Có gì mới?

Hỏi Máy mới ráp nhưng chơi Liên Minh và Fifa bi lag và đứng máy

kimhysinh

Thành viên
Mình mới ráp 30 máy cấu hình như vầy
Colorfull H110
G4400
RAM 4GB
VGA GT730
linh kiện mới 100%
.. mình mới rap được vài ngày và đưa vào sử dụng.. sử dụng phần mềm CSM.. khi khách chơi liên mình thì bị lag và đứng máy. có khi treo luôn.. mình không biết nguyên nhân là do phần mềm hay phần cứng

clubcar068

Thành viên
Colorfull H110
G4400
RAM 4GB
VGA GT730
linh kiện mới 100%
.. mình mới rap được vài ngày và đưa vào sử dụng.. sử dụng phần mềm CSM.. khi khách chơi liên mình thì bị lag và đứng máy. có khi treo luôn.. mình không biết nguyên nhân là do phần mềm hay phần cứng
1) Cùng ý kiến bác cho cấu hình SV kéo 30 máy của bác để mọi người biết mà tư
vấn.
2) Tất cả các máy con đều treo hay chỉ bị 1 hoặc 2 máy treo?

vanhocdoan

Thành viên
Nếu hiện tượng đúng máy và Lag chỉ gặp ở LOL và Fifa các game khác đều bình thường thì phần nhiều nghiên về phần mềm .
- Source game lổi xóa và cài lai với CSM thì bạn cần đổi tên thư mục game "VD thư mục cũ bạn là lienminh giờ đổi thành lienminhABC "
- Image và Driver Vga lổi cái này với người có kinh nghiệm thì khá đơn giản nhưng với người không rành thì rất khó để tạo 1 Image chuẩn .
- Các thiết lập từ Server không hợp lý với cấu hình vd như Cache...

Mong

Thành viên
Colorfull H110
G4400
RAM 4GB
VGA GT730
linh kiện mới 100%

mình củng mới ráp 20 máy nè .....cấu hình
Giga H110
Cpu G4400
Ram 4GB
VGA GT 730 D5
cấu hinh sV

MAIN INTEL SERVER 1200V3

CPU G3250

RAM KINGTON ECC
SSD KINGTON 240G

HDD WD BLACK 1TB

NGUỒN ACBEL 470W PLUS

mà dàn của mình củng bị lác lác ây ,

quaduy

Thành viên
không liên quan nhưng mà sao thấy các bác lắp dàn H110 mà xài VGA 730 có phí quá ko vậy ~X(

hoailinhvn

Thành viên
bác lại cái swicht xem 2 hàng đèn sáng đủ không? đủ 2 hàng là nhận đủ 1G,

jonnypham

Thành viên
Colorfull H110
G4400
RAM 4GB
VGA GT730
linh kiện mới 100%
Xài IMG nào ? Nếu đa cấu hình thì nên Build lại 1 IMG và cài Driver chính hãng đàng hoàng cho nó là ổn

kimhysinh

Thành viên
1) Cùng ý kiến bác cho cấu hình SV kéo 30 máy của bác để mọi người biết mà tư
vấn.
2) Tất cả các máy con đều treo hay chỉ bị 1 hoặc 2 máy treo?

cấu hình sever minh nè
lâu lâu nó treo 1 máy hà.. 1 ngày treo 3 4 lần.. lúc máy này lúc máy kia bác ơi

kimhysinh

Thành viên
Nếu hiện tượng đúng máy và Lag chỉ gặp ở LOL và Fifa các game khác đều bình thường thì phần nhiều nghiên về phần mềm .
- Source game lổi xóa và cài lai với CSM thì bạn cần đổi tên thư mục game "VD thư mục cũ bạn là lienminh giờ đổi thành lienminhABC "
- Image và Driver Vga lổi cái này với người có kinh nghiệm thì khá đơn giản nhưng với người không rành thì rất khó để tạo 1 Image chuẩn .
- Các thiết lập từ Server không hợp lý với cấu hình vd như Cache...
bạn nói mình cũng nghĩ thế.. máy cá nhân mình xài h81 ram 4gb vga 630 i3 kéo full cấu hình game lol va fifa .. mà ko sao.. còn máy tiệm lại bị.. KTV bảo do card 730 yếu ko keo noi 24ich

