Có gì mới?

Hỏi Máy bị treo màn hình BIOS

haidaobr

Năng động
Mình cần trợ giúp vđ sau : bật nguồn , máy vào dc màn hình BIOS đen ( nhấn Del hoặc F2 để vào setup ) rồi treo ở đó luôn. Tắt đi mở lại ráng cái nữa thì vào dc khúc nhấn F7 Advance rồi lại treo , đã thử đem ram sang máy khác thì ok. Đã tháo pin ra rồi lắp lại. Hỏi các cao nhân khả năng cao là bị lỗi phần nào để m thay . Xin cảm ơn. Main asus H81 MK

Attachments

1,2 MB · Đã xem: 56

hjep

Moderator
Gỡ RAM chùi đi bác + tháo pin CMOS để 5p

haidaobr

Năng động
Quên nói thêm là trước khi bị tình trạng như vậy thì máy đột ngột dump xanh khi khách đang chơi

hjep

Moderator
Á bác tháo RAM + ping CMOS rồi á, e đọc k kỹ sr bác nhiều {17}

hjep

Moderator
Main Asus e k có xài nên k rõ lắm, e xài giga thôi thường giga nó treo vậy e tháo RAM chùi chùi lên bình thường. Hóng cao nhân khác giúp bác nhé 8->

neuphai011

Thành viên
Vấn đề của bạn mình gặp nhiều lần ở máy có ổ cứng, nếu đúng vậy thì bạn tháo dây sata hdd ra là máy khởi động bình thường nhé, và thay ổ hdd hoặc ssd khác. Nếu ko phải máy có ổ cứng thì bạn xem rút dây bàn phím thử nhé, đôi khi kẹt phím gì đó máy cũng bị tình trạng trên. chúc bác thành công.

Do Hoang

Thành viên
Trường hợp này tôi gặp rồi , là do chip CPU bị lỗi , bác thử thay chip máy khác vào có hết ko .

Vuong Tuan

Thành viên
Địa điểm
Bình Dương, Việt Nam
1/ Vệ sinh socket CPU, RAM, VGA và gỡ pin CMOS ra 1 lát ráp toàn bộ lại.
2/ Để ý cái quạt CPU và tiếng Bíp nếu có load bios
3/ Đang chơi dump xanh thì bác kiểm tra lại 1: kiểm tra cáp lan trên server. 2: Xem lại cach máy trạm
4/ Lỗi main:
Dựa vào những thứ ở trên bác tháo lap và test sẽ loại trừ ra được va biết lỗi ở đâu liền.
Thời gian test mấy cái này tâm 20 phút.

trước mình xài asus P8 h61 mle cũng dính 2 main bị vậy? nó bị lỗi main :D , còn của bạn nên tháo hết ra rồi test = linh kiện ở máy khác xem sao.

Top Bottom