Có gì mới?

Hỏi Main sv tắt 1 ngày là bật ko lên, anh em bắt bệnh giúp

snoob291

Thành viên
Máy SV mình hễ ngày nào tắt là qua hôm sau bật ko lên, quạt cpu ko chạy, đèn main vẫn nháy bình thường. Bấm nút nguồn ko có tín hiệu gì như là chưa bấm. E phải tháo ram ra gắn lại rồi sấy cái main 1 lúc nó mới lên. Bác nào có kinh nghiệm bắt bệnh giúp e với. Ko bít có phải do nút nguồn hay là do cái 2 cái chân nguồn ko nữa :(

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bệnh này muôn hình muôn vẻ, tạm kết là mian không ổn. Khuyến cáo đừng tắt server (chả mấy xu điện đâu). Khái niệm tắt hay để máy 24/24 các diễn đàn hàng đầu TG cũng tranh cãi không có hồi kết. Trường hợp bạn tui chân thành khuyên cứ để 24/24. Vài ngày reset server 1 lần.

snoob291

Thành viên
Vâng bác, em mở đêm nên mở suốt bác à. Chỉ là lúc bị cúp điện hoặc có việc phải đóng thì mới tắt :D
Bệnh này muôn hình muôn vẻ, tạm kết là mian không ổn. Khuyến cáo đừng tắt server (chả mấy xu điện đâu). Khái niệm tắt hay để máy 24/24 các diễn đàn hàng đầu TG cũng tranh cãi không có hồi kết. Trường hợp bạn tui chân thành khuyên cứ để 24/24. Vài ngày reset server 1 lần.

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Khả năng main bác bị lỗi rồi cứ để vậy cày cho đến lúc tắt thở và bác cũng nên chuẩn bị sẵng một cái main khác đề phòng em nó ra đi vào đêm giao thừa {63}

hjep

Moderator
Tháo pin CMOS ra để 10p gắn lại lên à

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
đoán bệnh online khác nào thầy bói xem voi tùy thuộc vào gia chủ mô tả thế nào thôi nếu bị pin cmos thì ít nhất cũng kích được nguồn quạt quay mà không xuất hình đằng nay chủ top mô tả " Bấm nút nguồn ko có tín hiệu gì như là chưa bấm " . nếu muốn biết chính xác cuối ngày chủ top shutdown máy đi rồi bật lại xem còn lên không sẽ rõ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
đoán bệnh online khác nào thầy bói xem voi tùy thuộc vào gia chủ mô tả thế nào thôi nếu bị pin cmos thì ít nhất cũng kích được nguồn quạt quay mà không xuất hình đằng nay chủ top mô tả " Bấm nút nguồn ko có tín hiệu gì như là chưa bấm " . nếu muốn biết chính xác cuối ngày chủ top shutdown máy đi rồi bật lại xem còn lên không sẽ rõ
Như từ đầu anh nói, bệnh này muôn hình muôn vẻ, Chính cái máy chủ anh (chạy H61) mất điện lâu là bấm như không bấm, chả thấy gì, anh phải chế 1 dây kích nguồn, cho nó chạy tầm 5p thì mới mở máy bình thường. (lúc mất điện lâu - trời ẩm). Sau anh thay bộ nguồn thì hết.

Top Bottom