Có gì mới?

Hỏi Lỗi kết nối lại khi đang chơi LOL

minhkmt

Thành viên
Chào các anh chị. Em là mem mới có chút vấn đề nhờ mọi người giúp đỡ.
Phòng máy em mới mở , tự cài server và lấy image trên diễn đàn về chạy.Có lỗi khách chơi game LOL lâu lâu lại hiện " đang kết nối lại" rất khó chịu.Có lúc 1 buổi bị vài lần, có lúc 1 buổi bị 1 lần không cố định. Và không bị đồng loạt các máy.
Em dùng gói mạng Fiber Public của FPT. Không rõ do mạng hay do cài đặt máy chủ , image.
Chúc toàn thể các anh chị năm mới sức khỏe và kinh doanh thuận lợi. Em cảm ơn!

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
Liên quan mạng nội bộ của bạn thôi nhé bạn , mình cũng dùng gói mạng đó vẫn dùng bình thường nhé .

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
mình nêu vấn đề rồi đó . bạn cần kiểm tra lại hết nhé . mình ko trực tiếp ở đó hay nhìn thấy nên không phán dc chính xác đâu bạn

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
fpt hơi bi khùng, đi ra kéo line vitel tẩm 40mb về chya test thử 1 tháng xem

Hà Tấn

Thành viên
Chào các anh chị. Em là mem mới có chút vấn đề nhờ mọi người giúp đỡ.
Phòng máy em mới mở , tự cài server và lấy image trên diễn đàn về chạy.Có lỗi khách chơi game LOL lâu lâu lại hiện " đang kết nối lại" rất khó chịu.Có lúc 1 buổi bị vài lần, có lúc 1 buổi bị 1 lần không cố định. Và không bị đồng loạt các máy.
Em dùng gói mạng Fiber Public của FPT. Không rõ do mạng hay do cài đặt máy chủ , image.
Chúc toàn thể các anh chị năm mới sức khỏe và kinh doanh thuận lợi. Em cảm ơn!
bạn dùng gói mạng 1tr5/tháng đó à

letulinh136

Thành viên
Cài lại Server thôi, lỗi này do icafe crack ko chuẩn + viruts

minhkmt

Thành viên
Em thử chơi trên một máy cùng mạng lan của nhà nhưng dùng ổ cứng không qua sẻver và vẫn bị lỗi này. Lúc thì vài tiếng bị một lần lúc thì trận nào cũng bị. Rất khó chịu các bác ạk. Em đang chờ kéo nhờ mạng nhà hàng xóm để thử.

chanzi

Thành viên
Mình liêt kê một số nguyên nhân bạn thử kiểm tra:

chanzi

Thành viên
1.Cáp nối 2 cái Switch mạng phải là bấm chéo ( chuân A_B), kinh nghiệm bấm thăng vẵn chạy nhưng tính hiệu không ổn đinh.
2 .Game LOL thì phần mềm Garena phải là bản mới.
3,Trên mạng có 1 image win 10 khii tải về có tên tập tin Win10Art1809 có 1 lổi là garena hây nhận ip khu vưc mình thành ip singapore ( cái nầy mình đã bị rôi ) hay bị văng game

Top Bottom