Có gì mới?

Hỏi Lỗi Server tự khởi động khi có nguồn điện

lbc

Thành viên
Chả là con server của em 2-3 hôm nay tự khởi động khi có nguồn điện, ví dụ mất điện khi có điện là tự khởi động không cần bấm nút nguồn, đèn đằng sau server gần cổng lan nhấp nháy màu đỏ ạ, em ko hề chỉnh gì trong Bios, main intel sv1200 ạ, các bác giúp em với

Phúc Lê

Năng động
Cái main nó tự vậy mà , tự khởi động vào win luôn hay là chỉ đèn thôi, nếu đèn là bình thường nó có sẵn , còn nếu vào wiin luôn thì phải xem lại

lbc

Thành viên
Cái main nó tự vậy mà , tự khởi động vào win luôn hay là chỉ đèn thôi, nếu đèn là bình thường nó có sẵn , còn nếu vào wiin luôn thì phải xem lại
nó tự khởi động server mà ko cần bấm nút nguồn ấy bác, đèn ở main nháy đỏ nửa, mới bị 2-3 ngày hôm nay vẫn hoạt động bình thường bị mỗi cái đấy thôi ạ

vanhocdoan

Thành viên
Đấy là chức năng tự khởi động máy khi có nguồn , server ai củng đều bật chức năng đó , người ta treo server lên cao không dùng chức năng đó mổi lần muốn mở máy thì bắt thang leo lên à ?
Còn không thít thì vào Bios vô Power tắt tính năng đó đi .

Luân Liều Lĩnh

Guest
Đấy là chức năng tự khởi động máy khi có nguồn , server ai củng đều bật chức năng đó , người ta treo server lên cao không dùng chức năng đó mổi lần muốn mở máy thì bắt thang leo lên à ?
Còn không thít thì vào Bios vô Power tắt tính năng đó đi .
cứ như tui là khỏe nhất, server+tính tiền+giải trí (game, nhạc, ....), chả cần treo. chả cần tốn thêm điện, sử dụng khi nào cũng được muốn tắt muốn mở muốn cài muốn cắm gì cũng được chả sợ vi rút vi réo gì hết :D

jonnypham

Thành viên
Chả là con server của em 2-3 hôm nay tự khởi động khi có nguồn điện, ví dụ mất điện khi có điện là tự khởi động không cần bấm nút nguồn, đèn đằng sau server gần cổng lan nhấp nháy màu đỏ ạ, em ko hề chỉnh gì trong Bios, main intel sv1200 ạ, các bác giúp em với
Servre Bác coi lại cái nguồn, coi chừng nguồn bị lỗi đấy. Main Server mà chớp đèn đỏ phía sau là đang báo lỗi đấy, dòng Main Intel 1200 đó khi bật nguồn nó test 1 vòng, sau cùng phải hiện đèn xanh lá mới Ready được, còn trướng hợp của Bác nên xem lại

lbc

Thành viên
Servre Bác coi lại cái nguồn, coi chừng nguồn bị lỗi đấy. Main Server mà chớp đèn đỏ phía sau là đang báo lỗi đấy, dòng Main Intel 1200 đó khi bật nguồn nó test 1 vòng, sau cùng phải hiện đèn xanh lá mới Ready được, còn trướng hợp của Bác nên xem lại
tks bác, cái đèn xanh đấy em biết, mọi lần em để nó nháy xong mới mở server, nhưng đây nó tự mở khi có nguồn và nhấp nháy đỏ mới thấy lạ em mới hỏi, em tháo pin Cmos ra lại bình thường rồi ạ

Tiên Tiên

Thành viên
đèn đỏ phía sau sever thì lúc nào chẳng nháy bác ạ . lỗi này nặng không ?

jonnypham

Thành viên
đèn đỏ phía sau sever thì lúc nào chẳng nháy bác ạ . lỗi này nặng không ?
Main Server 1200 chỉ nháy đèn đỏ test khi vừa bật công tắc điện hoặc công tắc nguồn ( chưa bấm nút Power ), sau đó nếu mọi thứ OK nó sẽ chuyển sang đèn xanh lá báo hiệu mọi thứ sẵn sàng, khi thấy đèn xanh cháy thì lúc đó ta mới bấm nút Power cho Main hoạt động, nếu sau bước test trên mà đèn phía sau Main không báo Ready mà báo những đèn màu khác thì hệ thống đang gặp sự cố ở 1 số thiết bị gắn trên nó, mình phải kiểm tra lại. Giống như hôm trước cái LAN onboard trên máy chủ của mình bị lỗi, Main cứ báo đèn cam, không chuyển sang xanh lá - Ready.
Đó là kinh nghiệm của mình về dòng Main Server Intel Series 1200.

Phúc Lê

Năng động
Main Server 1200 chỉ nháy đèn đỏ test khi vừa bật công tắc điện hoặc công tắc nguồn ( chưa bấm nút Power ), sau đó nếu mọi thứ OK nó sẽ chuyển sang đèn xanh lá báo hiệu mọi thứ sẵn sàng, khi thấy đèn xanh cháy thì lúc đó ta mới bấm nút Power cho Main hoạt động, nếu sau bước test trên mà đèn phía sau Main không báo Ready mà báo những đèn màu khác thì hệ thống đang gặp sự cố ở 1 số thiết bị gắn trên nó, mình phải kiểm tra lại. Giống như hôm trước cái LAN onboard trên máy chủ của mình bị lỗi, Main cứ báo đèn cam, không chuyển sang xanh lá - Ready.
Đó là kinh nghiệm của mình về dòng Main Server Intel Series 1200.

Ax, của mình ngược lại, nó xanh dương sau đó là đen cam chớp chớp hoài, xài cả năm nay không thấy hiện tượng gì cả

jonnypham

Thành viên
Ax, của mình ngược lại, nó xanh dương sau đó là đen cam chớp chớp hoài, xài cả năm nay không thấy hiện tượng gì cả
uhm, mình không biết, chỉ biết cái Main Server Intel series 1200 của mình nó phải báo xanh mới OK, ngoài ra nếu báo màu khác là có "hành" :D

netmetro

Guest
không biết trị thì làm ổ riêng . chừng nào muốn mở ghim điện vô, k muốn mở thì rút điện ra

huandndn

Thành viên mới
Theo mình được biết thì hình như bios của bạn đang setup "last stay" nên khi có nguồn điện thì nó sẽ tự khởi động do sv thường treo lên cao nên mới để chế độ đó nếu bạn không muốn dùng chế độ đó thì vào bios tìm đến dòng có chữ "last stay" chuyển thành "stay off" là xong .

ngobaolong

Thành viên
uhm, mình không biết, chỉ biết cái Main Server Intel series 1200 của mình nó phải báo xanh mới OK, ngoài ra nếu báo màu khác là có "hành" :D
còn em men sáng nó hư 1 cổng lan.. nhưng để ý trước đên nay.. n1o khi khởi động các đèn led .. khi chạy nó cứ sáng đèn cam sau cổng là bình thường hay lỗi bác ?

jonnypham

Thành viên
còn em men sáng nó hư 1 cổng lan.. nhưng để ý trước đên nay.. n1o khi khởi động các đèn led .. khi chạy nó cứ sáng đèn cam sau cổng là bình thường hay lỗi bác ?
Như mình nói đó lão, Main khác mình không dám phán, còn Main mình nếu sáng đèn màu khác ngoài xanh lá là có lỗi. Còn vụ hư 1 LAN, hôm bữa Main mình cũng bị. Nhưng sau khi reset máy lại thì LAN đó lại hoạt động bình thường

lbc

Thành viên
em tháo pin cmos 1 lúc lắp lại là hết rồi a

ngobaolong

Thành viên
men em đang xài
Intel® Server Board S1200V3RPS
kì lạ phòng em dc 1 năm mà từ lúc khai trương nó cung báo cam. hoặc khi nó cứ chớp vẫn nhận lan... mấy nay mưa cúp điện máy bật ko lện.. em gở ra vệ sinh... lúc bật cái loa nó kêu tit tit dài chứ ko kiêu tit tit ko nhận ram mấy men thương.. kêu xong cắm nguồn tự quay....

jonnypham

Thành viên
men em đang xài
Intel® Server Board S1200V3RPS
kì lạ phòng em dc 1 năm mà từ lúc khai trương nó cung báo cam. hoặc khi nó cứ chớp vẫn nhận lan... mấy nay mưa cúp điện máy bật ko lện.. em gở ra vệ sinh... lúc bật cái loa nó kêu tit tit dài chứ ko kiêu tit tit ko nhận ram mấy men thương.. kêu xong cắm nguồn tự quay....
Chắc tích điện, tháo nguồn + Pin BIOS ra khỏi Main rồi 1 lúc cắm lại xem sao

ngobaolong

Thành viên
Chắc tích điện, tháo nguồn + Pin BIOS ra khỏi Main rồi 1 lúc cắm lại xem sao
sáng nay em dc cho mượn men mói sơ kua . đung trước khi bật nguồn các đền nó chạy tét ra xanh. nhấn vào win ok đầu đó .. thì cam nó chớp chớp cam liên tục chứ ko màu xanh lá như mấy bác nói ở trên.. xanh dương+ xanh lá + đỏ là khi cắm nguồn chưa nhấn nút thì nó sáng n1o test

jonnypham

Thành viên
sáng nay em dc cho mượn men mói sơ kua . đung trước khi bật nguồn các đền nó chạy tét ra xanh. nhấn vào win ok đầu đó .. thì cam nó chớp chớp cam liên tục chứ ko màu xanh lá như mấy bác nói ở trên.. xanh dương+ xanh lá + đỏ là khi cắm nguồn chưa nhấn nút thì nó sáng n1o test
Khi mới cắm điện, nó chạy test một hồi, sau đó trả kết quả đèn xanh lá là OK nha bạn, còn khi bạn kích nguồn CPU thì nó sẽ cháy 1 số đèn báo hệ thống ( lúc này đèn báo hết ý nghĩa ) , chỉ cần Main bíp 1 tiếng là biết nó OK, còn nó chạy hoài mà hok bíp thì coi chừng :D ( với đk loa tích hợp trên Main còn hoạt động tốt )

Top Bottom