất nhiên là bạn đã chuyển game lên máy chủ rồi. Chép cái thư mục C:\ProgramData ở máy đã chơi được game này (có thể bạn dùng máy tính tiền để cài thì lấy ở đó). Cập nhật game đầy đủ. Chép thư mục Epic vô ổ game. Super ổ game cho máy trạm (không cần super OS), chạy game lên. Rồi cách thêm game vào menu game cũng tương tự hướng dẫn ở trên, vì lúc này máy trạm chạy Windows, nó sẽ chạy tốt.
Nếu ổ game có ký tự khác thì mở file *BAT ra coi mà sửa lại. Sở dĩ mình kg đóng gói mà để 1 file BAt là có ý này.

1 like :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
:v hỏi ngu khi sever có ổ E nhưng ổ ảo ở máy trạm nó đổi tên thì làm như thế nào
Nếu Icafe9 thì trong forum có hướng dẫn đổi ổ đĩa game cho máy trạm. Trong bài này thì chỉnh file BAT lại đúng ký tự của máy trạm (không quan tâm máy chủ).

Nếu Icafe9 thì trong forum có hướng dẫn đổi ổ đĩa game cho máy trạm. Trong bài này thì chỉnh file BAT lại đúng ký tự của máy trạm (không quan tâm máy chủ).
Chuẩn bác nhỉ, hôm qua có 1 tên em ultra giúp nói hắn ko chịu nghe : ổ E thì chứa game mà ổ máy trạm lại là D, em kêu vào chọn E ánh xạ = E thì sẽ ok mà hắn ko chịu :))

xmenprohl

Thành viên
Chuẩn bác nhỉ, hôm qua có 1 tên em ultra giúp nói hắn ko chịu nghe : ổ E thì chứa game mà ổ máy trạm lại là D, em kêu vào chọn E ánh xạ = E thì sẽ ok mà hắn ko chịu :))
:)) để tối cài lại cho dễ chứ cứ ánh xạ tùm lum trên máy chủ 1 tên dưới máy trạm 1 tên ổ thế này cài mấy game laucher mệt kinh :( cứ như steam thì nhàn

mr.hoàng phong

Năng động
Đổi thì sao đâu, cái em sợ là đổi như vậy mấy game khác nó lại tạch :( Cũng may cả quán mình em chơi game này nên mỗi khi chơi nghe nhạc đợi update hơn 10p =))))

nguyenquangduy

Thành viên mới
Cho mình hỏi tí.. máy chủ mình k có mục C\Progrmedata thì lưu ở đâu vào ổ C nhỉ. thanks nhiều :D

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Đổi thì sao đâu, cái em sợ là đổi như vậy mấy game khác nó lại tạch :( Cũng may cả quán mình em chơi game này nên mỗi khi chơi nghe nhạc đợi update hơn 10p =))))
Mình chưa va chạm game nào như game này, Ổ game server tên là gì thì ánh xạ xuống client phải giống hệt, ko giống hệt thì ko chạy được :D

mr.hoàng phong

Năng động
Mình chưa va chạm game nào như game này, Ổ game server tên là gì thì ánh xạ xuống client phải giống hệt, ko giống hệt thì ko chạy được :D
Đêm qua em bị thằng kỹ thuật nào của vng vào sv xóa mẹ game đi rồi bác ạ, giờ em cài lại rồi copy mục epic vào ổ c máy trạm mà vẫn ko chơi được

Địa điểm
Bình dương
Đêm qua em bị thằng kỹ thuật nào của vng vào sv xóa mẹ game đi rồi bác ạ, giờ em cài lại rồi copy mục epic vào ổ c máy trạm mà vẫn ko chơi được
Kiện chết bà nó đi. Ai cho phép nó truy cập server mà không có sự cho phép của mình thế

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai

Top Bottom