Có gì mới?

Hỏi Lỗi máy trạm khi chơi LOL - Bootrom CSM

zikzazk

Thành viên
Chào các bác!
Tình hình là nhà em có 1 máy trạm(Main: h61 MSI, Ram: 2 x 2gb, cpu: G860, Card: Nvidia GT630) khi đang chơi LOL thì tự nhiên bị văng ra, mất hết ứng dụng, không vào được lại, phải khởi động lại máy ms chơi được. Sau khi khởi động lại thì 1 lúc sau lại bị tình trạng như trên. Khi vào chrome thường bị lỗi: Ôi, hỏng".
Nhờ các bác bắt lỗi máy nhà em với! Em cảm ơn!

jonnypham

Thành viên
Xài BR gì ? Nếu CSM thì bản bao nhiêu ? Có khả năng cái IMG đó bị lỗi, xem lại IMG

zikzazk

Thành viên
Xài BR gì ? Nếu CSM thì bản bao nhiêu ? Có khả năng cái IMG đó bị lỗi, xem lại IMG
Em dùng CSM 2.1. IMG em dùng cách đây 6 7 tháng gì đó, nhưng lỗi này mới xảy ra 2 3 ngày nay thôi, có khả năng nào do phần cứng không bác nhỉ??

jonnypham

Thành viên
Em dùng CSM 2.1. IMG em dùng cách đây 6 7 tháng gì đó, nhưng lỗi này mới xảy ra 2 3 ngày nay thôi, có khả năng nào do phần cứng không bác nhỉ??
Trước khi bị lỗi này Bác có mở Super IMG chỉnh sửa gì không ? Thử trả IMG về điểm phục hồi trước khi bị xem sao. Àh mà Bác dùng CSM 2.1 cho phòng máy bao nhiêu cấu hình ? Bác có chia nhánh IMG cho cấu hình này riêng ra không, hay dùng chung với những cấu hình khác ?

zikzazk

Thành viên
Em vừa để lại IMG gốc rồi. Có vẻ không ổn lắm, cứ chơi được 1 2 trận lại bị. Máy nhà em 1 cấu hình thôi bác à!

1 cấu hình hay là chỉ bị 1 máy duy nhất vậy bạn? nếu cùng 1 cấu hình đó mà các máy khác ko bị chỉ bị duy nhất 1 máy thì bạn tháo cảrd màn hình ra test = onboard xem có bị ko nhé ...

Top Bottom