Có gì mới?

Mất tiền esale do bị teamviewer

Bạch Yến

Thành viên
mấy anh giải thích vấn đề này hộ e với. tức từ hôm qua tới nay
Em bán thẻ của ht esale. lần trước e bị ai đó teamviewer in mất 1 cái thẻ 200k mà trong khi đó máy e ko hề yêu cầu kết nối teamviewer và đã tắt teamviewer đi. thấy vậy nên chồng e mới gở bỏ teamviewer khỏi máy chủ luôn. do trước máy có vấn đề nên ck e mới tải teamviewer về và nhờ nv bên CSM sữa dùm . xong rồi cung tắt bỏ nhưng ko có gở khỏi máy chủ. hôm qua e lại bị tình trạng có nguoi teamviewer in thẻ. do là e vừa đăng nhập esale vào để bán thẻ cho khách. in thẻ xong e chưa kịp khóa lại mà quay qua thối tiền cho khách thì nhìn lên màng hình thấy chuột đang chạy nhấn bán cái thẻ 300k. e hết hồn mới quơ chuột qua lại mà ko kịp với nó. thế là nó coppy nhanh và e mất cái thẻ.
Vấn đề là sao nó nhanh vậy. từ lúc e in thẻ tới lúc e phát hiện nó đang nhấn bán thẻ chỉ có 2p. sao nó biết e đang đăng nhập esale vậy. mà lúc nó thao tác chuột ko giông như mấy lúc đang teamviewer sữa máy vì màng hình ko tối đi và e cug ko có mở teamviwer. giống như nó đang ngồi máy khác xem màng hình máy chủ của em vậy. mà sao nó điều khiển dc máy e mà ko cần sự đồng ý teamviewer của e và ko cần id và pass vậy
Bác nào biết giải thích vấn đề này giúp e với. e tức quá. khả năng người có thể teamviewer máy e là ai

trongnguen2108

Năng động
co teamwilel thid củng sao bán dc nhỉ,ko hiểu luôn.Vì mổi lần bán hàng phải nhập mã OTP trên dt.

Bạch Yến

Thành viên
co teamwilel thid củng sao bán dc nhỉ,ko hiểu luôn.Vì mổi lần bán hàng phải nhập mã OTP trên dt.
phần esale bên mình chỉ nhập 1 lần mã OTP rồi thôi. chứ ko fai mỗi lần in thẻ là nó báo 1 mã OTP khác. do mình chưa nhấn thoát esale nên nó teamviewer nhấn bán thẻ rồi nhấn coppy nhanh

Bùi Hùng Phi

Thành viên mới
Theo mình biết nếu dùng botroom thì k cần teamview vẫn có thể chỉnh được . Quán mình nhân viên garena cài game hay sửa lỗi ng ta tự vào máy tính tiền được k cần teamview

nickxxx

Thành viên
Esale. nếu dùng phần mềm esale thì khi teamview sẽ bị đá. không kết nối được.
Còn nếu dùng Web thì bán bình thường.
Bạn kiểm tra kĩ lại xem.

ngdcnam

Năng động
Không rành kỹ thuật mà làm chủ net khổ thật. Có 2 khả năng :

- Cái teamviewer cài sẵn trên tính tiền CSM, có lần tôi thấy nhân viên CSM tự remote lên máy tính tiền mà mình chưa đề nghị hỗ trợ gì cả

- Người cài boot rom đăng nhập máy tính tiền bằng remote destop ở phiên làm việc từ xa, mà ở phiên local bác đang sử dụng không thấy được.

Log file của teamviewer thì tôi không biết nó nằm ở chỗ nào, chứ nếu là remote destop của windows thì bác làm theo để truy ra : http://answers.microsoft.com/en-us/...ost-logs/1b578742-5222-41d0-9b0e-abc4893c7b7c

netmetro

Guest
không cần phải phình vấn đề to tát rồi nói đỡ không nổi , nặng quá ghê ghớm quá! hết sức bình tĩnh và tìm ra vấn đề giải quyết
bình tĩnh chưa !
hiện nay , ngoài teamviewer ra còn có rất nhiều phần mềm có chức năng tương tự với nhiều cái tên khác! bình tĩnh chưa, tui sẽ còm men nói tiếp.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Không rành kỹ thuật mà làm chủ net khổ thật. Có 2 khả năng :

- Cái teamviewer cài sẵn trên tính tiền CSM, có lần tôi thấy nhân viên CSM tự remote lên máy tính tiền mà mình chưa đề nghị hỗ trợ gì cả

- Người cài boot rom đăng nhập máy tính tiền bằng remote destop ở phiên làm việc từ xa, mà ở phiên local bác đang sử dụng không thấy được.

