Có gì mới?

Đắng cay vì các quán net đồng loạt phá giá 1.500 đồng?

• Thread starter tốc độ
  • Bắt đầu

maidoanh2010vn

Thành viên
Mình ở quận 9 tp.hcm. quán mình chủ yếu là sv nên đang hè cũng vắng hơn 40% so với trước + với mấy quán mở cạnh tranh nữa. mình đã hôih vốn, mặt bằng nhà và tự coi nên mình cũng chẳng lo gì cả. Mình thấy giờ những quán gần mình khách cũng vắng giống bên mình thôi. nhưng bọn nó mở sau và chưa hồi vốn. Để mình coi bọn nó chừng nào dẹp tiệm. Lúc mới mở cách đây 2 năm mình xài i3 3240 Gt 630 Ram 4Gb và màn hình 22Inh và cấu hình này sống chắc phải 3 năm nữa. hiii Giờ đang chờ bọn nó đóng cửa...
Đúng bác giờ hạ xuống 2k với thêm bonus nửa cho tụi nó banh xác luôn

tốc độ

Guest
Giờ chắc phải dùng cách khuyến mãi quá. giảm 3k và chơi tổng thời gian đứng top đầu sẽ bonus thêm giờ chơi. làm này cũng tiện vì mình xài csm có cái thống kê top chính xác hơn.

computer

Thành viên
nét mọc như nấm , các chủ phòng nét chém giá như mưa ,chuẩn bị có lủ quyet chuẩn bị di lượm máy tính thôi ae

computer

Thành viên
các bác thành phố thi nhau mở nét cấu hình cao rồi thi nhau hạ giá rồi lại thi nhau thanh lý giá rẻ Rồi một ngày đẹp trời nọ mấy bác nông thôn lên chợ tốt mua ddcj của rẻ mang về quê mở, rồi 1 bác 2 bác 3 bác....... rồi lại thi nhau giảm giá , rồi lại thanh lý đến tay các bác nông dân ngày đi chăn trâu tối về xem :-t , ôi thật đã ..... cuối cùng có lợi nhất vẫn là mấy bác nông dân có máy cấu hình cao dùng ..he 1 vai lời chia sẻ . ĐỪNG CÓ THẤY NGƯỜI TA ĐÔNG KHÁCH MÀ MUA MÁY VỀ KO LẠI TIỀN MẤT TẬT MANG ĐÓ CÁC BÁC A!

Nguyễn Đình Tân

Thành viên
e đang định mở phòng nét vừa và nhỏ ở nông thôn mà nghe các bác chém ghê quá @@

khuongnguyen

Thành viên
gần mình cũng có 1 thằng Net to lắm hỏi thằng lắp phòng cho nó thì nó hét 1ty5 mở dc gấn 1 năm thêm 1 a đại gia về xa hơn tý cụng mở net to hơn. a ấy chơi ngày đêm ko bảo trì phòng óc máy lạnh thì hôi hám bàn phím thì nổi móc chuột thì gớm thế là vắng khách h km 2k 1h thiết nghỉ ko biết nó thu hồi vốn chưa mà khô máu thế :) minh thì treo bảng 20k tặng 5k để chờ qua cơn bảo thôi . mình cũng mất 1 số khách qua nhiều tiệm nhưng do mình biết giao lưu tình cảm với khách .vd khách đánh lmht đang chuỗi thì vào kéo khách lên nên nó cũng thích mình . giữ cho chuột bàn phím ko quá gớm . đợi bọn nó hết km về giá cũ thì mình treo băng rôn thêm 1 2 ngày rồi cũng dẹp . " Bão NET " thì ở đâu cũng có thôi quan trọng là mình phải như cây trúc trước gió mà nương theo đừng cứng ngắc quá và quan trọng là ko quá phá giá . Kinh doanh theo con đường khuyến mãi là con đường sai lầm nhất cứ phải khuyến mãi mới kinh doanh dc thì các bác ăn bằng răng mở tiệm cùi cùi cũng hết 300m 400m là ít nó center 1ty trở lên 3k 1 h thì người ta đánh giá theo hướng máy nó chắc cũng tới rồi đây . mình có thằng khách chơi bên đó chạy về hỏi nó sao hôm nay ko wa bên đó chơi à nó bảo mấy giật combat hơi lag nên về đây . Phân tích cho nó nghe nó 3k 1h nạp 20k dc 6h40p mày ngồi hết thời gian đó tốn 2 ly tra đá +4k tính ra thành 24k . bên này 20k tặng 5k =4k 1h miễn phí trà đá ( 1ca của mình chắc bằng 2ly bên nó :D ) dịch vụ cái nào cũng rẻ hơn nó coca nó 10 num1 nó 12 mình 7k và 8k . lâu lâu kẹt đạn a cho mày thiếu chạy đi đâu xa xôi , thế là có lại khách :) chứ cái éo gì mà phải hạ xuống 3k hoặc 2k5 2k 1h mấy bố ko ăn thì con cái nó cũng phải ăn cạch tranh phải ra cạnh tranh việc éo gì phải phá giá thế . thề nhé 2k 1h xong mai mốt lên lại 5k khó . cái đó ngu thì chết chứ đừng khóc lóc gì . doanh thu mình h 7h30 mở 11h đêm off mấy hôm nay bão lướt qua + khuyến mãi thì dc 1m7 1 ngày vằng lám thì 1m6 tạm ổn cho cái mặt bằng rẻ tiền net tiền điện nhân viên là mình sáng vk cho 30k ăn sáng :) nên cũng ổn qua bão thì ai cũng như ai thằng nào thân thiện với khách thì thằng đó ổn . h mở net chả mong giàu sang đủ ăn nuôi 2 đứa con nhỏ thôi thêm ít để dành chi phí để trả nợ thì nói chung cách của mình cuing4 tạm ổn thề ko phá giá vì mình dân kinh doanh nên hiểu cái tác hại của việc phá giá .

