Có gì mới?

Hỏi Có a e nào lắp cấu hình skylake g4500, vga onboar chưa

chiperluck

Chuyên bảo trì bootrom NET 0908.210767
đã xài 20 bộ h110m + g4400(ko nên chơi g4500 nó ngang sương thà quốc i3 luôn ) + ram 4gb x2 buss 2400 + vga 7730 đdr5 + màn 22 in ! Trước đó cũng ngâm cứu khá nhiều và kĩ dòng main mới này xài dual ram mới phát huy nhiều tác dụng nhé ! Cứ lắp 1 thanh 8gb thì ko bằng 2 thanh 4gb đâu . Onboard thì chưa test vì tận dụng lại vga cũ :D ! Nói chung là mượt gta5 max setting luôn ! Treo fifa , lol ,tab web , Fps thì e ko để ý ! Net cỏ 4 5k thì vầy là kinh thế nhất p/p ! Chơi i3 thì thêm 1tr cũng ko thấy khác biệt nhiều lắm .

thienphuong

Thành viên
đã xài 20 bộ h110m + g4400(ko nên chơi g4500 nó ngang sương thà quốc i3 luôn ) + ram 4gb x2 buss 2400 + vga 7730 đdr5 + màn 22 in ! Trước đó cũng ngâm cứu khá nhiều và kĩ dòng main mới này xài dual ram mới phát huy nhiều tác dụng nhé ! Cứ lắp 1 thanh 8gb thì ko bằng 2 thanh 4gb đâu . Onboard thì chưa test vì tận dụng lại vga cũ :D ! Nói chung là mượt gta5 max setting luôn ! Treo fifa , lol ,tab web , Fps thì e ko để ý ! Net cỏ 4 5k thì vầy là kinh thế nhất p/p ! Chơi i3 thì thêm 1tr cũng ko thấy khác biệt nhiều lắm .
Dàn này chưa phải p/p đâu so với dàn của mình thì dàn của mình ăn đứt dàn của bác x4 840 + ram 8g 4*2 bus 2400 + his r7 250x. Ngon bổ rẻ hơn dàn của bác :)

Chỉnh sửa cuối:

Skynet Gaming

Thành viên
Sợ bác luôn.GTX 980 còn khóc dài với GTAV Maxseting.bác chạy 7730 mà max.bác đúng hài.

nhutkhoa

Thành viên
Đang xài 7750 đây chỉ đẩy GTA V lên được 1400x900 là hết mức, bác cứ đùa

Mong

Thành viên
Đang chạy 10 máy đây, cơ bản là nhiều ông hỏi muốn nổ não, đại khái là anh ơi nó chạy = tên lửa không? Nó nổ có hơn bomb kg.... chào thua nên im.[/Q
Đã test i3-6100 + dual 2 thanh Ram 4G.
Dota 2 (ngồi xem thằng bạn đánh) + LOL (tự tay test) + Treo 2 thằng đó song song + 3 tab chrome.. Nếu là mình thì mình thấy ổn.. Khó tính với Dota 2 thì gọi là chấp nhận được..
Nếu dota nó chiến được thì các game online phổ biến ở VN hiện nay bản thân nghĩ nó chiến được..
Gamer khó tính quá với tầm giá 4k-5k thì kêu nó chấp nhận chơi giá 8k/h ko đầu tư cho nó cái máy chạy con GTX 750Ti cao hơn thì GTX 9xx :D
Các game offline yêu cầu đồ họa cao chưa test..
Vấn đề còn lại là độ bền con onboard này tới đâu.. sợ mấy tay chơi ép nó quá bị lao lực, nóng ran lên chết mẹ nó lại phí
hôm bưa em tést phong net cấu hình
main : H110 DS2 r4
Cpu : G4400
Vga : 730 DDR5 2gb
RaM : 4 gb
2 tab web và game LOL .ma lác lám ,tab qua tab lại đơ khoa 5 đên 7s gì đó , ko biet vi sao , chắc ram 4 gb ko đủ phải không bác

nguyen hai lang

Thành viên mới
bác built 1 cấu hình cho e xem.không cần vga rời luôn hả bác.E đang định làm cấu hình thế này
cpu g4400 +main giga + ram 4gx2+nguon acbel+lcd 24 inche benQ
Phim motospeed k40 chuot a 4tech

dienthoaibt

Thành viên
UserBenchmarks: Game 15%, Desk 58%, Work 25%
CPU: Intel Pentium G4400 - 51.8%
GPU: Intel HD 510 (Desktop Skylake) - 5.7%
SSD: HyperX Fury 240GB - 71.3%
RAM: Kingston HyperX 2133 C14 1x8GB - 40.6%
MBD: Gigabyte GA-H110M-S2PV-CF