Quan

Thành viên
Theo mình bạn nên xem lại image và source game nhé. Mà nói thiệt Đã chơi H110 thì lên con g4500 lun chứ 4400 làm gì cho phí

anhtuanqb

Thành viên
Theo mình bạn nên xem lại image và source game nhé. Mà nói thiệt Đã chơi H110 thì lên con g4500 lun chứ 4400 làm gì cho phí
g4500 nó hơn 4400 cái đồ họa, tức hd 530 chứ hiệu năng như nhau thôi, hơn 500 có phí không khi xài vga, còn cấu hình vậy mà lag thì do image rồi

kimhysinh

Thành viên
lỡ rồi bác .hix.. mình cũng nghĩ là soure game.. mà goi KTV xuống 2 lan roi.. no chỉnh chỉnh rồi cung yk nhu ban đầu.. chán lắm bác

jonnypham

Thành viên
Mình cung ko rành nữa.. mình chưa co kinh nghiệm.. goi csm nó cài cho tất cả.. xài colorful nó hành tụi KTV 1 ngày trời vì cái driver..
bạn nói mình cũng nghĩ thế.. máy cá nhân mình xài h81 ram 4gb vga 630 i3 kéo full cấu hình game lol va fifa .. mà ko sao.. còn máy tiệm lại bị.. KTV bảo do card 730 yếu ko keo noi 24ich
Vậy mình nghĩ VNG cài cho bạn IMG đa cấu hình của họ, IMG đó rất dở, chạy rất hay bị lỗi. Bạn nên tự làm 1 IMG cho dàn máy mình. Còn về VGA GT 730 thì kéo 24 hoặc 27 inch Full HD bình thường, không có gì gọi là yếu cả. Nó chỉ yếu khi màn của bạn từ 2K trở lên thôi. VGA mạnh yếu phụ thuộc độ phân giải màn hình chứ không phụ thuộc số inch nha bạn

kimhysinh

Thành viên
Vậy mình nghĩ VNG cài cho bạn IMG đa cấu hình của họ, IMG đó rất dở, chạy rất hay bị lỗi. Bạn nên tự làm 1 IMG cho dàn máy mình. Còn về VGA GT 730 thì kéo 24 hoặc 27 inch Full HD bình thường, không có gì gọi là yếu cả. Nó chỉ yếu khi màn của bạn từ 2K trở lên thôi. VGA mạnh yếu phụ thuộc độ phân giải màn hình chứ không phụ thuộc số inch nha bạn
cám ơn bạn.. mình ko biết tự làm image bạn ơi.. có giống như làm file ghost ko..minh sai main colorfull mà nó cho nhận driver tự động.. lúc đầu xong chuột nó cứ đơ đơ.. tim hoai ko co driver rồi nó nhờ ai team qua mới cài được.. ktv csm mình 1 đứa 6 tháng trong nghề.. 1 đứa 1 năm.. vãi

anhtuanqb

Thành viên
cám ơn bạn.. mình ko biết tự làm image bạn ơi.. có giống như làm file ghost ko..minh sai main colorfull mà nó cho nhận driver tự động.. lúc đầu xong chuột nó cứ đơ đơ.. tim hoai ko co driver rồi nó nhờ ai team qua mới cài được.. ktv csm mình 1 đứa 6 tháng trong nghề.. 1 đứa 1 năm.. vãi
chuyển sang gcafe đi, xài khá ok, csm bửa nay thấy kêu ca nhiều quá, còn mian thì bạn lên trang chủ tải driver usb 3.0 là được, còn lại dùng 3dchip tải hết cài ra là ok

jonnypham

Thành viên
Nó tương tự cài một máy mới hoàn chỉnh, nó chỉ thêm 1 bước là bạn cài chương trình Client của ứng dụng Bootrom bạn đang dùng và cài Client của ứng dụng quản lý máy trạm ( Phần Mềm Tính Tiền bản Client ).

IMG khi cài nên dùng Driver gốc - Driver trên đĩa Main kèm theo hoặc Download trực tiếp trên trang chủ của nó,
tuyệt đối không dùng Auto Driver.

Top Bottom