Chỉnh sửa cuối:

lha2013

Thành viên
nói chung mấy chỗ "khô máu" mình thấy toàn ở những nơi "địa linh nhân kiệt" cực đẹp như HN, HCM còn các tp, tỉnh lẻ khác thì cũng vẫn vậy thôi, dữ lằm lắm thì xuống 3k là hết cơm cháo rồi, giờ linh kiện rẻ, nhà nào cũng cáp quang ít thì cũng 12mb nên giờ net đầy ra, quán thì 10, 15, 20,... đến super cyber. Tới 1 thời điểm nào đấy cung vượt gấp đôi cầu, người đến kẻ đi thì sẽ ổn định lại thôi, chỉ tội cho những ai thuê nhà, vốn ít, máu liều :)

hongquantn

Thành viên
xuống nữa thì càng tốt .... cho máy bác thanh lý làm giàu ...

longnhatvuong

Vi Tính Nhật Vương
Mình chia sẽ kinh nghiệm sau cho các tiệm net cỏ,
Tiệm net Bgame đường Lê Văn Việt q9.
chủ phòng net làm net game với cấu hình, Main amd, cpu 860k, ram 8g, vga 960, lcd 27ich benq, chuột bàn phím cơ, phone chuyên game, Bàn đèn led đẹp.
Giá net 5k/h, hội viên 4k.h. số lượng máy hơn 100 máy.
Các tiệm net cỏ xung quanh lên đường....Hỏi giảm giá kiểu gì khi đấu lại tiệm Bgame, Mình có khách hàng ở gần đó, cũng chuyển bớt 30 máy đi chỗ khác.
Vài lời cảnh báo cho net cỏ, nhìn thấy người ta làm đông ham nhảy vào thì té bịch.

Net_246

Thành viên mới
Cùng cảnh ngộ như nhau mà treo băng rôn " Chơi khô máu tới cùng " ,cạnh tranh lành mạnh là cạnh tranh về cấu hình máy, chỗ ngồi thoải mái.... mát lạnh và phục vụ tốt. Những chủ Net mà chơi kiểu phá giá như thế thì những người hèn hạ thôi... nhục lắm.... mình chưa gặp trường hợp đấy nhưng nếu có thì mình chấp tất

hieutu007

Thành viên
Anh em kinh doanh Net với nhau mà sao các bác cứ muốn đối thủ đi vào ngõ cụt thế... Kinh doanh khó khăn thì ai cũng biết nhưng ai cũng phải vượt khó thôi.
Mình thì chỉ mong phòng Net nhà đông khách và các quán gần nhà cũng đông khách để ko phải ai cũng bỏ nghề hoặc giảm giá đến khô cả máu.... Sống nên nương tựa, mình chơi khô máu để dồn người ta vào đường cụt thì mình cũng chịu thiệt hại chứ ko chỉ đối thủ....

thuannt8888

Thành viên
Mình chia sẽ kinh nghiệm sau cho các tiệm net cỏ,
Tiệm net Bgame đường Lê Văn Việt q9.
chủ phòng net làm net game với cấu hình, Main amd, cpu 860k, ram 8g, vga 960, lcd 27ich benq, chuột bàn phím cơ, phone chuyên game, Bàn đèn led đẹp.
Giá net 5k/h, hội viên 4k.h. số lượng máy hơn 100 máy.
Các tiệm net cỏ xung quanh lên đường....Hỏi giảm giá kiểu gì khi đấu lại tiệm Bgame, Mình có khách hàng ở gần đó, cũng chuyển bớt 30 máy đi chỗ khác.
Vài lời cảnh báo cho net cỏ, nhìn thấy người ta làm đông ham nhảy vào thì té bịch.
khu này nét nhiều thì thôi rồi. cách mấy bước chân có 1 tiệm, khu này đang hot, toàn máy ông lớn nhảy vào, máy tiệm nét cỏ làm cũng lâu rồi nên chắc lấy lại vốn hết rồi, mấy tiệm khu đó giá 4k mà tiệm nào cũng để km 100%,

tuannet

Thành viên
Ai ngon nhảy vào... Nét giờ từ thành thị đến nông thôn... đâu đâu cũng nét...
Mình làm nét 3nam, chủ nhà tính lấy nhà lại cất nhà mới.
mà giờ cũng ko bít duy chuyển đi đâu... đâu đâu cũng Nét, Nét, Nét.....

bangnguyen

Thành viên
tình trạng nét ế là chung rồi chẳng nói là ở phố hay nông thôn nữa. chỉ có 1 số ít là đang tồn tại ở chỗ ít cạnh tranh thì kiếm ăn được. giá 3k ở nông thôn mặt bằng nhà thì còn kiếm được chút cháo lo cho con cái được chút ít. chứ nét mà đã giảm xuống 2k thấy không bõ ngồi cả ngày đau lưng, chưa kể máy móc , bàn phím chuột hư hại lại fai thay mới. có nhiều tiệm không biết gì về máy móc lại fai móc tiền cho kỹ thuật tới sửa nữa chứ. Nhiều người có cái suy nghĩ mở ra nó ko mất mát hư hao gì nên cứ thế mà mở thôi. Mình có người bà con ở đối diện tiệm mình. mình mở được 7 tháng thì người bà con cũng mở tiệm cách nhà mình 500m nhưng được đúng 6 tháng sau thanh lý máy nghỉ luôn.Tiệm mình cũng đang phải vất vả cạnh tranh với những nét mọc sau nay.. có tiệm mấy tiệm cũng đang giảm giá 3k5, 2k5..nhưng tiệm mình cứ để 4k. hầu như giờ khách nào nó wen tiệm đó rồi ko còn chạy lung tung nữa. khách nó tới mình chơi thì nó thích mình và thích cách mình phục vụ thôi chứ có giảm giá dc 500d 1k thì nó cũng chẳng đáng là bao nhiêu. nên thay vì chiêu giảm giá mình áp dụng vào khuyến mãi mình thấy nó có tác dụng tốt hơn. đôi lời chia sẽ với anh em làm nét đang chịu cảnh khổ với nhau. Mình có viết gì sai mong a e thông cảm

thanhhung_1986

Thành viên
Nhồi nhau cho cả lũ chết hết, chả có cái dại nào bằng cái dại nào;
Có ý tưởng liên minh các tiệm Net từ lâu mà chắc chả bao giờ thực hiện được vì biết thằng nào cũng ganh ghét với thằng nào;
bác này nói đúng nè . em đã từ nhiều lần mời anh em làm tiệm nét lại nói chuyện về vấn đề giá cả mà có thằng nào nghe đâu . Tự dìm nhau mà chết . Tính ra chủ tiệm nét ngu hơn thằng khách :))

Em mơ đến ngày bước vào tiệm net vứt 10k ngồi ê mông, thối mồm mà vẫn chưa hết credit

skynet

Thành viên
Thanh ly thôi. ai cần thanh lý thì gọi e nhé

Phan Huy Phương

Thành viên
Địa điểm
Cát Lem. Đại Minh.Yên Bình.Yên Bái
Anh em kinh doanh Net với nhau mà sao các bác cứ muốn đối thủ đi vào ngõ cụt thế... Kinh doanh khó khăn thì ai cũng biết nhưng ai cũng phải vượt khó thôi.
Mình thì chỉ mong phòng Net nhà đông khách và các quán gần nhà cũng đông khách để ko phải ai cũng bỏ nghề hoặc giảm giá đến khô cả máu.... Sống nên nương tựa, mình chơi khô máu để dồn người ta vào đường cụt thì mình cũng chịu thiệt hại chứ ko chỉ đối thủ....
ông này có ý xây dựng nhất. Nhà nước bỏ cấm sinh con thứ 3 rồi. Giờ ông treo thưởng cứ sinh con thứ 2 thưởng 200h chơi con thứ 3 gấp 5 lần 1000h chơi. . Bố nó chơi thì con nó mai này cũng chơi...mình tính tầm nhìn cho 15 năm luôn .

Top Bottom