Có gì mới?

Hỏi Xin các ACE trợ giúp dàn Botrom

cao xuân phát

Thành viên
Tình hình cách đây mấy ngày em có đầu tư lắp cạc màn hình và em có gọi KTV gcafe xuống cài lại giúp em khi cài xong xuất hiện tình trạng bot chậm khinh khung ở đoan này tầm 2 đến 3 phút lúc được lúc không .trước khi lắp cạc VGA thì không xảy ra tình trạng nay bot rất trơn tru vài chục giây đã ok rồi em có thắc mắc KTV gf thỉ bảo gio phần cứng của em .các ACE làm botrom có gặp hiệt tượng này chỉ giao em phát ....Thank .sever :main intel s1200v3rp ram 16G 2 ssd 120G 1HDD 1T .25 máy con main Msi h61 cpu g2030 ram 4G VGA giga 630online9999.vn_12443255_565171856992075_365511320_n(1).jpg online9999.vn_12516263_565171890325405_244090201_n(1).jpg

Phù Du Kiếp

Guest
Lắp VGA rời vào,có liên quan gì đến cái bệnh này!.Nếu bạn muốn test,thì tháo 1 cái VGA rời ra,cho máy đó test là biết!

vanhocdoan

Thành viên
Bị cả giàn hay chỉ 1 máy đó. Nếu chỉ máy đó thì kiểm tra lại Lan, dây mạng máy đó . Cả giàn thì kiểm tra image, card mạng server.
Nếu một image của bạn đang chạy Vga on mà gắn Vga vào thì nó vẫn boot bình thường chỉ là chưa nhận Driver thui

MMMM

Thành viên
cái này chắc do KTV lắp vào làm lỏng cáp mạng rồi kiểm tra thư xem

tycoon

Thành viên
Khả năng cao là lỗi image, sau khi cài ktv save hay merge với image cũ bị lỗi, bạn tìm thử tìm image khác, nếu boot được thì nghĩa là image cũ đã lỗi phải cài lại image mới.
Một khả năng nữa là do dây mạng, bạn kiểm tra dây mạng từ máy chủ và từ máy con ra switch.

cao xuân phát

Thành viên
Khả năng cao là lỗi image, sau khi cài ktv save hay merge với image cũ bị lỗi, bạn tìm thử tìm image khác, nếu boot được thì nghĩa là image cũ đã lỗi phải cài lại image mới.
Một khả năng nữa là do dây mạng, bạn kiểm tra dây mạng từ máy chủ và từ máy con ra switch.[/QUOT
từ lúc cài Gcafe lần đầu thì bot rất nhanh nhưng vào win không có có ji cả ,không có menu game ,không icon chỉ mỗi cái cửa sổ báo tiền lại phải khởi động lần nữa mới có ktv nói do phần cứng quá cũ msi h61 ,làm lại lần 2 ok hết thỉnh thoảng bị một hoăc 2 máy phải khởi động lần 2 ,rồi làm tiếp lần này bot rất chậm hay mất bot phải khới động lại vào được win thì không bị mất icon menu nữa chạy ok ,không biết tính sao nữa hic jo chỉ nhờ ACE cả thui .

Sơn Nguyệt

Thành viên
Nhìn cái hình biết ngày Gboot :))
Cái này nếu bị 1 máy thế khả năng cao nhất do LAN có vấn đề. Img, Vga ko liên quan đến vụ này :))

cao xuân phát

Thành viên
Nhìn cái hình biết ngày Gboot :))
Cái này nếu bị 1 máy thế khả năng cao nhất do LAN có vấn đề. Img, Vga ko liên quan đến vụ này :))
cai dàn máy của em nó không bị riêng 1 con bác ah lúc con này lúc con khác bực hết cả mình .em mượn cả thiết bị đo suy hao của bưu điện về test đầu mạng vẫn ổn bác ah.em chán mấy ông KTV coa ACE nào chỉ em cách em đóng quan làm lại luôn

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
cai dàn máy của em nó không bị riêng 1 con bác ah lúc con này lúc con khác bực hết cả mình .em mượn cả thiết bị đo suy hao của bưu điện về test đầu mạng vẫn ổn bác ah.em chán mấy ông KTV coa ACE nào chỉ em cách em đóng quan làm lại luôn
Nếu bác muốn sang Gcafe VNG thì PM em nhé, bác chỉ cần ghost. Phần còn lại em sẽ hướng dẫn.

tycoon

Thành viên
Bạn thử mượn một con server khác về thử xem sao, thay cả cái switch luôn xem có phải do switch ko. Gặp mấy cái bệnh điên điên là no hành, hư cái gì hư luôn cho rồi để thay.

Top Bottom