Log file của teamviewer thì tôi không biết nó nằm ở chỗ nào, chứ nếu là remote destop của windows thì bác làm theo để truy ra : http://answers.microsoft.com/en-us/...ost-logs/1b578742-5222-41d0-9b0e-abc4893c7b7c
Loại trừ khả năng remote desktop, Vì khi điều khiển thì máy của khổ chủ sẽ bị khóa màn đăng nhập (CTRl + Alt +Del). Với lại nếu gia chủ dùng IP động sẽ rất khó để xác định mà remote. Ở đây đang thấy nó thao tác mà. Chắc bị cài lén 1 soft remote nào đó rồi.

huutinhbt

Năng động
trong thiết lập của esale có 1 dòng "Xác nhận trước khi tắt điều khiển từ xa như teamview..." check vô cái này mỗi khi phần mềm esale đang chạy mà có kèm teamview nó sẽ có bảng cảnh báo hiện lên

Luân Liều Lĩnh

Guest
Em bán thẻ của ht esale. lần trước e bị ai đó teamviewer in mất 1 cái thẻ 200k mà trong khi đó máy e ko hề yêu cầu kết nối teamviewer và đã tắt teamviewer đi. thấy vậy nên chồng e mới gở bỏ teamviewer khỏi máy chủ luôn. do trước máy có vấn đề nên ck e mới tải teamviewer về và nhờ nv bên CSM sữa dùm . xong rồi cung tắt bỏ nhưng ko có gở khỏi máy chủ. hôm qua e lại bị tình trạng có nguoi teamviewer in thẻ. do là e vừa đăng nhập esale vào để bán thẻ cho khách. in thẻ xong e chưa kịp khóa lại mà quay qua thối tiền cho khách thì nhìn lên màng hình thấy chuột đang chạy nhấn bán cái thẻ 300k. e hết hồn mới quơ chuột qua lại mà ko kịp với nó. thế là nó coppy nhanh và e mất cái thẻ.
Vấn đề là sao nó nhanh vậy. từ lúc e in thẻ tới lúc e phát hiện nó đang nhấn bán thẻ chỉ có 2p. sao nó biết e đang đăng nhập esale vậy. mà lúc nó thao tác chuột ko giông như mấy lúc đang teamviewer sữa máy vì màng hình ko tối đi và e cug ko có mở teamviwer. giống như nó đang ngồi máy khác xem màng hình máy chủ của em vậy. mà sao nó điều khiển dc máy e mà ko cần sự đồng ý teamviewer của e và ko cần id và pass vậy
Bác nào biết giải thích vấn đề này giúp e với. e tức quá. khả năng người có thể teamviewer máy e là ai
bạn à, esale mở lên trước bạn mở teamviewer là bị đóng team ngay, đó là cơ chế tự động của esale nhằm tránh mất cấp tiền khi sử dụng. Còn bị nhiều lần như thế thì bạn đã bị hack máy tính rồi, hãy cài lại windows ngay tránh mất nhiều thêm. Và nên nhớ tránh dùng teamviewer bản mới nhất, hãy dùng teamviewer 4 bản ko cần cài đặt như thế sẽ ko ảnh hưởng tới máy tính mà còn có thể sử dụng trình đk từ xa nhé!

ngdcnam

Năng động
Loại trừ khả năng remote desktop, Vì khi điều khiển thì máy của khổ chủ sẽ bị khóa màn đăng nhập (CTRl + Alt +Del). Với lại nếu gia chủ dùng IP động sẽ rất khó để xác định mà remote. Ở đây đang thấy nó thao tác mà. Chắc bị cài lén 1 soft remote nào đó rồi.

