Có gì mới?

Thăm dò Sấm Chớp làm ngắt điện net

nguyễn đăng thân

Thành viên
cho mình hỏi thăm xíu. net nhà mình co 25 máy, xài ổn áp lioa 10KVA, mà mấy ngày nay bị kiểu giống như là yếu điện, tắt cái có liền, máy nào chơi game thì tắt hết, còn lướt web xem phim thì k tắt, k biết là bị sao? có sự trùng hợp nữa là vừa rồi, mình vừa thấy sét đánh ở ngoài thì trong quán bị ngắt điện cái có liền, máy tính thì tắt, nhưng bóng đèn điện thì vẫn sáng k chớp chớp gì hết. ai biết tư vấn cho mình với. cảm ơn!

danviet98x

Thành viên
Hình như Nguồn bác dỏm hay sao đấy. khi điện delay nó không đủ điện nên máy rì sét hoặc tắt luôn

TMTiến

RUN RUN RUN
Nếu ban ở khu có nhiều cột chóng sét thì sét ít đánh vào đường điện. còn vấn đề máy tự tắt là do điện yếu mình cũng bị hiện tượng này. Nhà mình ở quê nên trời mà có sét là CB nhà mình nó tự sụp.

thanhhaiek

Năng động
Nếu ban ở khu có nhiều cột chóng sét thì sét ít đánh vào đường điện. còn vấn đề máy tự tắt là do điện yếu mình cũng bị hiện tượng này. Nhà mình ở quê nên trời mà có sét là CB nhà mình nó tự sụp.
Bạn xài CP nào chỉ mình với :))

TMTiến

RUN RUN RUN
Sét đánh mà nó nhảy thì ngon. Mà sợ nhảy nhưng ko kịp cứu thiết bị.
Nhà mình vùng quê mà bạn biết vùng quê rồi set thì tàn bạo lắm cái này rất nhậy chỉ cần trời nhá sáng là CB sụp liền. Không tin thì lão cứ mua về mà xài là biết thôi.

Top Bottom