Có gì mới?

Nên dùng loại công tắc nguồn nào cho phòng net đóng hộp

dpqthai

Thành viên
bác cho xin hướng dẫn:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Cái này mình làm trên main Asus H61 nhe! các main khác cũng tương tự thôi.
Vào Bios ->Advanced ->APM -> Power on By PS/2 Keyboard-> chọn phím Space Bar hay phím Ctrl , Esc (chọn phím nào thì khi mở máy nhấn phím đó nha). Nhấn F10 save lại. Ok vậy là sử dụng bàn phím để mở máy được rồi.
Lưu ý: áp dụng với bàn phím PS/2 (cổng USB chưa nghiên cứu), khi tắt máy rồi thì đèn Num Lock trên bàn phím luôn sáng nha, chỉ tắt khi rút điện ra khỏi máy. Chức năng này vẫn mở máy được khi mới sáng sớm bật CB tổng lên. Không cần mua nút Power chi tốn tiền!

Một cái nút tới 75k mắc quá! Sao các bác không vào bios set chức năng mở máy bằng cách bấm phím cách hoặc phím enter trên bàn phím của máy ấy, nét đóng thùng không cần để nút power hay reset gì hết chỉ để lòi ra 1 cọng cáp usb thui! tránh tụi nhỏ chơi hết giờ còn vướng ạc bấm nút power hay reset thấy đau lòng cho cái main.
bạn mua nút nguồn tới 75k vì bạn là đại gia. chứ tui lấy nút từ máy case củ rùi câu thôi. làm nhấn trên bàn phím bằng nút còn chết ác phòng nét bạn kinh doanh lâu chưa hay chưa có kinh nghiệm. phòng mình tính tới giờ trên 10 năm rồi đó. con nik người lớn đỉ điếm xì ke loại nào cũng gặp qa. ngồi ngồi thằng khác chơi thôi tay cũng ngứa bấm nút loạn xạ chơi đó nha.

dpqthai

Thành viên
bạn mua nút nguồn tới 75k vì bạn là đại gia. chứ tui lấy nút từ máy case củ rùi câu thôi. làm nhấn trên bàn phím bằng nút còn chết ác phòng nét bạn kinh doanh lâu chưa hay chưa có kinh nghiệm. phòng mình tính tới giờ trên 10 năm rồi đó. con nik người lớn đỉ điếm xì ke loại nào cũng gặp qa. ngồi ngồi thằng khác chơi thôi tay cũng ngứa bấm nút loạn xạ chơi đó nha.

Thì ai có cách hay thì chia sẽ anh em thôi, mình làm net từ thời là sinh viên 2002 đi làm thêm quay dial 1269, chat yahoo, rồi qua ADSL cáp đồng.
Tụi nhóc ngồi xem táy mái tay chân bấm phím lung tung mà nhấn trúng ngay chóc phím Esc hay Ctrl cũng rất chi là khó!

dinhloc

Năng động
Cảnh cáo! Nếu vi phạm viết không dấu nhiều nữa sẽ có hình thức xử lý nặng hơn.

Có sửa bởi điều hành viên:

Top Bottom