Có tool bác à , search từ khóa " remote desktop multiple users windows 7 ", họ trích xuất trong các bản windows server ra

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Có tool bác à , search từ khóa " remote desktop multiple users windows 7 ", họ trích xuất trong các bản windows server ra
Ồ, vừa search, đúng như you nói. Đang cần cái này :D Máy nhà mình con bé coi (mẫu giáo) mỗi lần mình remote phát nó khóa login lại, bé kg biết mở. Để tham khảo cái này phát :D Tại dùng server làm máy tính tiền.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Vừa thử cái bạn nói. Mình làm theo hướng dẫn này
How to Enable / Disable Multiple RDP Sessions in Windows 2012
Rồi bật cam lên quan sát màn hình. Đúng là điều khiển được hết mà màn hình vẫn không có chuyển biến gì (kg biết đang bị điều khiển).

ngdcnam

Năng động
Vừa thử cái bạn nói. Mình làm theo hướng dẫn này
How to Enable / Disable Multiple RDP Sessions in Windows 2012
Rồi bật cam lên quan sát màn hình. Đúng là điều khiển được hết mà màn hình vẫn không có chuyển biến gì (kg biết đang bị điều khiển).

Từ windows server 2003 đã có tính năng này.

Nó cho đăng nhập quyền administrator 1 phiên làm việc tại chổ và 3 phiên làm việc từ xa.

Riêng các bản windows destop thì nó khóa tính năng này, add thêm tool vào thì được

jonnypham

Thành viên
Từ windows server 2003 đã có tính năng này.

Nó cho đăng nhập quyền administrator 1 phiên làm việc tại chổ và 3 phiên làm việc từ xa.

Riêng các bản windows destop thì nó khóa tính năng này, add thêm tool vào thì được
Cái này làm từ lâu rồi mà Bác, muốn bao nhiêu Connect cũng được, vì nó cho chỉnh số lượng Connecting bằng tay

ngdcnam

Năng động
Cái này làm từ lâu rồi mà Bác, muốn bao nhiêu Connect cũng được, vì nó cho chỉnh số lượng Connecting bằng tay

Bao nhiêu connect cũng được nhưng không có quyền full control như quyền user administrator, chỉ có quyền read không thôi.Muốn được kết nối hơn 3 user với quyền administrator phải mua license của microsoft

Tôi đã làm đủ cách tạo user a hay b add vào group admnistrator cũng không có tác dụng.

Có một số tool của bên thứ 3 cài vào thì được nhưng các quản trị viên của hệ thống domain controller hay workstations không dám mạo hiểm vì sợ bị mã độc.

Đinh Hữu Hòa

Moderator
Bạn thử kiểm tra trên modem xem có mở cổng 4899 không. Hoặc modem có mở cổng nào nghi ngờ thì đóng lại.
4899 là cổng mặc định của radmin, với radmin thì khi cài đặt họ có thể thiết đặt tài khoản đăng nhập từ xa ngay trên may của bạn.
Radmin có thể để chế độ chạy ẩn (không có icon trên taskbar). Khi remote máy vẫn hoạt động bình thường, có thể chiếm chuột hoặc không chiếm chuột (do người cài thiết đặt).
Nhưng thông thường radmin cũng giống như teamviews khi chạy esale nó sẽ tắt. Trừ khi thay tên service của nó thì esale không phát hiện ra để tắt.

jonnypham

Thành viên
Bao nhiêu connect cũng được nhưng không có quyền full control như quyền user administrator, chỉ có quyền read không thôi.Muốn được kết nối hơn 3 user với quyền administrator phải mua license của microsoft

Tôi đã làm đủ cách tạo user a hay b add vào group admnistrator cũng không có tác dụng.

Có một số tool của bên thứ 3 cài vào thì được nhưng các quản trị viên của hệ thống domain controller hay workstations không dám mạo hiểm vì sợ bị mã độc.
Không bị mã độc gì cả, cái vụ Remote nhiều User tui đã làm cách đây 7 năm trước rồi :). Connect nolimit user luôn, tùy Server mạnh hay yếu để gánh số lương connecter thôi.

Top Bottom