Có gì mới?

Hỏi Về thông gió bàn nét đóng thùng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Địa điểm
Bình dương
Hỏi làm gì nhiều cho hại não bác :( bác lo làm sao cho đông khách là ok dùng vài năm bán hết thích làm dàn mới. Đôi khi mình ko biết hỏi người biết mà họ nhiệt tình thì đỡ còn người ko nhiệt tình thì hay coi thường người khác, họ hay trả lời 1 cách lửng lơ ko mập mờ để khẳng định là mình rất pro. Nên cách tốt nhất thôi bỏ quạt đi :v lo làm sao cho đông khách
Cái kiểu nói kháy của bác cần bỏ

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
IMG_0313.JPG ý bác Trí là gió sẽ hút vào vị trí số 1 thổi ra số 2 nên bác làm cái lỗ như vị trí 3 áp mặt số 2 vào thì gió sẽ hút hết hơi nóng ra ngoài
* Nếu là nguồn cũ bác có thể tháo ra đổi ngược cái FAN 12 lại cho vị trí 2 thành hút 1 thành thổi ra và để nằm xuống mặt lưới là xong khỏi cần khoan lỗ

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Xem file đính kèm: 9908 ý bác Trí là gió sẽ hút vào vị trí số 1 thổi ra số 2 nên bác làm cái lỗ như vị trí 3 áp mặt số 2 vào thì gió sẽ hút hết hơi nóng ra ngoài
Vì cái quạt đó nó hút vào, nên với bộ nguồn này thì phần khoét lỗ để áp nguồn vô là mặt cắm dây chớ kg phải mặt có quạt.

Net Hùng

Năng động
Hướng gió thoát ra của cục nguồn nó sẽ dính theo cái dây nguồn, nên nó chỉ phù hợp khi gắn vào case, theo như hình máy của bác thì hoặc là quay nguồn xuống dưới cho nó thoát hơi qua tấm lưới, 2 là khoét lỗ phía tấm gỗ trên cái chỗ dây nguồn áp quạt hút vào.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Hướng gió thoát ra của cục nguồn nó sẽ dính theo cái dây nguồn, nên nó chỉ phù hợp khi gắn vào case, theo như hình máy của bác thì hoặc là quay nguồn xuống dưới cho nó thoát hơi qua tấm lưới, 2 là khoét lỗ phía tấm gỗ trên cái chỗ dây nguồn áp quạt hút vào.
Đục lỗ được hết, đục tương tự case luôn.

mr.hoàng phong

Năng động
Cái kiểu nói kháy của bác cần bỏ
Thôi bác ạ, em chỉ là nói thật thôi tất nhiên các bác bro thì sẽ ko vào mắt với ý kiến của em nhưng đúng là sự thật thì em nói. Trên diễn đàn CPN nói riêng và các bác biết về kỹ thuật nói chung, người ta ko biết thì người ta mới hỏi và các bác biết rồi 1 khi không biết thì rất gà mờ nhiều bác biết đồng ý giúp nhưng luôn luôn chỉ nói nửa vời lấp lửng và để người hỏi tự mò . Ừ thì như vậy nó cũng tốt thôi tự mò có thêm kiến thức, nhưng người mù tịt thì với cái cách giúp thế vô nghĩa thà đừng nói gì đừng nhận giúp có lẽ hơn. Và e biết mình pro rồi để chỉ cho 1 con gà mờ cũng rất bực mình vì con gà mờ thì sẽ chậm hiểu và hỏi nhiều nên ko đủ nhiệt tình ko giúp có lẽ ok hơn. Qua bình luận trc ko phải ám chỉ gì ai mà em ám chỉ bác hỏi ý cho bác quen dần với việc lên đây hỏi chỉ được trả lời như vậy thôi và tự tìm hiểu thêm chứ ko có ai giúp từ a-z .

Địa điểm
Bình dương
Thôi bác ạ, em chỉ là nói thật thôi tất nhiên các bác bro thì sẽ ko vào mắt với ý kiến của em nhưng đúng là sự thật thì em nói. Trên diễn đàn CPN nói riêng và các bác biết về kỹ thuật nói chung, người ta ko biết thì người ta mới hỏi và các bác biết rồi 1 khi không biết thì rất gà mờ nhiều bác biết đồng ý giúp nhưng luôn luôn chỉ nói nửa vời lấp lửng và để người hỏi tự mò . Ừ thì như vậy nó cũng tốt thôi tự mò có thêm kiến thức, nhưng người mù tịt thì với cái cách giúp thế vô nghĩa thà đừng nói gì đừng nhận giúp có lẽ hơn. Và e biết mình pro rồi để chỉ cho 1 con gà mờ cũng rất bực mình vì con gà mờ thì sẽ chậm hiểu và hỏi nhiều nên ko đủ nhiệt tình ko giúp có lẽ ok hơn. Qua bình luận trc ko phải ám chỉ gì ai mà em ám chỉ bác hỏi ý cho bác quen dần với việc lên đây hỏi chỉ được trả lời như vậy thôi và tự tìm hiểu thêm chứ ko có ai giúp từ a-z .
Vậy thì em nghĩ bác diễn tả suy nghĩ hơi sai . Điều này có thể khắc phục.
Bởi vì
Em chỉ góp ý bác vậy thôi. Nhiều khi không thể lấy cái nhìn từ một mặt mà đánh giá toàn diện được :D Hê hê

