Có gì mới?

Lỗi Aoe I trên Win7 64bit trên garena - bootroom gcafe

Mọi người cho mình hỏi bootrom icafe trên win7 64 bít bị lỗi khi tạo phòng aoe thì không thấy phòng mịnh tạo. còn ra ngoài show game thì thấy và kết nối chơi bình thường. chạy trên win xp thì ko sao. test win 7 trên hdd thì ko sao. ai biết fix lỗi này ko ạ. bảo mình với. cảm ơn mọi người nhiều.

Vô Thường

Thành viên
mình củng lỗi tương tự mà dùng win xp, vào aoe tạo room chơi trong Lan thì không thất room đâu ? ai biết chỉ với hú hú hú cao thủ vào híp cái

Kim Hùng

Điều hành chính
mình củng lỗi tương tự mà dùng win xp, vào aoe tạo room chơi trong Lan thì không thất room đâu ? ai biết chỉ với hú hú hú cao thủ vào híp cái

Bạn vào network và cài thêm IPX như hình dưới:

Vào AOE, Người lập phòng và người chơi đều chọn chơi trên IPX là ok.

cnquan0102

Thành viên
Mọi người cho mình hỏi bootrom icafe trên win7 64 bít bị lỗi khi tạo phòng aoe thì không thấy phòng mịnh tạo. còn ra ngoài show game thì thấy và kết nối chơi bình thường. chạy trên win xp thì ko sao. test win 7 trên hdd thì ko sao. ai biết fix lỗi này ko ạ. bảo mình với. cảm ơn mọi người nhiều.

cách fix đây em mới lên núi luyện công vừa hạ sơn xong :D

- Nguyên nhân: Trong soure game của Gcafe có file lucher là Launch_G+.exe khi chạy file này trên XP thì chơi vô tư nhưng chơi trên win 7 thì bị lỗi như trên mà không chỉ win7 64bit mà cả 32bit cũng bị luôn.

- Cách khắc phục lỗi: không dùng Launch_G+.exe mà dùng GarenaMessenger.exe để vào game

đảm bảo khỏi bệnh 100% :D. còn nếu không hết bệnh thì chắc tại bác số đen :))

Bạn vào network và cài thêm IPX như hình dưới:

Vào AOE, Người lập phòng và người chơi đều chọn chơi trên IPX là ok.

Trong Windows 7 hình như không có giao thức này đâu bác

Kim Hùng

Điều hành chính
hướng dẫn chi tiết xíu được không anh, e ko rành cái này .:(

Bạn vào phần properties của network (WinXP) xem coi có phần mình đóng khung như bên dưới ko:

Nếu ko có thì click vào Install, chọn Protocol, chọn IPX và cài đặt.
Khi vào game AOE mạng lan thì cùng chọn chơi trên giao thức IPX là thấy nhau thôi.

Top Bottom