Có gì mới?

show cấu hình sever

phongbe

Thành viên
có thấy nói bị hành tỏi gì đâu thánh đô?

hungit8888

Thành viên
2 cpu hình như nó chỉ chạy 1 con thôi, 1 con dự phòng

tuannet

Thành viên
Sẳn các Bác cho ý kiến Main Server: Asus, Gigavyte, Intel... Hàng nào ngon nhỉ?

huynhtan447433

Thành viên
em mua rồi , chạy 1 thời gian thấy cứ giật hoài, có khi đơ luôn. cũng may lúc tết ko có bị gì. mà ko bít sao qua giờ ko giật mà nó đứng lun mới chết..

jonnypham

Thành viên
em mua rồi , chạy 1 thời gian thấy cứ giật hoài, có khi đơ luôn. cũng may lúc tết ko có bị gì. mà ko bít sao qua giờ ko giật mà nó đứng lun mới chết..
Bác cứ để nguyên tình trạng đó và gọi cho thằng bán máy xuống cho nó Bảo hành. Nếu nó lèn èn thì trả máy cho nó luôn và kêu nó trả lại tiền. Nó mà tào lao thì kiện nó lên Hội bảo vệ người tiêu dùng cho nó " gãy" luôn. Sợ gì Bác.

Chỉnh sửa cuối:

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
Hu hu sao thay may chu chem 1366 nhu thanh the, lam em so. Su that mat long o day co bao nhieu chu da dung con nay;). DUNG QUANG GACH TOI EM CAC THANH OI :D (xin loi khong bo dau vi dang dung mtb thong cam mung 8 minh bo dau).

huynhtan447433

Thành viên
Bác cứ để nguyên tình trạng đó và gọi cho thằng bán máy xuống cho nó Bảo hành. Nếu nó lèn èn thì trả máy cho nó luôn và kêu nó trả lại tiền. Nó mà tào lao thì kiện nó lên Hội bảo vệ người tiêu dùng cho nó " gãy" luôn. Sợ gì Bác.
em gửi lên bảo hành rồi, để xem nó giải guyết sao, chuyến này em làm tới bên lun. mới ra làm ăn gặp ngay thể loại,.... chán thịt

jonnypham

Thành viên
Hu hu sao thấy mấy chú chém 1366 như thánh thế, làm em sợ. Sự thật mất lòng chứ hỏi thật ở đây có bao nhiêu chú dùng con này ;).
Bữa em dính 1 con và đã trả lại cho chổ bán và ráp máy mới đó anh Nhông. Đang chạy cháy nguồn mới đau :((

Có sửa bởi điều hành viên:

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
Bữa em dính 1 con và đã trả lại cho chổ bán và ráp máy mới đó anh Nhông. Đang chạy cháy nguồn mới đau :((
Cháy nguồn thì liên quan gì đến slot 1366 em nhể, Đang bàn về con sv dùng 2 CPU mà . Ai chưa dùng xin đừng bàn về em nó, chứ tớ thì dùng con này rồi , ai có thắc méc gì chạy qua chổ tớ xem nhé. (Lưu ý: Chạy Gcave nhé).

nhim

Thành viên
Hàng new còn bị lỗi huống chi là hàng đả qua sử dụng. Lúc trước mình cần 1 con SV nhưng AnPhat làm ăn chán quá và mình cũng đả cạch mặt rồi, sao chủ top không dùng main thường ví dụ asus or giga B85 nhĩ, nếu bị lỗi thì cũng dễ trong quá trình thay thế chờ BH. dùng hàng pro quá giờ ăn hành luôn @@

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo

jonnypham

Thành viên
Cháy nguồn thì liên quan gì đến slot 1366 em nhể, Đang bàn về con sv dùng 2 CPU mà . Ai chưa dùng xin đừng bàn về em nó, chứ tớ thì dùng con này rồi , ai có thắc méc gì chạy qua chổ tớ xem nhé. (Lưu ý: Chạy Gcave nhé).

Xem file đính kèm: 1005
Ý em ở đây là hàng đã qua sử dụng thì chất lượng của nó " trôi nổi" lắm anh. Nguồn 1000W mà còn cháy nữa là. Với lại mua hàng Secondhand thì chất lượng tùy vào hên - xui :)

machao

Thành viên
em gửi lên bảo hành rồi, để xem nó giải guyết sao, chuyến này em làm tới bên lun. mới ra làm ăn gặp ngay thể loại,.... chán thịt
Bên an phát, lúc nhân viên nó tư vấn, có nói là sẽ có hàng thay thế lúc bảo hành,để k ảnh hưởng tới kinh doanh, bác có dc thế k :D

alo2

Năng động
Cách đây gần 1 tháng mình cũng làm con server để chạy BR sau 4 năm chạy HDD , cấu hình mình tự build khi tham khảo trên các web forum , các bác xem dùm mình ngon lành ko nhé :

Main Intel 1200v3rps
Cpu G3240
Ram kingston ECC 8Gb x 2
SSD intel 530 120Gb x 2
HDD WD Black 1TB
PSU Coloer master Thunder 500w Active FPC
Case To đẹp 500k

Tổng cộng 15tr5 - Giá thế dc chưa mọi người

Chạy cả phòng 35 máy ngon lành , ko lag giựt gì cả , máy con khởi động lên nhanh , game vào cái rẹt , nói chung trên cả hài lòng :D

Top Bottom