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bạn hãy đọc lại câu trả lời đầu tiên của tôi và xem lại cái hình dưới đây. Thậm chí bạn ấy trở hướng main không ổn tôi cũng đã chỉ thêm.
fan.jpg Vạch đỏ là phần cắt mặt gỗ phía sau. Nên lắp bộ nguồn cách mặt đáy 3-5cm vì dưới đó là quạt 12cm - Cần thoáng.

mr.hoàng phong

Năng động
Bạn hãy đọc lại câu trả lời đầu tiên của tôi và xem lại cái hình dưới đây. Thậm chí bạn ấy trở hướng main không ổn tôi cũng đã chỉ thêm.
Xem file đính kèm: 9912 Vạch đỏ là phần cắt mặt gỗ phía sau. Nên lắp bộ nguồn cách mặt đáy 3-5cm vì dưới đó là quạt 12cm - Cần thoáng.
E thì ko để ý lắm đến vấn đề quạt này, cơ mà phía sau bàn thường ép sát tường hoặc 2 dãy ép lưng vào nhau mà.

trieu anh traNG

Thành viên
Địa điểm
châu đốc an giang
NÓI TÙM LUM LẠC ĐỀ ,túm lại mua quạt lớn hơn 12 ,nhưng phài 12v ,đầu bàn lướt sắt hút gió mát vào ,cuối bàn 1 cây thổi ra là xong nói xàm mãi, bắt main như vậy gián ko bò lên card màn hình đái mà bụi ko bám lên ,ở đâu mà bụi trong đó mà ở trên rớt xuống

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
NÓI TÙM LUM LẠC ĐỀ ,túm lại mua quạt lớn hơn 12 ,nhưng phài 12v ,đầu bàn lướt sắt hút gió mát vào ,cuối bàn 1 cây thổi ra là xong nói xàm mãi, bắt main như vậy gián ko bò lên card màn hình đái mà bụi ko bám lên ,ở đâu mà bụi trong đó mà ở trên rớt xuống
Cách bạn kg kinh tế và kg mát được như hình tui vẽ trên kia, nó chỉ 1 hạn chế là bàn kê lưng nhau phải đặt hở khoảng 20cm.

trieu anh traNG

Thành viên
Địa điểm
châu đốc an giang
đừng gắn nhiều quạt hao điện mà ko khí quặn ở trong , ko tin bạn lấy ít bột rải thì sẽ thấy đường đi của gió như thế nào

stingdau

Thành viên
Theo bản thân em nghĩ, khi đã làm bàn hộp thì phòng net đã tiết kiệm được tương đối tiền thùng, bên cạnh đó còn gọn gàng nữa. Vấn đề giải nhiệt thì em thấy không khó. Thứ nhất cứ theo nguyên tắc vị trí lắp đặt linh kiện trong thùng thế nào thì khi ta gắn linh kiện vào đế bắt main rồi cố định vào hộp. Thứ hai ngay tại vị trí thoát nhiệt của nguồn thì ta khoét 1 lỗ bằng nó để không khí nó thoát ra ngoài ( không khí nóng trong hộp + không khí nóng của nguồn ) . Dàn hộp cũng không nên để máy gần nhau quá. Còn bác nào chưa an tâm thì mua thêm Fan 12 ( loại 18v về chạy nguồn rồi 12v thì thoải mái bền luôn) đục lỗ giải nhiệt thêm.

trangia

Thành viên
hoi nong.jpgý bác trí là hơi nóng bốc lên cao.nếu để quạt theo hướng hình thì nó thông thoáng hơn đúng không

mr.hoàng phong

Năng động
Ôi mẹ ơi giờ mới để ý kia có tấm bắt main vào, thế mà bao lâu nay họ bắt main cho mình trực tiếp vào miến gỗ dán đằng sau :((

hoangmda

Năng động
Anh trí lấy cái ảnh phòng anh post lên cho anh em nhìn phát thế là hết cãi nhau :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Anh trí lấy cái ảnh phòng anh post lên cho anh em nhìn phát thế là hết cãi nhau :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom