Có gì mới?

Hỏi mấy bác giúp em về game Gta online

beck209

Thành viên
trước tiên net e xài gcafe VNG, tính tiền csm 5.6.2.
chuyện là thế này. tiệm net nhà e có cái game gta online để chơi ( web đây ạ http://samp.vn/ ). khi cài xong test thử 1 máy thì chơi bình thường. nhưng mà khi triển khai ra máy trạm thì nó có vấn đề là : đang chơi thì bị đứng máy. phải reset, reset xong chơi gta nữa thì bị nữa. nói chung là chỉ bị mỗi game này thôi. e đã xoá đi , tải lại, cài lại trên dưới 10 lần mà vẫn bị. tăng giảm cache tùm lum mà vẫn ko xong ạ.
Thực sự mà nói thì game này chơi hay và rất vui các bác ạ. từ lúc e cái là khách e chuyển sang chơi môn này luôn. bỏ Lol , chỉ treo fifa, bỏ cả infes để chơi trò này. game nó bị lỗi cái là khách nó la ì xèo, tụi nó bắt phải có game đó. nay e đăng bài này để xin các cao nhân giúp e khắc phục lỗi đó ạ. chân thành cảm ơn các bác.
À còn 1 vấn đề nữa là cũng 1 tiệm net khác của e xài csm boot và tính tiền 5.6.0. cũng cài game Gta online và chạy rất bình thường, ko bị 1 lỗi gì hết. 2 tiệm cấu hình giống nhau nha các bác.

hieutu007

Thành viên
trước tiên net e xài gcafe VNG, tính tiền csm 5.6.2.
chuyện là thế này. tiệm net nhà e có cái game gta online để chơi ( web đây ạ http://samp.vn/ ). khi cài xong test thử 1 máy thì chơi bình thường. nhưng mà khi triển khai ra máy trạm thì nó có vấn đề là : đang chơi thì bị đứng máy. phải reset, reset xong chơi gta nữa thì bị nữa. nói chung là chỉ bị mỗi game này thôi. e đã xoá đi , tải lại, cài lại trên dưới 10 lần mà vẫn bị. tăng giảm cache tùm lum mà vẫn ko xong ạ.
Thực sự mà nói thì game này chơi hay và rất vui các bác ạ. từ lúc e cái là khách e chuyển sang chơi môn này luôn. bỏ Lol , chỉ treo fifa, bỏ cả infes để chơi trò này. game nó bị lỗi cái là khách nó la ì xèo, tụi nó bắt phải có game đó. nay e đăng bài này để xin các cao nhân giúp e khắc phục lỗi đó ạ. chân thành cảm ơn các bác.
À còn 1 vấn đề nữa là cũng 1 tiệm net khác của e xài csm boot và tính tiền 5.6.0. cũng cài game Gta online và chạy rất bình thường, ko bị 1 lỗi gì hết. 2 tiệm cấu hình giống nhau nha các bác.

Game GTA bạn nói có phải GTA San Andrea ko vậy? Game này do dùg bản Crack nên nó bị vậy. Nhà mình khách chơi thích nhưng cũng hay bị dis . Cách đơn giản để chơi ko bị Dis là bác dùng Win 7 64 bit. Nhà mình chơi Win 7 32 bit bị dis liên tục nhưng qua 64 bit thì ko bị nữa....
Dùng Win 7 64 bit thỉ chơi được nhiều Game hơn nhưng boot lâu hơn Win 32.

beck209

Thành viên
Game GTA bạn nói có phải GTA San Andrea ko vậy? Game này do dùg bản Crack nên nó bị vậy. Nhà mình khách chơi thích nhưng cũng hay bị dis . Cách đơn giản để chơi ko bị Dis là bác dùng Win 7 64 bit. Nhà mình chơi Win 7 32 bit bị dis liên tục nhưng qua 64 bit thì ko bị nữa....
Dùng Win 7 64 bit thỉ chơi được nhiều Game hơn nhưng boot lâu hơn Win 32.
nhà mình xài win7 64 mà bạn. mình cũng ko biết có phải gta san andrea ko. có web đó bạn. samp.vn

kysusieuhang

Thành viên
Đúng là game viet nam tự việt hóa server cùi, tải về tính thử xem sao mà đăng ký tài khoản ko dc :)

nguyenvanngochan

Năng động
lỗi này mình biết đây ! Tốt nhất là để samp vào menu game rồi để khách tự cài sẽ không bị lỗi ! Vì mình có 2 dàn # nhau caì bên dàn A chạy ok dàn B hay bị treo có khi mất kết nối máy tính tiền luôn !
Chúc Bác thành công !!!

beck209

Thành viên
lỗi này mình biết đây ! Tốt nhất là để samp vào menu game rồi để khách tự cài sẽ không bị lỗi ! Vì mình có 2 dàn # nhau caì bên dàn A chạy ok dàn B hay bị treo có khi mất kết nối máy tính tiền luôn !
Chúc Bác thành công !!!
đúng rồi bác. mất kết nối trên máy tính tiền luôn. để e cài giống bác xem sao. nhưng mà e phần tải về vô USB. rồi lấy USB cắm vào máy trạm. exact ra rồi chơi. nó cũng vẫn bi như vậy. :). như vậy là sao bác.

nguyenvanngochan

Năng động
file cài đặt samp đuôi .exe mà bác ! trong máy có sẵn game Gta SAN chỉ cần cài vào thư mục Gta là xong mà !

kysusieuhang

Thành viên
đố bác đăng ký dc nick nữa đó. Toàn báo "tài khoản ko dc có ký tự đặc biệt hay số..." vào trang hướng dẫn cài đặt thi 2link chết.

beck209

Thành viên
đố bác đăng ký dc nick nữa đó. Toàn báo "tài khoản ko dc có ký tự đặc biệt hay số..." vào trang hướng dẫn cài đặt thi 2link chết.
mình đăng ký giùm vài đứa trong tiệm net rồi bác. ;D. để mình ví dụ rồi bác làm theo nhé. tên của bác là nguyenvanngochan thì bác đặt là nguyen_vanngochan or nguyenvan_ngochan. tên đăng ký là ko có số. phải có 1 cái ( _ ) tức là Shift - ý.

kysusieuhang

Thành viên
oh phải có cái _ thì đúng là thằng server này tào lao thật, rồi câu báo lỗi khi ko đăng ký dc cũng báo tào lao lun :D
Bác cho hỏi là mình tải file .rar về bung ra chạy file gta.exe thì nó giống y như bản gta 4 offline có khác gì đâu mà online nhỉ?

beck209

Thành viên
oh phải có cái _ thì đúng là thằng server này tào lao thật, rồi câu báo lỗi khi ko đăng ký dc cũng báo tào lao lun :D
Bác cho hỏi là mình tải file .rar về bung ra chạy file gta.exe thì nó giống y như bản gta 4 offline có khác gì đâu mà online nhỉ?
bạn exact ra thư mục gta andrea. rồi tìm trong thư mục đó cái icon tên là samp thì vào game. đó là online.

kysusieuhang

Thành viên
Sau một hồi ngâm cứu muốn chơi phải qua nhiều bước đăng ký rồi add server từa lưa, kết luận ko thích hợp cho các cháu mù tin học :D

beck209

Thành viên
Sau một hồi ngâm cứu muốn chơi phải qua nhiều bước đăng ký rồi add server từa lưa, kết luận ko thích hợp cho các cháu mù tin học :D
:D. từ từ nghiên cứu sẽ ra à. trò này chơi vui lắm bac. mình còn ghiền trò này nữa nói chi tụi game thủ kia ;))

beck209

Thành viên
có ai có cách sửa nào ko ạ. e bối rối wa :(

mitadona

Thành viên
Không biết bác chơi server nào , Bác thử xoá hết vào Server Rgame.vn tải lại từ đầu thử xem

nguyenvanngochan

Năng động
vậy bác thử xóa gta san rồi down bản mới về + samp.exe xem sao ! hoặc xóa trên sever game rồi cho tải lại !

Top Bottom