Có gì mới?

Thay màn hình quảng cáo CSM trên máy trạm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Thaihoa247

Thành viên
sao mình làm mãi mà k dc vậy ta. lấy cái file của Bác làm luôn đó

Net HD

Thành viên
đã làm theo hướng dẫn rồi nhưng máy trạm vẫn như vậy

ntg87

Điều hành chính
Xuân về, tết đến bạn muốn thay cái màn hình quảng cáo của CSM cho phong cách chút, đơn giản thôi.
Tạo 1 file Flash hoặc JPG cũng được. Kích thước 1024 x 668. Đổi đuôi của nó. Ví dụ ddm.swf thành ddm.sys chép đè nó vào C:\windows\system32 (với windows 7 64bit là :c:\windows\syswow64)
Tham khảo cách đổi đuôi mở rộng
Nói qua cơ chế chút:
CSM server khi khởi động nó sẽ tải 1 file dạng Zip, TMP xuống và giải nén file ddm.sys vào system32. File này là file flash quảng cáo trên máy trạm. Máy trạm sẽ chép file này về rồi đổi tên thành ncddm.sys và copy vào system32.
Có điều 1 ngày CSM sẽ tự động thay file quảng cáo này khoảng 2 đến 3 lần tùy ý. Bạn chỉ việc chép đè ddm.sys lại là được.
Tải thử file này về để xem demo

Demo Flash
http://www.chuphongnet.net/ad/ddm.swf
đã fix triệt để quảng cáo của CSM ^^ kaka

ntg87

Điều hành chính
mình chỉ gợi ý thôi. cái của bác trí vẫn dùng được với điều kiện không kết nối máy tính tiền. Nhưng nếu kết nối máy tính tiền nó lại đè flash lên. vấn đề là làm sao để can thiệp vào chỗ đó. CSM kiếm cơm chỗ này mà, mình không muốn phá CSM. chỉ dành cho anh thực sự có bản lĩnh!

ntg87

Điều hành chính
úp thêm ảnh nhìn từ máy tính tiền chứ không lại bảo troll

Trần Trung

Thành viên
bản mới nó có rất nhiều file cached từ trên mạng về nhá mọi người.

ntg87

Điều hành chính
Kg kết nối với máy tính tiền thì khách chơi bằng niềm tin hả chú :D có điều như đã hứa với VNG mình kg nói hết được.
^^ thiên cơ bất khả lậu chỉ là nghiên cứu chút chút. để giải trí sau những giờ làm việc căng thẳng.

Trần Trung

Thành viên
fix admin à, kết nối máy tính tiền nó đá bay flash ngay ^^.
bạn dùng bản cũ ạ?
ko bác. em vẫn dùng bản mới nhất thôi. làm theo cách cũ thì chỉ fix được 1-2 ngày. sau đó nó sẽ cập nhật cái mới, quảng cáo game gì gì đó. chỉ còn giữ lại được cái trên và cái dưới.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
ko bác. em vẫn dùng bản mới nhất thôi. làm theo cách cũ thì chỉ fix được 1-2 ngày. sau đó nó sẽ cập nhật cái mới, quảng cáo game gì gì đó. chỉ còn giữ lại được cái trên và cái dưới.
Làm như của bạn mất cái thông tin máy (số máy); chỉ nên bỏ cái dưới thôi, cái trên giữ lại; mình thì bỏ cái giữa thôi, giữ lại trên và dưới.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom