Có gì mới?

Hỏi máy trạm buổi tối không boot được .. lỗi "Retry 10s..."

phanlanvungtau

Thành viên
khoảng 4 ngày nay, các máy trạm của em bị lỗi khởi động lên, không boot được vào windows, hiển thị bảng thông báo với dòng cuối: "Could not open SAN device ... Retry 10s.."

mong nhận được tư vấn, và hỗ trợ các bác ah.

em xin cảm ơn trước!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Lỗi này thường chỉ trên một vài máy (do thiết lập trong bios) Không lẽ bị nguyên dàn? Lần sau khi hỏi nên nói chi tiết, ví dụ dùng bootrom gì.....

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
bạn dùng CSMBoot ?.Nếu dùng CSMBoot thì update thử lên pack mới.Hoặc LH KTV họ giúp

phanlanvungtau

Thành viên
em đính kèm ảnh:

bị cả phòng, chỉ bị sau 10h PM

phải khởi động lại server mới hết ạ

Em dùng bootrom Gcafe HB 1.0.0.3597 ạh

phanlanvungtau

Thành viên
Trước đó có chỉnh sửa gì trong modem không? Hoặc lắp thêm các thiết bị multimedia (camera, TV thông minh....)

em cũng nghi ngờ đá ip, nhưng ít nhất 1 tháng nay e ko đụng vào mordem hay wifi ... hiện tại (10h42' PM, còn 2 khách đang chơi, những ai vừa tắt máy là ko mở lại được, các máy trống cũng ko lên được)

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
em cũng nghi ngờ đá ip, nhưng ít nhất 1 tháng nay e ko đụng vào mordem hay wifi ... hiện tại (10h42' PM, còn 2 khách đang chơi, những ai vừa tắt máy là ko mở lại được, các máy trống cũng ko lên được)
Không dùng Gboot nên kg rành, nhưng xem hình thì nghi nghi có thiết bị nào đó đang mở giao thức khác làm xung đột - Chỉ lạ là tại sao sau 22h mới bị. Hay thử mượn modem nào đó test xem.

phanlanvungtau

Thành viên
Không dùng Gboot nên kg rành, nhưng xem hình thì nghi nghi có thiết bị nào đó đang mở giao thức khác làm xung đột - Chỉ lạ là tại sao sau 22h mới bị. Hay thử mượn modem nào đó test xem.

mình theo dõi được 3 ngày, hum qua quên lấy đt chụp, và cũng ko mở đêm nên tắt lun server ... hum nay vẫn bị lên chụp ngay up lên mạng nhờ các bác nào đừng gặp trường hợp này

nếu restart Server lại là hết bị ngay ạ

minh10071

Năng động
mình theo dõi được 3 ngày, hum qua quên lấy đt chụp, và cũng ko mở đêm nên tắt lun server ... hum nay vẫn bị lên chụp ngay up lên mạng nhờ các bác nào đừng gặp trường hợp này

nếu restart Server lại là hết bị ngay ạ[/QUOTE
giam cache RAM cho game thử xem

phanlanvungtau

Thành viên

nguy to rồi các bác ơi, e vừa tắt server rồi mở lại, tắt lun moderm, máy tính tiền, mà các máy trạm vẫn ko lên

vẫn lôi "Retry 10s ..."

cao nhân nào giúp em đêm nay với ạ . em xin cảm ơn trước!!!!

hjep

Moderator
Đụng DHCP đó, vào modem chỉnh lan nhận wifi từ 1-50, còn gboot đặt từ .201 chắc ăn vậy thôi boot bt à

netmetro

Guest
chỉ bị sau 10g chắc là có ai chỉnh gì đó,. không cho dùng sau 10g

hjep

Moderator
Tối hết khách e gởi e cái ultraview e xem thử phát

phanlanvungtau

Thành viên
Tối hết khách e gởi e cái ultraview e xem thử phát

em cảm ơn các bác đã tận tình hướng dẫn, kết quả cuối cùng là phải cài lại ah

Nhân viên hỗ trợ, từ trung tâm Gcafe đã teamview và test hết ko ra lỗi, KTV trực tiếp qua cũng ko fix được ạ

==> kết quả là cài lại hết ạ

xin phép admin closed topic nếu cần. thanks all!

Top Bottom