Có gì mới?

Roblox (Portable và Web login)

iluainu

Thành viên
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

Pass: Tên 4rum nhé mọi người (V.....)
Hướng dẫn:
  • Giải nén bất kỳ ở đâu disk game server và tạo shorcut Roblox Launcher.exe để chơi.
  • Nếu muốn login web thì cho file Add RegStartup.exe chạy cùng client lúc khởi động (chú ý là tạo shorcut trong startup file Add RegStartup.exe chứ không phải copy nguyên file vào trong starup. File nằm yên vị trí giải nén không được di chuyển chổ khác.)
  • Yêu cầu client phải được cài MicrosoftEdgeWebview2

Nếu có update thì khi chạy Roblox Launcher.exe nó sẽ tự phát hiện và tự update xong nó tự lưu. Các bạn không làm thêm bất cứ thao tác nào nhé.

AE có thắc mắc gì thì tự nhiên PM zalo mình hỏi sẵng 8 chơi cho đỡ buồn cũng được )) 0909319291

Có sửa bởi điều hành viên:

vitinhnhathuy

Thành viên
Chạy file RegStartup.exe rồi nhưng vào web vẫn tự tải roblox lại, mình sử dụng trình duyệt Cốc Cốc (vẫn cài MicrosoftEdgeWebview2 rồi)

Le-Trinh

Thành viên
của mình chạy trên google chrome (kể cả bản portable) bình thường

iluainu

Thành viên
@iluainu máy trạm cần có MicrosoftEdgeWebview2 để làm gì vậy ? cảm ơn bác
Microsoft Edge WebView2 Runtime là một thành phần hệ thống được cài đặt trên máy tính của bạn để hỗ trợ các ứng dụng sử dụng công nghệ web mà roblox app yêu cầu điều này nếu không có thì 1 số acc bảo mật không login được.

ledon86

Thành viên
chạy được cả Web và app . Cám ơn anh

Nhân Tín

Thành viên
@iluainu bản này của anh chạy laucher tốt. nhưng khi có update thì version mới ( cụ thể là version-f573c8cc796e4c97 ) không được thay đổi bên mục roblox.reg ( vẫn còn version- ....83). Nên khi chạy roblox qua web dưới client vẫn tiến hành chạy cập nhật ( dù chạy trên roblox launcher vẫn ok không cập nhật đã nhận version mới ). Anh kiểm tra lại thử ạ

iluainu

Thành viên
@iluainu bản này của anh chạy laucher tốt. nhưng khi có update thì version mới ( cụ thể là version-f573c8cc796e4c97 ) không được thay đổi bên mục roblox.reg ( vẫn còn version- ....83). Nên khi chạy roblox qua web dưới client vẫn tiến hành chạy cập nhật ( dù chạy trên roblox launcher vẫn ok không cập nhật đã nhận version mới ). Anh kiểm tra lại thử ạ
hiện tại là version mới nhất là : "version-2e85a7f050554e83" đâu phải 97 đâu?

iluainu

Thành viên
Yêu cầu server chạy Roblox Launcher để update nếu có. Không phải dùng web trên server để update ae lưu ý nhé.

iluainu

Thành viên
Fix tạm thời update từ web ae làm như sau:
1. Update từ web trên máy chủ rồi đóng lại web (log out nếu có)
2. Xoá file Roblox.reg trong tool
3. Chạy Roblox Launcher vậy là xong nhe.

kyle_le

Thành viên
Cái roblox này bị mát hay gì đó. chạy app ver khác, web ver khác, trên server ver khác, client ver khác. Chưa tìm được qui luật của nó nữa.

phamthanhdo

Năng động
laucher này ngon đó nha. cảm ơn bác. nhân tiện bác có laucher minecraft không ạ

Top Bottom