Có gì mới?

Chia sẻ Menu Game Lite Update [Thay Đổi Diện Mạo]

okethor

Thành viên
bác Toản ơi sao e bật phần quảng cáo nó k hiển thị ra cái j nhỉ

okethor

Thành viên
em chạy ở clinet và sever đều k có như theme bác kia share. thư mục đấy vẫn có file mặc định và e bật quảng cáo nó k hiện j cả hiện mỗi khoảng trắng

okethor

Thành viên
k bác ạ lỗi từ hôm qua đến h vẫn chưa fix được

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
;
Em cũng làm các bước giống bác Nam. Và xác nhận cũng bị lỗi y hệt vậy.
bác cũng bị như e à @@ may quá thế là do menu game. e lại tưởng ko phải, sợ do virus hay gì đó các kiểu thì mệt hơn. vì 11h tối e mới nghịch menu game sáng sớm 6h30 sáng mở ko lên nữa. bt server ko chạm vô luôn @@. thôi để ae test oke hết mình tải sau vậy :D vẫn máu cái menu game ver mới này

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
@Trần Viết Nam Máy em xài kaspersky bản quyền,cấp độ bảo mật cao nhất + không bao giờ xài đồ của người khác nên không download lung tung,vấn đề virus do lây ở em thì 100% là không có rồi,đừng nghe mấy thánh phán lung tung :))

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Em biết nguyên nhân vì sao đang xài ver cũ rồi cài ver mới dưới máy trạm chép lên server bị rồi,chắc mấy bác đã từng chạy menu game trên server,vì khi chạy menu game nó kèm theo 1 process của menu game,process này chạy trực chiến 24/24,khi chép đè vào mà không kill là nó bỏ qua không đè,dẫn đến file này vẫn còn cấu trúc cũ,khi khởi động server lại thằng service nó start gây xung đột với services dẫn đến hiện tượng trên.còn khi instal trực tiếp trên server,trong quá trình instal tự nó check thằng nào đang chạy nó kill sạch và xóa rồi chép file mới vào, xong mới create services nên không lỗi.
Cách khắc phục hoàn toàn không gây lỗi trên là các bác chép file unsintall services.exe lên server rồi chạy nó,xong xóa sạch dữ liệu menu game cũ đi,rồi chạy file install full trực tiếp trên server là ok :D
Lưu ý;Nguyên source Menu Game em code 100% bằng autoit,và mã hóa nên không tránh khỏi bị các phần mềm anti nhận diện nhầm là virus,em đã scan tất cả file của em trên virustotal.com đều trong diện tạm chấp nhận được (nhận nhầm dưới 8%) em mới đóng gói hoàn thiện đó :D

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
@Trần Viết Nam Máy em xài kaspersky bản quyền,cấp độ bảo mật cao nhất + không bao giờ xài đồ của người khác nên không download lung tung,vấn đề virus do lây ở em thì 100% là không có rồi,đừng nghe mấy thánh phán lung tung :))
ko phải. a sợ a làm gì lung tung bị virus ý :D chứ của e đâu vấn đề gì

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam

Cái nền on-offline e để trong suốt hết được k?, còn cái font e chỉnh về như ver trước ý. :D - đòi hỏi nhiều quá ngại thế

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Cái nền On Off em để trong suốt thì được,còn font vì theme mặc định em share như vậy,nếu ai không biết làm theme để như vậy mà xài font chữ kia nhìn xấu lắm.mai em update xóa nền On Off

okethor

Thành viên

cái quảng cáo được 1 lúc thì nó lại biến mất. nó hiện ra cái reinstall

okethor

Thành viên
để tầm 5s thỉnh thoảng bị như thế nào

Top Bottom