Có gì mới?

Hỏi Máy trạm đang chơi bị đứng

minhchau

Thành viên
Nhờ các cao nhân giúp e với ạ, e dùng bootrom trước không sao nhưng dạo này bị tình trạng đang chơi thì đứng máy luôn, tắt ứng dụng trên pmtt cũng không được luôn, phải reset lại máy ( chỉ bị một máy ) có lúc reset xong khoảng 40p sau lại bị, có lúc không.
các bác xem giúp e lỗi này do đâu với ạ, e cảm ơn ( cấu hình máy e: H81 M-D , G2020, 4G, GT730 )

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
Nhờ các cao nhân giúp e với ạ, e dùng bootrom trước không sao nhưng dạo này bị tình trạng đang chơi thì đứng máy luôn, tắt ứng dụng trên pmtt cũng không được luôn, phải reset lại máy ( chỉ bị một máy ) có lúc reset xong khoảng 40p sau lại bị, có lúc không.
các bác xem giúp e lỗi này do đâu với ạ, e cảm ơn ( cấu hình máy e: H81 M-D , G2020, 4G, GT730 )
Kiểm tra ram máy bị treo đi bạn, nếu chưa được thì down phần mềm Speccy về kiểm tra nhiệt độ.

minhchau

Thành viên
e có rút ram ra lau rồi nhưng thi thoảng vẫn bị bác ạ :( , để e down thử Speccy về kiểm tra xem, cảm ơn bác

korolan

Thành viên
kiểm tra thêm cái card màn hình rời luôn nha bạn, đôi lúc cũng do cái card nó hành nữa đó.

Lúc trước mình cũng bị vậy. Nguyên nhân là do bị rò điện case cpu

minhchau

Thành viên
e mua ram mới cắm vô mấy hôm nay thấy ổn định rồi, nhưng các máy khác thi thoảng bị lỗi đang chơi mất phone không nghe được, reset lại máy lại nghe phone bình thường :(

langtudatinh1989

Thành viên
Mình ko biết bị gì mà hình như cái Main với con CPU có gì đó sai sai...

minhchau

Thành viên
sai chi ạ, cấu hinhh nhà e đó 20 máy main h81, 5 máy main b75 a

net8

Thành viên
Kiểm tra nhiệt độ máy rồi tính tiếp, đang chơi mà đơ thì cũng nhiều nguyên nhân:
- Nóng chip do quạt quay yếu, bột tản nhiệt kém
- Chip điều khiển card Lan vấn đề, cắm thử card rời xem sao
.... thử rồi tính tiếp :D

Top Bottom