Có gì mới?

Tư vấn dùng CSM hay Gcafe

Hoàng Võ Bá Tòng

Thành viên
Mấy bác cho em hỏi là máy em dùng ổ cứng thì CSM hay Gcafe là chạy ổn định vậy. Cấu hình máy em H61 chip core i3.
Em ở Huế. Bác nào biết kỹ thuật nào chắc tay giới thiệu cho em với.
Em cảm ơn nhiều.

vanhocdoan

Thành viên
Giở mấy phần mềm tính tiền nó không chú tâm đến phòng HDD nửa đâu thằng nào củng tệ như thằng lào .HDD của Gcafe ko bít sao chứ thằng CSM cái phần mềm đóng băng của nó DiskProtection phải nói là nặng ỳ ạch , khởi động có cảm giác nửa tiếng mới lên CSMClick . Cập nhật game thì khỏi chê nếu VD như file Update Đột Kích gần 500Mb CsmClick nó cập nhật suống máy trạm 3-4Gb đường truyền 100Mb 20PC thì đợi đến tết Maroc đấy là 1 game ngày nào up 1 lượt 3-4 game thì xác định . Chức năng tự động cập nhật máy trạm thì phải nói là vô tác dụng 20-50KB/s thì up đến năm nào mới song .

-Nói chung chú chiệu khó lên bootrom đê thằng nào củng được máy H61 i3 mà hdd thì phí quá , tui 945 E6600 còn bootrom ầm ầm .-
- Mới ráp 1 server cho khách siêu cùi mía rẻ đến bất ngờ "chưa đến 1 triệu VND" . Tận dụng 1 PC máy trạm nân ram lên 8Gb , + 1Lan 1G , tận dụng 2 hoặc 3 ổ cứng HDD máy trạm chơi lun khỏi SSD tinh chỉnh tốt thì cân 20 PC khỏe , chỉ cần đừng cho nó mở máy cùng lúc 5-10 máy 1 lần là được
-Dĩ nhiên là phải nân cấp hệ thống mạng lun theo kinh nghiệm tui nếu phòng 20 máy main máy trạm ko lan 1Gb thì khoảng 4 củ , còn nếu đã hổ trợ thì 2-3 củ là đã đú đởn bootrom này nọ với thiên hạ . Đấy là chưa kể đến một đống HDD của gia chủ muốn vứt hay bán ve chay thì tùy .

Dùng CSM đi bạn. CSM có tích hợp đóng băng ổ cứng trên pm khi update game có thể up xuyên băng với lại kỹ thuật của csm hổ trợ nhiệt tình và nhanh hơn Gcafe.
Theo ý kiến cá nhân của mình là vậy.
Còn muốn lên bootron thì hơn phức tạp như bác trên đã nói vậy, nhàn hơn tốt hơn cài CSM boot thì nâng máy trạm lên làm server là được. chỉ hơi mệt khâu đi lại dây mạng thôi

dinhloc

Năng động
bac nang cap
Mấy bác cho em hỏi là máy em dùng ổ cứng thì CSM hay Gcafe là chạy ổn định vậy. Cấu hình máy em H61 chip core i3.
Em cảm ơn nhiều.
Em cảm ơn nhiều.
bac dung len bopchim di.ok luon:D:D:D:D:D

nhim

Thành viên
Theo ý kiến cá nhân bác nên lên BR, vì với cấu hình H61+i3 mà xài HDD theo năm tháng thì sẻ chậm lại và phiền phức với mấy game như đột kích xài HDD load chậm. lên BR đi, cần gì AE tư vấn hộ bác.

Hoàng Võ Bá Tòng

Thành viên
Theo ý kiến cá nhân bác nên lên BR, vì với cấu hình H61+i3 mà xài HDD theo năm tháng thì sẻ chậm lại và phiền phức với mấy game như đột kích xài HDD load chậm. lên BR đi, cần gì AE tư vấn hộ bác.
vậy nhờ bác tư vấn giúp em cấu hình con sever với. còn nếu dùng máy trạm làm sever thì phải cần những gì. em mới làm nên không biết nhiều lắm.

Trần Đăng Khoa

Năng động
vậy nhờ bác tư vấn giúp em cấu hình con sever với. còn nếu dùng máy trạm làm sever thì phải cần những gì. em mới làm nên không biết nhiều lắm.
Bác dùng ổ cứng gì, chạy lâu chưa, thực ra nếu nói ổ cứng thì Gcafé đảm bảo làm tốt hơn CSM, trên chỗ mình CSM còn không thèm cài dàn HDD.
Tuy nhiên theo thời đại thì bác nên chuyển bootrom, để được tư vấn kĩ hơn thì bác nên đưa đầy đủ cấu hình chip, ram, card, main mã gì có LAN 1000 không, vì có 1 số mã main H61 AsRock, MSI, Foxconn, Biostar không chạy được bootrom.

