Có gì mới?

Nhờ các bro chỉ giúp phần vệ sinh bảo dưỡng máy

hoanamcb

Thành viên
Tình hình là e mới mở quán nét 20 máy được vài tháng, e muốn vệ sinh, bảo dưỡng lại các máy trạm vs sever nhưng chưa biết làm như thế nào,vì vậy e nhờ các bác bro tư vấn chỉ dẫn giúp e với a.

Tình hình là e mới mở quán nét 20 máy được vài tháng, e muốn vệ sinh, bảo dưỡng lại các máy trạm vs sever nhưng chưa biết làm như thế nào,vì vậy e nhờ các bác bro tư vấn chỉ dẫn giúp e với a.
việc đầu tiên là phải có
1 máy thổi bụi tùy người máy cầm tay hay máy bơm xe tùy thích
2 keo tản nhiệt cpu
3 cọ, bàn chải đánh răng, cục gôm tảy mực
4 vích 3 ke, vích dẹp
chỉ cần gở náp thùn máy ra dùng máy thổi bụi xong lấy cọ chà những nơi thổi ko ra hết
dùng vích dẹp hoặt tay vặn 4 óc quạt giữ chip cpu ra cẩn thận kẻo gãy chân
lấy khăn lâu sạch keo củ bôi keo mới gắn lại như củ.
zậy là xong 1 máy cứ zậy làm hết phòng nét
hoặc lấy 5 cái ghế ra để 5 máy thổi cùng lúc nhớ đánh dấu số thùng máy mắc công gắn lại như củ lộn số thứ tự

hoanamcb

Thành viên
việc đầu tiên là phải có
2 keo tản nhiệt cpu
4 vích 3 ke, vích dẹp
chỉ cần gở náp thùn máy ra dùng máy thổi bụi xong lấy cọ chà những nơi thổi ko ra hết
hoặc lấy 5 cái ghế ra để 5 máy thổi cùng lúc nhớ đánh dấu số thùng máy mắc công gắn lại như củ lộn số thứ tự
ok.cảm ơn bác nhé

netmetro

Guest

- mới xài vài tháng mua 1 cái máy thổi là được . 6 tháng/lần
- sau 2 năm thì tháo sâu hơn:
+ tháo quạt lấy bụi ở cánh
+ tháo nhôm đem đi tắm
+ lắp lại thì tra keo tản nhiệt. chi tiết xem google youtube nếu không biết cách tháo

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
việc đầu tiên là phải có
2 keo tản nhiệt cpu
4 vích 3 ke, vích dẹp
Theo tớ, nếu máy mới thì trong 2 năm đầu không cần keo tản nhiệt. Keo tản nhiệt đi kèm CPU rất tốt (hàng box) bôi keo khác vô có thể hiệu ứng ngược vì phần đa loại không tốt.

Theo tớ, nếu máy mới thì trong 2 năm đầu không cần keo tản nhiệt. Keo tản nhiệt đi kèm CPU rất tốt (hàng box) bôi keo khác vô có thể hiệu ứng ngược vì phần đa loại không tốt.
bác thấy sao chứ mình thấy cũng tạm chứ không phải tốt.
mình xài keo xigmatek tản cho phòng nét 99k và bỏ hết máy sockket theo cpu và thay fan cpu G6 180K ở dochoitunhoc.com

Attachments

157,2 KB · Đã xem: 259
    70,6 KB · Đã xem: 247

netmetro

Guest
mình xài keo xigmatek tản cho phòng nét 99k và bỏ hết máy sockket theo cpu và thay fan cpu G6 180K ở dochoitunhoc.com
theo dõi em nào > 65 độ thì mới tháo ra thay keo vệ sinh. full load 100 mà em nào mà < 60 thì cứ thây kệ !

kimtung

Thành viên
bác mua keo này ở đâu vậy, em tìm hoài không biết chỗ bán

bangnguyen

Thành viên
nếu mà phòng nhiệt độ ổn định không nóng thì hơn 1 năm đầu chưa cần thay keo tản nhiệt đâu. mua cái máy thổi cầm tay về thổi bụi cho sạch sẽ, thoáng mát là dc rồi. mình thấy nếu phòng nhiệt độ tốt thì keo theo Fan cpu hơn 1 năm chưa thể nào khô được.

