Có gì mới?

Hỏi Vấn đề lạ khi tăng Ram cho máy trạm.

tronghnb

Thành viên
Phòng máy mình đang dùng csmboot khi tăng Ram cho một máy trạm lên 16gb Ram (2 x 8GB) thì máy đó boot vào windows phần ổ C bị chiếm dung lượng chỉ còn khoảng 2gb bình thường chạy 2 cây 4GB thì ổ C còn trống 10GB. Các bác xem cho bài thuốc chữa trị, thanks.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Theo lý thuyết thì máy tính sẽ tạo ra pagefils (1 dạng RAM ảo) tươg ứng với RAM vật lý, nghĩa là nếu máy bạn RAM 4GB thì page 4GB, máy 16GB thì 16GB, đó là lý thuyết, thực tế các hệ diskless (bootrom) họ giới hạn lại, với CSM mình kg dùng nên không biết.
Trường hợp của bạn lên Google tìm "thay đổi pagefile".

nethang555

Thành viên
Em thấy vụ này đơn giản là tắt Ram ảo đi hoặc chuyển Ram ảo qua ổ khác không phải C

tronghnb

Thành viên
Đã xử lý thành công theo hướng dẫn của bác Trí chỉnh lại pagefile và set pagefile sang ổ cứng khác ổ cứng chứa hệ điều hành.

Buffalo Ha Noi

Thành viên
Theo lý thuyết thì máy tính sẽ tạo ra pagefils (1 dạng RAM ảo) tươg ứng với RAM vật lý, nghĩa là nếu máy bạn RAM 4GB thì page 4GB, máy 16GB thì 16GB, đó là lý thuyết, thực tế các hệ diskless (bootrom) họ giới hạn lại, với CSM mình kg dùng nên không biết.
Trường hợp của bạn lên Google tìm "thay đổi pagefile".
Bác Trí cho em hỏi chút. Khi em chuyển pagefile sang ổ khác. Như ổ Game. Thì hệ thống nó báo như hình:
Mặc dù chơi game mượt hơn... nhưng báo liên tục gây phiền phức. Có cách nào hide hoặc set ok hơn ko bác?

Top Bottom