Mới mua về. cài win 10 test thử thì thất vọng quá. Chơi 3Q 3D mới vô chơi thì bình thường, chơi khoảng 5 phút thì FPS tuột, dựt dựt. Nản . Có ai test thử cho em ý kiến phát ! Thanks

bongtuyetly1

Thành viên
Sau nhiều ngày tham khảo ý kiến và suy ngẫm thì bây giờ e đã đi đến quyết định chọn combo G4400 + ram4g + gtx750ti -2g . Theo e tham khảo thì giá cấu hìh onboard chỉ thấp hơn khoảng 1tr vnđ , tính về lâu về dài nếu sau này nâg cấp thêm card thì các bác phải bỏ ra 2tr7 nữa , còn đối vs cấu hình chạy vga thì chỉ thay cpu ( bán cpu cũ thêm tiền mua cpu mới) các bác chỉ phải bỏ ra bằng 1 nữa số tiền .. mà laj mag tính ổn định + chiến game mượt hơn ,khỏe hơn . e cũg nghe mấy ôg anh dân it nói chạy dual ram là hay bị xug , vậy nên e khuyên các bác nên sn thật kĩ và lựa chọn làm sao cho hợp lý . làm net cạnh tranh thì chất lượng là vấn đề nên đặt lên hàg đầu .. chúc các bác làm ăn nhiều lộc lá .. chào thân ái và quyết thắg ^°^
À .. tiện đây cho e hỏi có bác nào đag xài con màn AOC 23' I2369v full HD ips rồi cho e xin ý kiến.e địh lấy con màn đó nhưg nghe thằng kĩ thuật nó tư vấn bảo lô màn đó lỗi sọc nhiều nên bên nó k lấy về bán nữa . k biết có phải k . e thấy nghi nghi .. nhờ các bác góp ý ạ . e xin cảm ơn !!

thienphuong

Thành viên
Sau nhiều ngày tham khảo ý kiến và suy ngẫm thì bây giờ e đã đi đến quyết định chọn combo G4400 + ram4g + gtx750ti -2g . Theo e tham khảo thì giá cấu hìh onboard chỉ thấp hơn khoảng 1tr vnđ , tính về lâu về dài nếu sau này nâg cấp thêm card thì các bác phải bỏ ra 2tr7 nữa , còn đối vs cấu hình chạy vga thì chỉ thay cpu ( bán cpu cũ thêm tiền mua cpu mới) các bác chỉ phải bỏ ra bằng 1 nữa số tiền .. mà laj mag tính ổn định + chiến game mượt hơn ,khỏe hơn . e cũg nghe mấy ôg anh dân it nói chạy dual ram là hay bị xug , vậy nên e khuyên các bác nên sn thật kĩ và lựa chọn làm sao cho hợp lý . làm net cạnh tranh thì chất lượng là vấn đề nên đặt lên hàg đầu .. chúc các bác làm ăn nhiều lộc lá .. chào thân ái và quyết thắg ^°^
À .. tiện đây cho e hỏi có bác nào đag xài con màn AOC 23' I2369v full HD ips rồi cho e xin ý kiến.e địh lấy con màn đó nhưg nghe thằng kĩ thuật nó tư vấn bảo lô màn đó lỗi sọc nhiều nên bên nó k lấy về bán nữa . k biết có phải k . e thấy nghi nghi .. nhờ các bác góp ý ạ . e xin cảm ơn !!
Màn cứ viwesonic so giá với aoc thì cung xem xem mà chất lượng hàng viwesonic thì ăn đứt thằng aoc

mr_baiken

Thành viên
Mình nói từ đầu mà nhiều bạn vẫn cãi, còn bảo mình thánh phán này nọ. Đã có bài test benchmark rồi, chạy dual cũng thêm được vài %. Những ai đã lắp thực tế rồi sẽ biết. Riêng mình đã chạy 2 bộ, không phải ngồi nói bừa.

Chạy lol để cấu hình thấp. OK. Nhưng đâu phải khách ngồi net là mở mỗi LOL. Treo vài tab cốc cốc chrome là chiếm ram rồi, thêm mấy a chơi 1 lúc fifa lol cs, rồi còn chạy web game đủ kiểu.

Skylake tất nhiên nhanh hơn, mạnh hơn, tiết kiệm điện hơn nhưng nếu so với 1 bộ VGA rời thì mình nghĩ lắp VGA rời tốt hơn.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ông nào dân IT mà nói chạy dual RAM bị xung đó? Hãy hiểu khái niệm dual RAM, kg đơn giản là lấy 2 con RAM ráp vô. Như cái tàu thủy - 1 máy và 2 máy đâu.

bongtuyetly1

Thành viên
Ông nào dân IT mà nói chạy dual RAM bị xung đó? Hãy hiểu khái niệm dual RAM, không đơn giản là lấy 2 con RAM ráp vô. Như cái tàu thủy - 1 máy và 2 máy đâu.
Nge ông anh ns thế a ạ , ns thật là e cũng k ngĩ là bị xug nhưng giờ có người ns nên đâm ra hoang mag .. e đăg lên vừa là góp ý vừa là thăm dò xem có đúg là nv k thôi ạ

netmetro

Guest
hôm nay ,17.7.2016 i3 6100 2400k ; G4500 1350k, mạnh dạn mua.
giá đã về giá trị thực , ko còn bị hiếm hàng khan hàng thổi giá quá xa intel công bố

Top Bottom