Có gì mới?

Sửa giùm lỗi đang chơi bị đơ của chuôt nm m180

kimthanhtung

Thành viên
bác chuyển qua chuột với phím PS2 đi, chắc chắn ko bị, hàng USb hay bị lắm, nhất là kiểu 1 USB xong 1 PS2 trên 1 PC

Trần Thanh Duy

Thành viên
Hôm nay mới từ SG về. Chuyện là vầy, hôm nay lại vác cái mặt dày qua Sao Biển (Nhà phân phối hàng TT Sports Miền Nam) Gởi bảo hành 7 con chuột Talon + 2 bộ phím Amaru. Khi mở cửa bước vào thì có E tiếp nhận hàng vừa nghe minh kêu ca --- Cái hỏi ngay A Y7 ở Bình thuận phải ko ( tiệm mình tên Y7). Minh nói ngay bên Chị có thu lại chuột Talon ko? E bán 200k/ 1 con, chứ chuột gì toàn bị đứng, vs đơ… không chơi được, Cái A kỹ thuật đi tới mình nói tiếp còn bàn phím (bị vô nước) bảo hành 5 lần mà trả về vẫn như cũ (bị dính phím, ấn ko ăn…) vậy mà cứ bảo ko có gì lần này đem vô có quay lại video test trên máy tính tiền lun cho nó xem. Nó mở ra kiểm tra bảo thay bo mạch mới. Phí là 70k. Thế mình mới bảo nó bây giờ thay bo mới A có chắc là đem về xài không còn bị dính phím như trên nữa ko? Cái nó đơ mặt ra (E khi nảy vs A kĩ thuật khác chen vào câu chuyện…) xong nó nói thay bo mới thì thay mới hết mà (tay chỉ vào cái bo bàn phím). Mình mới lặp lại lần nữa… (Mình chẳng bit bo mới thế nào nhìn vào những lần bảo hành đổi mới nó chuột Talon cũng đủ ngán ngẫm lắm rồi…). Mình mới bảo thôi để đem về ve chai. Trước khi về mình quay lại nói: thôi 100k E bán luôn (7 con chuột + bàn phím = 800k) , bọn nó chỉ biết nhe răng cười ngượng.

P/S:

Biểu hiện của chuột Talon khi mới gắn vào: tháng đầu tiên thì có một số con ko có sáng đèn – bắt đầu tháng 2,3 trở đi có biểu hiện đứng, khi chơi LMHT/CF chuột hay chạy lung tung ko kiểm soát được – đến tháng 4 trở đi càng bị nhiều hơn đặt biệt là hay bị liệt click phải, di chuyển chuột ko đi, hỏng nút DPI.

Bàn phím/ Chuột phòng mình còn bảo hành hơn 1 năm (tính tới thời điểm này chắc cũng xài được 8 tháng)

Hôm nay vô gởi hàng bảo hành gặp ngay 1 bạn cũng bảo hành chuột Talon (ko cần hỏi chi nhiều cũng biết phần nào).Mới hỏi phòng bạn bị mấy con? 70 con (hiểu). Nghĩ lại mình vẫn còn may mắn hơn người ta chỉ 21 con so vs 70 con của A ấy. J

Vũ Phong

VIP
các bác cứ làm như này
+ switch phải tiếp mát
+ tiếp mát bàn , hàn cho đảm bảo , cắm cọc sâu 60 cm
+ không đi dây mạng gần ổ điện hoặc lioa
+ không để switch khu vực nóng ,sẽ làm " giật lag "
+ kêu ktv update kernel cho csmboot
+ cắm cho chuột nhận đủ cổng usb

Top Bottom