chiên@

Thành viên
Địa điểm
Long An
ý là loại keo đó, mình đi mua toàn loại keo xám về bôi chán lắm, trên Ngôi sao cũng không có hàng luôn chứ đùng nói tiệm tin học bất kỳ nào nhé
vitinhnphatdatbinhthoi 1 ống 48k nhưng theo mình thấy nó củng nhỉn hơn keo xám 1 tí .1 ống 15k khổng lồ ))

hoanamcb

Thành viên

- mới xài vài tháng mua 1 cái máy thổi là được . 6 tháng/lần
- sau 2 năm thì tháo sâu hơn:
+ tháo quạt lấy bụi ở cánh
+ tháo nhôm đem đi tắm
+ lắp lại thì tra keo tản nhiệt. chi tiết xem google youtube nếu không biết cách tháo
mua máy thổi này ở đâu vậy bác.e tìm mãi k được

nguyenvanloc

Thành viên
nếu mà phòng nhiệt độ ổn định không nóng thì hơn 1 năm đầu chưa cần thay keo tản nhiệt đâu. mua cái máy thổi cầm tay về thổi bụi cho sạch sẽ, thoáng mát là dc rồi. mình thấy nếu phòng nhiệt độ tốt thì keo theo Fan cpu hơn 1 năm chưa thể nào khô được.
bôi làm gì ,mua viêc vào người à .bụi nhiều thì thôỉ cho sạch thế thôi .tháo ra ko khéo lại hỏng .còn nâu lớp keo đầu mới hỏng

nguyenvanloc

Thành viên
mua mới bảo hành 3 năm .các bố cứ vô tư đê .còm nâu mới hỏng .hỏng sớm càng được đổi cái mới

híc chẳng hiểu các bạn tra keo để làm gì nhưng thực tế PM của mình có những máy 6 năm ko bị lỗi gì nên ko tháo cpu, kiểm tra nhiệt độ thì vẫn < 55 và ngày hè nóng nhất ko quá 58 độ, PM ko điều hòa, và nhiều máy tầm gần 5 năm ko thay keo cpu cũng như vậy.

hqgame

Năng động
híc chẳng hiểu các bạn tra keo để làm gì nhưng thực tế PM của mình có những máy 6 năm ko bị lỗi gì nên ko tháo cpu, kiểm tra nhiệt độ thì vẫn < 55 và ngày hè nóng nhất ko quá 58 độ, PM ko điều hòa, và nhiều máy tầm gần 5 năm ko thay keo cpu cũng như vậy.
Nếu 5-6 năm mà không thay keo tản tương đương với chừng ấy năm bác không bảo dưỡng kỹ lưỡng (thổi hết bụi ở fan cpu, tản nhôm) như thế nó tích tụ lớp bụi khá là dày, chỉ dùng chổi và máy thổi e là chưa đủ đâu.

vuongvt229

Thành viên
theo em các bác làm đóng thùng làm sao cho thùng nó khoàng mát là ok , chứ em xài 4 năm cũng chẳng tháo cpu ra mà bôi keo tản nhiệt chỉ có 6 tháng 1 lần là xịt bụi máy thôi

Địa điểm
Bình dương
bác mua keo này ở đâu vậy, em tìm hoài không biết chỗ bán
Keo này bạn kiếm mấy tiệm linh kiện laptop nhá. Loại keo này thường dùng để thay keo laptop .
Còn vấn đề mà thay keo sớm muộn em nghĩ tùy từng cá nhân kinh doanh chăm hay không. Có khi thay keo lợn lành thành heo gãy chân :))

nhimnet

Thành viên
3 năm rùi chưa biết tra keo là gì mà cũng không kiểm tra nhiệt độ luôn.Chả hiểu giờ nó ra sao nữa :D

Top Bottom