Hoàng Võ Bá Tòng

Thành viên
Dùng CSM đi bạn. CSM có tích hợp đóng băng ổ cứng trên pm khi update game có thể up xuyên băng với lại kỹ thuật của csm hổ trợ nhiệt tình và nhanh hơn Gcafe.
Theo ý kiến cá nhân của mình là vậy.
Còn muốn lên bootron thì hơn phức tạp như bác trên đã nói vậy, nhàn hơn tốt hơn cài CSM boot thì nâng máy trạm lên làm server là được. chỉ hơi mệt khâu đi lại dây mạng thôi
bác ở tỉnh nào vậy. bác có quen nhân viên kỹ thuật nào của CSM ở Huế cho em xin số với

Hoàng Võ Bá Tòng

Thành viên
Bác dùng ổ cứng gì, chạy lâu chưa, thực ra nếu nói ổ cứng thì Gcafé đảm bảo làm tốt hơn CSM, trên chỗ mình CSM còn không thèm cài dàn HDD.
Tuy nhiên theo thời đại thì bác nên chuyển bootrom, để được tư vấn kĩ hơn thì bác nên đưa đầy đủ cấu hình chip, ram, card, main mã gì có LAN 1000 không, vì có 1 số mã main H61 AsRock, MSI, Foxconn, Biostar không chạy được bootrom.
em dùng main H61 giga ổ cứng mới dùng được 1 năm rưỡi. chip i3 ram 4g. có lan 1000. bên em vẫn chưa xài card nhưng máy vẫn chạy rất ok

nhim

Thành viên
bác có thể tận dụng 1 máy trạm thêm 1 SSD 120gb + 1 lan dual 1K, hoặc main B85, CPU G, ram 16 gb 2 thanh (30 máy), 1 SSD 240+ 1HDD 500 or 1T +lan 1K dual + với nguồn CST 400W là chiến được rùi :D, với con SV này bác dùng boot của CSM hoặc gcafe đều được nhé, quang trọng là klhu vực bác khách chơi game nào nhiều thì lựa chọn cho phù hợp thui. chúc bác đông khách

vanhocdoan

Thành viên
- Lan 1000 đồng bộ thì còn lăng tăng gì không BR .
Để tui đự tính chi phí cho bạn khi lấy một máy trạm làm BR nhe .
1- Switch 1G 24bort mua hàng cũ là được rùi khoảng 900-1000K
2-Thùng cáp mạng golden link 100m -5e-màu CAM -chuyên bootrom 320k/thùng 20 máy cần 2 thùng .
3-Hộp đầu mạng DinteK mạ vàng (100c/hộp) 245 K
4- 1 ram 8G giá tầm 900k
5 - Card Lan TP-Link TG-3269 giá 230K
6 - SDD Ssd Silicon Power 240gb S60 SATA3 - mỏng + tray 1.700 K

-Vậy tổng thiệt hại khi nân BR và có 1 con server củng khá ngon Ram 12G ,1SSD 240Gb ,2 Lan tận dụng 2 ổ HDD máy trạm làm ổ game
là tầm 4700 K cân 20-25 máy là quá khỏe .
-Đấy là tài chính bác kha kha nếu yếu quá thì khỏi SSD lun tận dụng 3 ổ HDD làm BR tuy nhiên đây là chỉ là phưng án chửa cháy
* Ngoài là khi chuyển qua BR thì bác sẽ thanh lý 1 đống HDD củng kha khá tiền để bù qua chi phí.
Còn phần mềm thì tôi bỏ một phiếu cho CSMboot . Khi cài đặt bạn nên alo để hổ trợ nếu khu vực bạn có KTV csm thì họ cài từ A-Z lun bác chỉ cần lo mồi bia bọt cho họ là được dĩ nhiên kèm theo chút đỉnh tiền bo nhe:) .

Hoàng Võ Bá Tòng

Thành viên
- Lan 1000 đồng bộ thì còn lăng tăng gì không BR .
Để tui đự tính chi phí cho bạn khi lấy một máy trạm làm BR nhe .
1- Switch 1G 24bort mua hàng cũ là được rùi khoảng 900-1000K
2-Thùng cáp mạng golden link 100m -5e-màu CAM -chuyên bootrom 320k/thùng 20 máy cần 2 thùng .
3-Hộp đầu mạng DinteK mạ vàng (100c/hộp) 245 K
4- 1 ram 8G giá tầm 900k
5 - Card Lan TP-Link TG-3269 giá 230K
6 - SDD Ssd Silicon Power 240gb S60 SATA3 - mỏng + tray 1.700 K

