Có gì mới?

Hỏi Thay modem mạng liệu mạng có chạy nhanh hơn không?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

tienle283

Năng động
mình cũng ko rõ lắm nên mình thử mô tả sơ cái sơ đồ như thế nào, và mình hay ping từ máy tính tiền đến máy client, k đúng thì các bác chỉ giáo em với :)
[/IMG]

Ở đây mình nghĩ nếu đặt dấu hỏi với sw thì phải ping 2 máy trong cùng 1 dàn chạy cùng 1 sw thì phải :) còn từ máy tính tiền qua máy client thì là do modem thì phải :)
Lão nào thiết kế cái sơ đồ cho bác mà trông nó kinh khủng vậy. Ớn tận cổ họng :(

impossible0510

Thành viên
Lão nào thiết kế cái sơ đồ cho bác mà trông nó kinh khủng vậy. Ớn tận cổ họng :(
hì mấy cậu bên gcàfe làm cho tớ xong tớ thấy tiện đâu thì rút cắm đấy cho tiện dòng điện đi theo sw =)) rồi nó ra thế đấy =)) k nghĩ tới cái modem giới hạn :D
giờ đây mới mở mắt ra hề :D

cuongnetbn99

Thành viên
cái swich 12 cắm zô cái swich 24 luôn ạ.hay cái swich 12 cắm thẳng lên modem ạ

Mèo hoang

Thành viên
Sơ đồ quá sai lầm không được cắm tất cả vào mordem đâu vì tốc độ mạng lan của mordem là 100mb thôi . Dùng 1 cái sw 24 loại tốt làm trung tâm tất cả mordem(router) sw2 sever máy tính tiền, máy trạm cắm tất vào nó. Cái sw2 kia cắm các máy còn lại vào.

vtthvip

Thành viên
2110 chay khoảng 25 pc thì nhanh lắm. nếu chạy nhiều hơn có thể bị delay nhé! co DK thay con 2912 để chạy ok hơn!

sunlightx

Thành viên
Hiện em đang xài con vigor 2110f cho room 32 máy, em đang phân vân liệu nếu thay modem tốt hơn(là con nào chưa biết) thì có cải thiện được tốc độ mạng hay không? vì khi em ping đến máy trạm thì ping thường <1 nhưng khi full máy thì lâu lâu khoảng 10-15 hàng là nó lại nhảy lên cao khoảng =15ms vậy modem này có nên thay không các bác :)
ping đến máy trạm thì bác nên suy nghĩ thay switch chứ liên quan gì đến moderm đâu :D

sunlightx

Thành viên
mình cũng ko rõ lắm nên mình thử mô tả sơ cái sơ đồ như thế nào, và mình hay ping từ máy tính tiền đến máy client, k đúng thì các bác chỉ giáo em với :)
[/IMG]

Ở đây mình nghĩ nếu đặt dấu hỏi với sw thì phải ping 2 máy trong cùng 1 dàn chạy cùng 1 sw thì phải :) còn từ máy tính tiền qua máy client thì là do modem thì phải :)
cái này ai tư vấn cho bác vậy @@ . Này thì máy trạm nhà bác boot được lan 100 thôi. Chuyên ngay sang nối SV thẳng vô Switch nhé, 1 lan nối tiếp 2 switch, 1 lan nối moderm với SW để cấp mạng nữa. Máy tính tiền thì cắm vô moderm hay SW đều được .

impossible0510

Thành viên
cám ơn các bác nhé :) em đã chuyển lại đường dây hết rồi, trc em cũng không nghĩ gì nhiều về mặt đó mà chỉ nghĩ là lúc nào đêm mà ít ng thì dùng 1 cái sw nên tắt 1 cái, nên chuyển dây lằng nhằng thế, bảo sao mấy thằng chơi đêm bảo đêm mạng khỏe hơn =))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom