Có gì mới?

Hỏi Nâng cấp phòng máy như thế nào ?

vanhocdoan

Thành viên
.333

nhung chip yeu qua bac a
Mặc dù G1840 gần như là dòng CPU phấp nhất của SK1150 nhưng khi chạy đơn nhiệm thì củng chẳng phải là vấn đề lớn lao gì . Nếu có dự định nân CPU từ G1840 sang dòng G khác như G3260 G3250 chẳng hạn thì tôi khuyên là đừng nó chỉ chên nhau hiệu suất tầm 5-10% không đáng để đầu tư , trừ khi bạn đủ khả năng để lên I3 I5 này nọ thì khỏi phải bàn .

battimcongailamtubinh

Thành viên
Mặc dù G1840 gần như là dòng CPU phấp nhất của SK1150 nhưng khi chạy đơn nhiệm thì củng chẳng phải là vấn đề lớn lao gì . Nếu có dự định nân CPU từ G1840 sang dòng G khác như G3260 G3250 chẳng hạn thì tôi khuyên là đừng nó chỉ chên nhau hiệu suất tầm 5-10% không đáng để đầu tư , trừ khi bạn đủ khả năng để lên I3 I5 này nọ thì khỏi phải bàn .
uh căng thật.nâng cấp như vậy,gần như nâng cấp hết rồi, giữ lại mỗi bộ nguồn

tonyco86

Thành viên
vậy nâng cấp từ từ thôi chứ ko đủ tiền...vậy theo bạn mình nên nâng cấp món nào trước...mình đang định lên con cpu i3 4150 với thêm cây ram...vga với lcd mình giữ lại vì thấy xài ngon lắm...chơi cùng lúc fifa với lol ko sao hết...ráng cày thêm 1/2 năm nữa lên vga zotac gtx750 ti luôn.Nếu mình chỉ nâng cấp lên màn hình 27in thì cấu hình hiện tại của mình có gánh nổi và chơi mượt ko? mình có đọc bình luận của bạn về màn hình 2k ở mức HD thì khả năng xuất hình của card màn hình như nhau...là màn hình HD thì gắn card xịn hay dõm thì nó cũng HD phải ko bạn?

cám ơn bro cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

tonyco86

Thành viên
lúc trước cũng có 1 cửa hàng bán đồ trung quốc bh 24th lừa đảo trắng trợn ,lâu quá quên tên rồi ,bán đồ sida mà nói là hàng còn mới 99% ,mới mua về đem ra bh liền mà ko được ,còn bị chửi như chó,chút bạn máy mắn
vi tính Kim Long nữa thấy thằng này quảng cáo rầm rộ lắm ko biết có anh em nào mua hàng của Kim Long chưa

vanhocdoan

Thành viên
vậy nâng cấp từ từ thôi chứ ko đủ tiền...vậy theo bạn mình nên nâng cấp món nào trước...mình đang định lên con cpu i3 4150 với thêm cây ram...vga với lcd mình giữ lại vì thấy xài ngon lắm...chơi cùng lúc fifa với lol ko sao hết...ráng cày thêm 1/2 năm nữa lên vga zotac gtx750 ti luôn.Nếu mình chỉ nâng cấp lên màn hình 27in thì cấu hình hiện tại của mình có gánh nổi và chơi mượt ko? mình có đọc bình luận của bạn về màn hình 2k ở mức HD thì khả năng xuất hình của card màn hình như nhau...là màn hình HD thì gắn card xịn hay dõm thì nó cũng HD phải ko bạn?

cám ơn bro cho ý kiến
Với cấu hình củ của bạn thì củng gọi là mức trung bình khá ở mặt bằng chung của các tiệm Nét hiện nay. Tuy nhiên bạn đả có ý định nân cấp thì tôi củng đủ hiểu tại khu vực bạn có sự cạnh tranh khá cao.
Ông bà ta ưa nói "tốt gổ hơn tốt nước sơn" tuy nhiên đó là quan niệm của người đi mua còn quản niệm của người bán thì phải ngược lại đập vô mặt khách hàng là nước sơn .
Theo trình tự ưu tiên thì tôi góp ý về việc nân cấp của bạn như sau .
1- LCD đại đa số thằng nào chơi game củng khoái chơi màn hình to hơn là cái màn hình nhỏ , đây là cách để tạo sự khác biệt rõ rệt nhất với đối thủ cạnh tranh của bạn.
2- Chuột - phím- tai nghe : đây là thứ rất quan trọng của 1 thằng đi chơi game, cấu hình bạn có cao đến mấy mà Chuột thì lúc ăn lúc không , tai nghe có một bên , phím thì cứng . Coi như vứt đi .
3- Vga hiện tại vga củ bạn là GT640 1GB/R3/128bit cái chính là vga củ của bạn chỉ là DDR3 khả năng sử lý kém . Khi nân cấp thì phải chú ý chọn dòng DDR5.
4-Ram : thật ra thì nếu chưa nân cấp CPU thì ram 4G củng đủ rùi nân thêm củng chẳng mấy tác dụng , như vì giá Ram củng khá rẻ nếu dc thì cứ nân lên .
5-CPU khi đả nân CPU thì gần như bạn đã nân toàn bộ giàn máy. Như khi đả nân CPU thì lên hẳng I5 đừng lên nửa vời i3 làm gì .

tonyco86

Thành viên
Với cấu hình củ của bạn thì củng gọi là mức trung bình khá ở mặt bằng chung của các tiệm Nét hiện nay. Tuy nhiên bạn đả có ý định nân cấp thì tôi củng đủ hiểu tại khu vực bạn có sự cạnh tranh khá cao.
Ông bà ta ưa nói "tốt gổ hơn tốt nước sơn" tuy nhiên đó là quan niệm của người đi mua còn quản niệm của người bán thì phải ngược lại đập vô mặt khách hàng là nước sơn .
Theo trình tự ưu tiên thì tôi góp ý về việc nân cấp của bạn như sau .
1- LCD đại đa số thằng nào chơi game củng khoái chơi màn hình to hơn là cái màn hình nhỏ , đây là cách để tạo sự khác biệt rõ rệt nhất với đối thủ cạnh tranh của bạn.
2- Chuột - phím- tai nghe : đây là thứ rất quan trọng của 1 thằng đi chơi game, cấu hình bạn có cao đến mấy mà Chuột thì lúc ăn lúc không , tai nghe có một bên , phím thì cứng . Coi như vứt đi .
3- Vga hiện tại vga củ bạn là GT640 1GB/R3/128bit cái chính là vga củ của bạn chỉ là DDR3 khả năng sử lý kém . Khi nân cấp thì phải chú ý chọn dòng DDR5.
4-Ram : thật ra thì nếu chưa nân cấp CPU thì ram 4G củng đủ rùi nân thêm củng chẳng mấy tác dụng , như vì giá Ram củng khá rẻ nếu dc thì cứ nân lên .
5-CPU khi đả nân CPU thì gần như bạn đã nân toàn bộ giàn máy. Như khi đả nân CPU thì lên hẳng I5 đừng lên nửa vời i3 làm gì .
Cám ơn bạn
vậy mình nâng cấp màn hình 27in trước nha...Gt640 của mình gánh nổi 27in đúng ko? vài tháng sau mình sẽ nâng cấp VGA len DDr5...zotac gtx750 ko cần nguồn phụ phai ko bro...nguồn mình ko có chân 6pin

daikyminh

Thành viên
27in lg ips chơi ko có hiện tượng chóng mặt hoama8t1 hình ảnh cực rõ nét hợp cho làm nét giá rất mềm nhé , mình đã nâng cấp thử 20 pc khách nào cũng khoái , minh co may dàn gt630 kéo thủ 27 in full hd choi game online vô tư ,off line thì để tb hoac thap cao thì ko chịu nổi ^^

vuvinhhavncl

Thành viên
27in lg ips chơi ko có hiện tượng chóng mặt hoama8t1 hình ảnh cực rõ nét hợp cho làm nét giá rất mềm nhé , mình đã nâng cấp thử 20 pc khách nào cũng khoái , minh co may dàn gt630 kéo thủ 27 in full hd choi game online vô tư ,off line thì để tb hoac thap cao thì ko chịu nổi ^^
Bạn mua LCD 27in của LG là mới hay cũ vậy???bạn mua ở đâu ??Nhân tiện mọi người cho hỏi làm net có nên mua LCD cũ hay hok?

daikyminh

Thành viên
Bạn mua LCD 27in của LG là mới hay cũ vậy???bạn mua ở đâu ??Nhân tiện mọi người cho hỏi làm net có nên mua LCD cũ hay hok?
cũ bảo hành 6t làm net cần thu hồi vốn nhanh , mình làm net gần 10 năm cảm thấy mấy con lcd hàng cũ hay hàng kho hoac hàng mới tỷ lệ lỗi như nhau , mà xui xui xài 1 thời gian có vài con có điểm chết hay sọc chỉ chả làm sao cứ để chạy vẫn good lúc lên hình có thấy điểm chết đâu , con lcd tạch đèn thì mình chưa bị ^^

tonyco86

Thành viên
cám ơn bạn !!! vậy là con Gt640 mình gánh nổi 27in với game online rồi

le trong buu

Thành viên
dàn mình đang xài.
GT630 2gb/128bit/ddr3.
màng 20 in LG.
Chip G3220.
Ram 4gb.
nguồn accbel 350w.
các bác cho hỏi cái card GT630 này nó keo nổi màng hình 24in full HD không, chơi game CSGO hoặc LOL, FF3.
và giá cả màng hình 24in IPS củ bảo hành 6th giờ tầm bao nhiu vậy

daikyminh

Thành viên
dàn mình đang xài.
GT630 2gb/128bit/ddr3.
màng 20 in LG.
Chip G3220.
Ram 4gb.
nguồn accbel 350w.
các bác cho hỏi cái card GT630 này nó keo nổi màng hình 24in full HD không, chơi game CSGO hoặc LOL, FF3.
và giá cả màng hình 24in IPS củ bảo hành 6th giờ tầm bao nhiu vậy
minh co cm bên trên đó keo duco 27 in full hd voi game online

doanthanh1410

Năng động
Xin chào các bạn!

Hiện tại phòng máy em có 25 máy với cấu hình sau:
Cpu: G1840 2.8hz
VGA: Zotac GT640 1GB/R3/128bit
Ram: 4gb bus 1600
Main: Asus H81 M-k
Nguồn: Acbel 350w
LCD: AOC Led E2661FW sieu mỏng

Hiện nay em có khoảng 50chai...em muốn nâng cấp lên màn hình 27in (tham khảo giá cỡ 2c3)...ko biết card VGA của em có chiến nổi 27in ko...máy treo ff3 với lol,fb cùng lúc ko có gặp vấn đề gì nhiều.Sẵn các bạn cho mình hỏi dàn máy mình kinh doanh dc 1 năm rưỡi rồi chưa gặp 1 vấn đề gì về sự cố, nhưng có tiệm net mới khai trương nên em muốn nâng cấp sao để cạnh tranh( cấu hình nó 24in...vga 2gb/r5...ram 4g ) em chỉ biết sơ qua vậy thôi!

Em định gắn thêm cây ram 4gb nữa thành 8gb...ko biết có tác dụng gì ko ạh...nghe nói gắn 2cay xài dc công nghe dual gì đó ko biết nữa

Nếu em bán VGA Gt640 với cái màn hình thì giá 2 món đó vào khoảng bao nhiêu ạ !
Cám ơn nhiều
+ Xin tư vấn đôi chút...
- cấu hình kia địa ca chỉ cần nâng cấp cpu lên thôi...
- màn hình 22'' thì nhỡ nhàng qua theo em đổi các lên màn 24'' là hợp lý..k nên chiến 27''
- sau anh ks thêm tầm 2-3 năm nữa thì lcus đó thanh lý nâng cấp lên 27'' là đpẹ anh ạ...
- mỗi vùng 1 thế mạnh và khách hàng chơi anh ạ...có tuỳ số vốn mà anh đang bị giwois hạn 50tr nữa nà...cạnh tranh quan nét nhiều phuwogn án mà nâng cấp là 1 phương án, nâng cấp anh p di coogn ghệ mới p đi trước nó anh ạ,,.

Top Bottom