Có gì mới?

Xin bài hướng dẫn cài pc router lên máy tính tiền csm

daikyminh

Thành viên
mình thấy pc router gộp bặng thông nhiều đường truyển vừa mạnh chi phí thấp có ai có bài hướng dẫn cài lên máy tính tiền hok cho mình xin , hoặc có ai nhận làm ko ở xa cài qua teamview xong mình sẽ trả phí qua ngâng hàng cho bạn. thank

Có sửa bởi điều hành viên:

hungnetpro

Thành viên
có thẻ bạn cần cái này
, nhưng khuyên nên lấy 1 cái case riêng làm PC Modem thì ổn định ơn, tài liệu thì vố số nhiều lắm

Vũ Phong

VIP
bạn có thể dùng server để làm all in one luôn :D : Server + Tính Tiền + Pc modem :))

jonnypham

Thành viên
sẻver csm cai pc modem duco hok , xai csmboot 2.1 cái hệ điều hành củ chuối sợ ko cài được ><
Cài trên máy ảo ( VPS ) OK hết bác àh, nhưng quản lý thì cần phải có tí kỹ năng và hiểu biết chuyên môn chút, còn lơ mơ thì cứ xài rời cho rồi, mỗi máy đảm nhiêm 1 chức năng đơn lẻ

ngdcnam

Năng động
mình thấy pc router gộp bặng thông nhiều đường truyển vừa mạnh chi phí thấp có ai có bài hướng dẫn cài lên máy tính tiền hok cho mình xin , hoặc có ai nhận làm ko ở xa cài qua teamview xong mình sẽ trả phí qua ngâng hàng cho bạn. thank

Bác đang đi đúng hướng đó, nhưng nên cài lên server boot rom an toàn hơn.

Nếu server boot rom của bác hardware tốt ,tìm người cấu hình chuẩn, nó bền và ổn còn hơn các PC router hiện nay bán 4,5tr hay 5tr, còn router CSM về sức mạnh so với PC router như con muỗi với con voi :D

Máy tính tiền không phải một mình bác xài và tương tác, mà có xài đi nửa không phải chỉ có tính tiền không, nên xài không an toàn

daikyminh

Thành viên
Bác đang đi đúng hướng đó, nhưng nên cài lên server boot rom an toàn hơn.

Nếu server boot rom của bác hardware tốt ,tìm người cấu hình chuẩn, nó bền và ổn còn hơn các PC router hiện nay bán 4,5tr hay 5tr, còn router CSM về sức mạnh so với PC router như con muỗi với con voi :D

Máy tính tiền không phải một mình bác xài và tương tác, mà có xài đi nửa không phải chỉ có tính tiền không, nên xài không an toàn
thank chắc cài mỗi con 1 cái riêng cho dễ sữa chữa khi gặp sự cố

ngdcnam

Năng động

daikyminh

Thành viên
mình làm pc modem xong gộp 2 line mạng speedtest thì 80m nhưng dow bằng idm thì 10mb/s vậy là đủ 80mb gộp chưa?

Attachments

84,1 KB · Đã xem: 207

thangt1k5

Thành viên
Cài luôn vào server boot rom đi bác

Cỡ con Gxxxx 3Ghz chạy 40 máy + máy ảo PC router là ổn
cấu hình này chạy được gcafe + PC router không bác
Main server intel 1200RPS V3 CPU intel
G 3220 haswell Ram 8G kingston ECC server
02 SSD kingston 240G NOW 3000

zbiffz

Năng động
mình làm pc modem xong gộp 2 line mạng speedtest thì 80m nhưng dow bằng idm thì 10mb/s vậy là đủ 80mb gộp chưa?
bác nên hiểu rõ
" Mbps "là tốc độ bác speedtest là Megabit per second
còn " MB/s " , là Megabyte/ second
1MB = ~ 8Mb
2 cái khác nhau nhé
và 80Mbps là tải 10MB/s
việc gộp của bác thành công rồi đó :)

Top Bottom