-Vậy tổng thiệt hại khi nân BR và có 1 con server củng khá ngon Ram 12G ,1SSD 240Gb ,2 Lan tận dụng 2 ổ HDD máy trạm làm ổ game
là tầm 4700 K cân 20-25 máy là quá khỏe .
-Đấy là tài chính bác kha kha nếu yếu quá thì khỏi SSD lun tận dụng 3 ổ HDD làm BR tuy nhiên đây là chỉ là phưng án chửa cháy
* Ngoài là khi chuyển qua BR thì bác sẽ thanh lý 1 đống HDD củng kha khá tiền để bù qua chi phí.
Còn phần mềm thì tôi bỏ một phiếu cho CSMboot . Khi cài đặt bạn nên alo để hổ trợ nếu khu vực bạn có KTV csm thì họ cài từ A-Z lun bác chỉ cần lo mồi bia bọt cho họ là được dĩ nhiên kèm theo chút đỉnh tiền bo nhe:) .
cảm ơn bác nhiều nha :D

Trần Đăng Khoa

Năng động
em dùng main H61 giga ổ cứng mới dùng được 1 năm rưỡi. chip i3 ram 4g. có lan 1000. bên em vẫn chưa xài card nhưng máy vẫn chạy rất ok
Bác vẫn chưa nói là bao nhiêu máy trạm, thực ra bây giờ chơi game có vga vẫn thích hơn, còn nếu đã nâng bootrom thì để ổn định bác nên lắp thêm 1 case sever chuẩn, đừng tận dụng làm gì.

VI TÍNH TÂY NGUYÊN

Thành viên mới
G CAFE GIỜ KHÔNG CONG BẢN QUYỀN NỮA, CHẠY RẤT GIỞ , CHỈ ĐƯỢC NHÂN 2 , NHƯNG KHÔNG BẰNG CSM ( GIỜ CSM ĐANG DUNG PHẦN MỀM G CAFE)

Trần Đăng Khoa

Năng động
thiệt ko bác em vừa chuyển gcave dc 1 tuần nay.thế thì chết em rùi
Thật đấy bác ạ, bác ol mãi mà chưa nghe tin à, ngày trước CSM chê Gcafé dữ lắm nhưng giờ thấy tốt nên mua về dùng, mỗi tội là Gcafe bản quyền nhưng lại mạo danh Gcafé của VN Esport để cài.

VI TÍNH TÂY NGUYÊN

Thành viên mới
các bác xài cssm đi ạ : phần mêm g cafe chính hãng , nhân viên nhiệt tình , nói chung là ngon lành.
G CAFE giờ đang xài cài phần mềm tự viết : ceber viet boot
nhược điểm : máy trung ip, hay đum xanh , lác .
ưu điểm : nhân viên G CAFE thì trước giờ rất nhiệt tình , gọi điện khoảng 10 ngày sau sẽ hồi đáp.

csm_team.dl

Thành viên
lên bootroom đi bác ơi, csmboot, gcafeboot của VNG cũng được. cấu hình đó chạy ổ cứng thì uổng quá.

Cyber Game

Thành viên
Thật sự có quá nhiều bàn luận quanh vấn đề Gcafe hay CSM, em ở ngoài bắc, cụ thể là Tuyên Quang, em đang dùng Gcafe Hòa Bình và thấy nó rất tốt, từ khi có thông tin VNG mua Gcafe em cũng phân vân, nhưng em nghĩ đi nghĩ lại, dùng cái gì cũng được bác ạ, miễn sao mình thấy nó ok với mình và mình có khả năng làm chủ để vận hành hệ thống thôi. Giờ chạy theo anh em trên này, rốt cục bác là người thiệt thòi nhất vì phần mềm nào cũng vậy, ngoài yếu tố đã nói nó còn phụ thuộc vào kỹ thuật của từng hãng tại khu vực mà bác sinh sống nữa, và đôi khi là cả một chút may mắn khi hệ thống của bác tương thích với phần mềm nào...

Túm lại, cả CSM miễn phí thì không nói, nhưng ngay cả Gcafe cũng miễn phí 2 tháng đầu dùng thử, bác cứ trải nghiệm để xem nó tốt đến đâu(cả phần mềm, cả kỹ thuật viên) rồi hãy kết luận dùng cái nào. Đấy là thiển ý của em. Chúc bác hài lòng với sự lựa chọn của mình và luôn full khách.

degabong

Thành viên
bác ở tỉnh nào vậy. bác có quen nhân viên kỹ thuật nào của CSM ở Huế cho em xin số với
mình không biết số kỹ thuật nào ở Huế nhưng biết HOTLINE 1900558883 bất cứ tỉnh nào gọi lên nó tiếp nhận rồi điều kỹ thuật đi cài hoặc trang chủ của nó đó bác csmboot.zing.vn

Top Bottom