Có gì mới?

Đắng cay vì các quán net đồng loạt phá giá 1.500 đồng?

• Thread starter tốc độ
  • Bắt đầu

tốc độ

Guest
Chắc chết quá, sáng sớm đọc được một bài trên nega mà chua quá. Các phòng nét đồng loạt hạ giá 1.500 đồng thì làm sao sống nỗi đây. Có nhiều phòng nét còn treo băng rôn chơi khô máu tới cùng, không lẽ thời điểm cạnh tranh này thì làm sao sống nổi đây. Nào là tiền điện, tiền mạng, nước,.. và nhiều chi phí khác nữa, với giá 1.500 đồng thì tui làm sao đủ sống đây. Giờ chỉ còn phòng nét mình là chưa giảm giá, sáng giờ vắng tanh chả có ma nào vào luôn, còn mấy quán bên cạnh thì đông ghẹt.

Mấy bác có cách gì hay chỉ với, giờ nên chơi tới cùng hạ giá theo hay vẫn kiên quyết giữ vững giá hiện nay? Hoan mang ghê, tình trạng này kéo dài chắc ế sặc họng luôn quá.

jonnypham

Thành viên
Nếu mặt bằng nhà thì cứ treo giá cũ. Chờ mấy chú kia đấu đá " khô máu " thì mình hốt bạc

khanh8x1411

Thành viên
Quy luật thôi, tự dìm nhau cho chết hết mà, bây giờ chỉ có nước rút về mấy vùng nông thôn ít cạnh tranh mai ra mới sống nổi. Giống như làm vua 1 cõi vậy ak. Trường hợp như bạn m nghĩ chắc lên máy lạnh nhưng vẫn giữ nguyên giá cũ mai ra khách giàu ghé chơi được.

Phù Du Kiếp

Guest
1500d/h trụ dc bao lâu?.... cái này là tự đào mồ chôn mà thôi...mướn mặt bằng mới sợ,còn ở nhà cứ để giá 3k/1 HV vs 3500k/ khách lẻ..hạ giá lắm thì 2500k/h HV....

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Nhồi nhau cho cả lũ chết hết, chả có cái dại nào bằng cái dại nào;
Có ý tưởng liên minh các tiệm Net từ lâu mà chắc chả bao giờ thực hiện được vì biết thằng nào cũng ganh ghét với thằng nào;

phamthitham

Thành viên
nhưng có chú nào trên này tư vấn mở nét, anh em đều tư vấn cấu hình cao, chuẩn, nên vẫn là tự mình giết mình. Vì ai cũng nghĩ nó ở xa mình. Rốt cục, thì ông nào ở đâu cũng bị cạnh tranh vì máy chuẩn vip

armytoan

Thành viên
nhưng có chú nào trên này tư vấn mở nét, anh em đều tư vấn cấu hình cao, chuẩn, nên vẫn là tự mình giết mình. Vì ai cũng nghĩ nó ở xa mình. Rốt cục, thì ông nào ở đâu cũng bị cạnh tranh vì máy chuẩn vip
toàn mấy chả bán máy tính ấy, mấy ổng đang ngồi rung đùi chờ hàng thanh lý kìa :)) ... hiếm chủ tiệm net nào "khôn" thế đâu bác :))

mitadona

Thành viên
Cơn sốt mở net vẫn chưa có dấu hiệu dừng lại :)

chuối chiên_wifi

Thành viên
em cũng như bác đây bọn kia nó phá giá 2k/1h rồi còn km các kiểu thành ra khách khứa chạy hết hiện tại e đang phải bù lỗ 5 tháng nay rồi,chỗ e giờ muốn để giá cũ thì phại cho chơi thiếu nó mới chơi mà chơi thiếu thì bít bao giờ mới đòi dc bọn đấy thành ra ôm giàn máy chờ chết kiếm vc khác làm thêm chờ qua bão giá...!

maidoanh2010vn

Thành viên
Lấy vốn rồi nhà hok mướn,tự coi tiệm thì cứ 2k mà quất cho chết bớt cứ thấy ngon ăn mở mở hihi

alo2

Năng động
Kinh dị thế , cũng may là mình mở ở phố , dân trí cao , ngành nghề nhiều , nếu ko có khách thì họ nghỉ Net chuyển sang làm cái khác , mọi người nhất quyết ko hạ giá dưới 3k/h . Nói vậy thôi chứ cũng đề phòng cao độ và có kế hoạch phát triển trang thiết bị , chương trình KM này nọ để giữ và kéo khách trong tương lai . Chúc các bác vượt qua giai đoạn khó khăn của nghề Net này .

thanhtai1980

Tân bang chủ Gboot
nét có 1k5 tốt quá, đang mong nét xuống 1k/h.

hatan9009

Thành viên
Chắc chết quá, sáng sớm đọc được một bài trên nega mà chua quá. Các phòng nét đồng loạt hạ giá 1.500 đồng thì làm sao sống nỗi đây. Có nhiều phòng nét còn treo băng rôn chơi khô máu tới cùng, không lẽ thời điểm cạnh tranh này thì làm sao sống nổi đây. Nào là tiền điện, tiền mạng, nước,.. và nhiều chi phí khác nữa, với giá 1.500 đồng thì tui làm sao đủ sống đây. Giờ chỉ còn phòng nét mình là chưa giảm giá, sáng giờ vắng tanh chả có ma nào vào luôn, còn mấy quán bên cạnh thì đông ghẹt.

Mấy bác có cách gì hay chỉ với, giờ nên chơi tới cùng hạ giá theo hay vẫn kiên quyết giữ vững giá hiện nay? Hoan mang ghê, tình trạng này kéo dài chắc ế sặc họng luôn quá.

bác chủ thớt ở đâu vậy ta

hunghaiht

Thành viên
đây là quy luật tất yếu thôi.ko biết tương lai còn thê thảm đến đâu

tuannet

Thành viên
Net cứ sinh nở như nấm, phong trào đang rầm rộ....
Thời kỳ võ lâm thịnh cũng sinh nở rồi tàn, giờ liên minh, 3Q được gió... chưa bít được bao lâu lại tàn đây?

tốc độ

Guest
thời buổi này cạnh tranh bằng giảm giá nét thì làm ăn dc gì. giảm cho cố tới tháng tính chi phi, thiếu hụt, thì làm ăn chi nữa

thanhich

Thành viên
Mình ở quận 9 tp.hcm. quán mình chủ yếu là sv nên đang hè cũng vắng hơn 40% so với trước + với mấy quán mở cạnh tranh nữa. mình đã hôih vốn, mặt bằng nhà và tự coi nên mình cũng chẳng lo gì cả. Mình thấy giờ những quán gần mình khách cũng vắng giống bên mình thôi. nhưng bọn nó mở sau và chưa hồi vốn. Để mình coi bọn nó chừng nào dẹp tiệm. Lúc mới mở cách đây 2 năm mình xài i3 3240 Gt 630 Ram 4Gb và màn hình 22Inh và cấu hình này sống chắc phải 3 năm nữa. hiii Giờ đang chờ bọn nó đóng cửa...

Top Bottom