Có gì mới?

Hỏi Có a e nào lắp cấu hình skylake g4500, vga onboar chưa

hoaiqng

Thành viên
Intel sắp ra chip thế hệ thứ 7 rồi, chờ đi sẽ có gì đó đáng chờ. hihi

vuvinhhavncl

Thành viên
Mình đang cần gắn thêm card VGA cho 3 loại CPU : G620 , G2020 , i3 2120. Nhưng lại không rành về kỹ thuật lắm, nhờ mọi người tư vấn giúp 3 loại card phù hợp với 3 loại CPU trên. Hiện tại mình đang dùng màn hình 24in, main Giga H61 và ram 4g. Thank mọi người rất nhiều....

mr_baiken

Thành viên
tôi khảng định ông hư cấu =))
trước khi cmt đểu thì lên youtube xem đỡ vài clip tést đi :v

Max setting còn ở ngưỡng 3x và combat ko tuột.
Xin lỗi nhé, mình đã lấy 2 bộ về lắp chú k phải xem clip :)

Và nói luôn cho bạn, màn hình họ test là gì? 19 inch led? Hay 24 - 27 inch Full ips?
Card 730 chạy màn hình 27 đã k nổi ồi bạn ạ. Thân

Chỉnh sửa cuối:

daikyminh

Thành viên
Xin lỗi nhé, mình đã lấy 2 bộ về lắp chú k phải xem clip :)

Và nói luôn cho bạn, màn hình họ test là gì? 19 inch led? Hay 24 - 27 inch Full ips?
Card 730 chạy màn hình 27 đã k nổi ồi bạn ạ. Thân
gt630 chạy thực tế với màn 27 in full hd vô tư nhé chiến game onlien các kiểu , thánh xài chưa mà phán gt730 ko chạy nổi màn 27 in full hd

Skynet Đổng Tháp

Thành viên
Nhiều cao nhân cứ tưỡng 27" là to tác lắm..22-24-27 cùng độ phân giãi Full HD nha mấy cao nhân.trừ mấy dòng cao cấp 27" mới lên độ phân giãi 2k-4k.mà mấy dòng đó thì phòng nét hiện tại ko có cữa dùng.vài năm nữa thì hoạ chăng

mr_baiken

Thành viên
gt630 chạy thực tế với màn 27 in full hd vô tư nhé chiến game onlien các kiểu , thánh xài chưa mà phán gt730 ko chạy nổi màn 27 in full hd
Bạn có đọc kĩ k? 27' Ips nhé.

Còn nói luôn cấu hình tést:
G4400
Main H110D
RAM 4GB GSKILL
NGUỒN ACBEL CÔNG SUẤT THỰC 450W
Màn hình viewpaker 22inch.

Test chỉ chạy lol tầm trung 60FPS, vào combat dơwn xuống còn ~23 24,

Đó là chưa mở song song 2 ứng dụng, đừng nói là fifa.

Mình đã test rồi và chia sẽ đóng góp cho ai muốn lên skylake thôi. Ai tìm hiểu chắc cũng đã đọc qua 1 bài review so sánh giữa g4400 g4500 và các card rời khác. Còn ai xem clip này nọ rồi bảo thánh này thánh kia thì mình chịu :)

daikyminh

Thành viên

G4400
Main H110D
RAM 4GB GSKILL

Mình đã test rồi và chia sẽ đóng góp cho ai muốn lên skylake thôi. Ai tìm hiểu chắc cũng đã đọc qua 1 bài review so sánh giữa g4400 g4500 và các card rời khác. Còn ai xem clip này nọ rồi bảo thánh này thánh kia thì mình chịu :)
tui dang xai gt630 can màn ips 27 in nè , ko xai ko dám phán nhé với game onlien chưa thấy yếu gì cả , còn chơi duco gata v full hd nhung chi duoc muc lơw thui ^^

daikyminh

Thành viên
Nhiều cao nhân cứ tưỡng 27" là to tác lắm..22-24-27 cùng độ phân giãi Full HD nha mấy cao nhân.trừ mấy dòng cao cấp 27" mới lên độ phân giãi 2k-4k.mà mấy dòng đó thì phòng nét hiện tại ko có cữa dùng.vài năm nữa thì hoạ chăng
net full hd duco rồi có phải dân đồ họa đâu , tui nói thiệt độ phân giả trên 1k6 là tui hết phân được độ nét của hình ảnh rùi , chắc chạy đua công nghệ cho những phòng net cạnh tranh cao mới cần tới hơn 2k^^

Zen Nguyễn

Thành viên

G4400
Main H110D
RAM 4GB GSKILL

Thiếu Ram chả thế :))
Đã nói onboard ccần chạy 2 thanh Ram4 4Gb dual mà cứ thích dùng 1 cây xong lên đây than lag, fps thấp :))

Chỉnh sửa cuối:

langtudatinh1989

Thành viên

G4400
Main H110D
RAM 4GB GSKILL

Thiếu Ram pa ơi, 2 thanh 4G dual mới thấy được hiệu năng pa...@@

santalove

Thành viên
Thấy nhiều người băn khoăn giống đợt hồi em vừa mới làm quá, cũng may lúc đó nhờ có Mr @Minh Trí nên em mới mạnh dạn làm dàn 20 máy và chạy được gần 2 tháng rồi, cấu hình thì: G4400 + H110 (Giga) + 8Gb ram + màn 22', em cũng xin chia sẽ thực tế thế này:

- Với tình hình game gủng hiện nay đa phần là LMHT + Fifa thì em nó bao chiến tốt.
- Nếu chạy Lol không kèm ứng dụng khác thì cấu hình tầm trung luôn trên 200 FPS nhé.
- Còn nếu treo 1 Fifa + 1 web + Lol thì ~ 120-150 FPS (cấu hình Lol tầm trung, còn Fifa thì không hiểu sao nó chỉ cho cấu hình Thấp - Rất thấp mà thôi).
- Cũng có vài đứa nó chỉnh Lol max setting thì FPS dao động từ 30-50, vào combat không hề bị down.
- Chỗ em có vài đứa nó còn chơi TLBB private, tụi nó treo cũng tầm 5-6 acc auto, thỉnh thoảng lúc chuyển map thì bị đơ tầm 5-6 giây, ngoài ra thì chưa thấy tụi nó phàn nàn gì.

Đó là thực tế chơi game chỗ em, còn về cấu hình Skylake onboard hiện tại thì:
- Nếu có đủ kinh phí thì lên thẳng G4500 hoặc I3 là tốt nhất, còn kinh phí hạn hẹp giống em thì G4400 cũng đủ tạm đáp ứng nhu cầu rồi.
- Còn nếu sang chảnh nữa thì chơi combo G4500 + card 750 đi =))
- Và nhắn mạnh rằng đối với 1 cấu hình Onboard thì như thế này là quá tốt rồi, đừng đòi hỏi gì thêm cho em nó nữa, em nó không phải là vạn năng đâu :). Vừa đảm bảo chiến game tốt + vừa dễ nâng cấp sau này + tiết kiệm điện nữa (+ dễ thanh lý sau này luôn {19}).

Túm lại thì sau khi dùng thì mình hài lòng với những gì em nó đem lại + chưa có ý định nâng cấp gì.
Đôi lời chia sẽ với những ai có ý định lên skylake!

santalove

Thành viên
Không anh ạ, ban đầu tính chạy thử xem nếu không ổn thì làm thêm VGA, mà chạy thực tế rồi thì thấy ok như em đã nói ở trên thì chả có lý do gì phải nâng cấp thêm làm chi cho tốn 1 khoảng cho VGA nữa :D

Cơ bản là chỗ em nó như thế, chưa phải cạnh tranh nhiều, chưa có phòng máy khủng long lắm nên vậy là đủ.

Zen Nguyễn

Thành viên
Không anh ạ, ban đầu tính chạy thử xem nếu không ổn thì làm thêm VGA, mà chạy thực tế rồi thì thấy ok như em đã nói ở trên thì chả có lý do gì phải nâng cấp thêm làm chi cho tốn 1 khoảng cho VGA nữa :D

Cơ bản là chỗ em nó như thế, chưa phải cạnh tranh nhiều, chưa có phòng máy khủng long lắm nên vậy là đủ.
mà tiền Ram thêm cũng 500k rồi.. thêm 500k/máy nữa cho lên VGA cho chắc cú :D

zbiffz

Năng động
ông Mr Baiken k hiểu gì cả :v
g2020 ram 4gb. onboard . đã chạy LOL FPS lowsetiing k dưới 100.combat tuột vài chục. vẫn chơi OK. kèm web lặt vặt vô tư.( máy tính tiền của em )

còn về dòng skylake. đồ họa hơn hẳn h61. mà bác nghĩ sao khi nói g4400 ram 4gb. k chơi nổi lol cấu hình medium ?
intel chắc nó ngu ra dòng sau cùi hơn dòng trước nhỉ =))
bác kiểu tay không bắt cướp thì thua =))
em là 1 IT.1 chủ net. 1 gamer luôn. chơi game song song với khách để hiểu về cấu hình yêu cầu. để build dàn k quá phí phạm.
hiện nay nếu không cạnh tranh hoặc cạnh tranh ko quá cao.
thì g4400 + 8gb ram đủ cân sạch mọi gameonline. kể cả nặng về đồ họa như dota ( low setting thôi nhé )
còn muốn ổn hơn nữa thì nâng g4400 -> g4500 ( HD530 ) . ổn dota 2. .KO max được nhưng cũng chơi ổn. !

còn về thằng 730 bác nói k chơi nổi 27ips thì sai lầm tiếp.vô tư nhé !
với lại bác đã bỏ vốn lên màn 27ips lại chơi VGA 730 à ??
bác "yếu "

Zen Nguyễn

Thành viên
em là 1 IT.1 chủ net. 1 gamer luôn. chơi game song song với khách để hiểu về cấu hình yêu cầu. để build dàn k quá phí phạm.
hiện nay nếu không cạnh tranh hoặc cạnh tranh ko quá cao.
thì g4400 + 8gb ram đủ cân sạch mọi gameonline. kể cả nặng về đồ họa như dota ( low setting thôi nhé )
còn muốn ổn hơn nữa thì nâng g4400 -> g4500 ( HD530 ) . ổn dota 2. .KO max được nhưng cũng chơi ổn. !
1 review có giá trị cho anh em bớt thắc mắc :))

Top Bottom