Có gì mới?

Hỏi Xin tư vấn lắp mạng cho 55 - 58 máy

gaubong1012

Thành viên
680k................... mình dùng cái này làm dự phòng

dientu4000

Thành viên
Chào các bác cpn. Tình hình là nhà mình đang có 35 máy. Sử dụng mạng Viettel 50mb. Tiệm mình mới mở được khoảng 3 tháng. cấu hình ở mức vừa phải (khoảng 8,5tr / 1 máy) máy móc mạng mẽo dùng ổn định cả không bao giờ thấy giật lag gì. Tình hình làm ăn của quán cũng ổn nên gd đang tính vay mượn xây thêm 1 phòng khoảng 20-23 máy nữa. Hỏi bên lắp máy thì họ tư vấn nên chạy thêm 1 line mạng VNPT và mua thêm 1 con PC về làm modem để nhập 2 đường truyền làm 1. Mình hỏi từng đó máy dùng 1 line 50mb thôi có ổn không thì họ bảo dùng vẫn được nhưng lúc full khách sẽ bị lag.

Về phần mình thì vẫn muốn cố dùng tiếp con mạng cũ 50mb vì mình nghĩ lắp thêm 1 pc làm modem sẽ rất tốn kém, chưa kể đến mỗi tháng phải gánh thêm 1 triệu chi phí tiền mạng. trong khi quán mình chỉ full khách từ 1h trưa đến khoảng 4h chiều. Và gần như 100% khách chơi LMHT và FIFA3. Lúc đợi vào trận thì chúng nó ra lướt Fb chứ ko xem phim gì nhiều. Download thì gần như không có vì quán mình không dùng thùng Case và chỉ có 2 máy sử dụng dây USB nối dài lên bàn để khách Downlaod.

Theo kinh nghiệm của các bác thì mình nên chọn phương án nào ạ. Sử dụng tiếp đường truyền 50mb hay chạy 2 đường truyền nhập thành 1?. Rất mọng những chia sẻ thật lòng của các bác. Thân.
Bác cứ dùng 1 line cũ thử xem sao, khi nào lag thì tính sau. Bác chỉ cần nâng RAM server và thêm SSD là ok. Mình xin tặng bác câu này nhé: "Dù ai nói ngã nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân." Chúc bác thành công.

Top Bottom