Có gì mới?

Khách vào quán download làm lag cả dàn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

jonnypham

Thành viên
:D bác này hay có những CMT có vẻ như ko thích tui nhỉ, để tui nói cho nghe tại sao mà cốc cốc không thể chặn? Cho tui hỏi có phần mềm nào hỗ trợ để tải video từ các trang web về không? IDM à? nó cũng sẽ bị chặn thui, vậy cốc cốc là một trình duyệt do người VN sáng lập, có nhiều tính năng tốt, tốc độ tải về của nó rất nhanh, vừa cập nhật các link Video để người dùng lựa chọn dung lượng, chất lượng tải về. Nhanh chóng và tiện dụng, tuy còn nhiều mặt hạn chế, nhưng mọi người ai lên web mà ko dùng cốc cốc để tải file? Có bao giờ người chơi biết mặt hạn chế của nó đâu, hay người ta nói máy cùi ko vào được cốc cốc, nó chỉ là một trình duyệt thôi mà. Nghẽn mạng ư? do bản thân chủ nét thôi, có nhiều cách hạn chế băng thông để ổn định đường truyền chứ ko phải chặn ứng dụng, nếu tui biết phòng máy nào chặn ứng dụng cốc cốc, có lẻ tui cũng chả quay lại lần 2 >>> máy cùi. Nếu nói lợi dụng download để phá net thì xin thưa rằng, chủ net đó ăn ở như thế nào mới bị, còn biện pháp thì rất nhiều để khắc phục. Chả cần loại khách như thế..........:D hay cho câu ấy, mỗi ngày net mỗi cạnh tranh, nét ế, nét cỏ làm sao so Cyber, lại chả cần khách, chủ net quả thật hóng hách rồi..............Tui thấy bác có ngôn từ xúi quẩy rồi đó, không phải có tí công sức cho CPN rồi muốn nói gì nói đâu nhé! Lớn tuổi hơn người ta thì làm sao cho người ta nể mình nhé!

Tui không muốn thách thức ai trên đây hết, chẳng qua lập trường của tôi là như thế, không cho ai vào phòng NET của tôi download cả.
Bác nói nhiều nhưng chung quy vẫn là phản pháo lại Tôi về cái việc Tôi phản bác ý kiến của Bác :).
Về vụ download thì nếu Bác có làm phòng NET cũng biết là hiện giờ ai cũng chạy BR, nếu cho khách nó thoải mái thì "ăn hành" là cái chắc, cái này khỏi nói ai cũng biết hậu quả,
Thứ hai là băng thông mạng cũng có hạn, nếu cứ cho down thoải mái thì chắc chắn là nghẽn mạng, lúc đó khách nó đập máy bảo máy cùi, chứ không có khách nào vào mở CocCoc không chạy bảo máy cùi cả, phòng máy Tôi cũng chẳng cài Coc Coc, chỉ cài Chrome + FF, nếu khách nó mở Coccoc không được thì tui sẽ hường dẫn nó xài Chrome hay FF, nếu nó cần Download thì Tôi sẽ nói thẳng là phòng NET ở đây không cho Download,
Còn về hạn chế băng thông thì nếu Bác thấy khả thi thì cứ áp dụng, riêng Tôi thấy nó chẳng khả thi, đôi khi còn đi ngược lại mong muốn.
Còn về những khách vào với mục đích download không được mà đi luôn thì Tôi cũng xin nói thẳng là Tôi rất mừng, vì những người đó toàn là lợi dụng nên chẳng cần nữa.
Về cạnh tranh thì Tôi cũng cần cạnh tranh chứ, nhưng chổ Tôi cạnh tranh về tính ổn định chứ không cạnh tranh về loại khách hàng vào để "cày kéo" phim ảnh,
Bác dùng từ hóng hách với Tôi thì có hơi quá đó, đó là lập trường của Tôi, người khác Tôi không biết. Tôi nói thật không phải nổ chứ phòng Tôi chưa thấy ai bỏ đi chỉ vì không cho download cả, và hiện giờ phòng Tôi khách đang ngồi chờ máy rất nhiều. Xin lỗi Bác chứ Bác đừng ỷ là có Hội quán bến Tre gì đó thì muốn nói ai như thế nào thì nói nhé, Tôi chẳng biết Bác bao tuổi mà ăn nói có vẻ ta đây quá.
Xin lỗi chủ Top nếu có gì lộn xộn trong box này nhé.

Luân Liều Lĩnh

Guest
Tui không muốn thách thức ai trên đây hết, chẳng qua lập trường của tôi là như thế, không cho ai vào phòng NET của tôi download cả.
Bác nói nhiều nhưng chung quy vẫn là phản pháo lại Tôi về cái việc Tôi phản bác ý kiến của Bác :).
Về vụ download thì nếu Bác có làm phòng NET cũng biết là hiện giờ ai cũng chạy BR, nếu cho khách nó thoải mái thì "ăn hành" là cái chắc, cái này khỏi nói ai cũng biết hậu quả,
Thứ hai là băng thông mạng cũng có hạn, nếu cứ cho down thoải mái thì chắc chắn là nghẽn mạng, lúc đó khách nó đập máy bảo máy cùi, chứ không có khách nào vào mở CocCoc không chạy bảo máy cùi cả, phòng máy Tôi cũng chẳng cài Coc Coc, chỉ cài Chrome + FF, nếu khách nó mở Coccoc không được thì tui sẽ hường dẫn nó xài Chrome hay FF, nếu nó cần Download thì Tôi sẽ nói thẳng là phòng NET ở đây không cho Download,
Còn về hạn chế băng thông thì nếu Bác thấy khả thi thì cứ áp dụng, riêng Tôi thấy nó chẳng khả thi, đôi khi còn đi ngược lại mong muốn.
Còn về những khách vào với mục đích download không được mà đi luôn thì Tôi cũng xin nói thẳng là Tôi rất mừng, vì những người đó toàn là lợi dụng nên chẳng cần nữa.
Về cạnh tranh thì Tôi cũng cần cạnh tranh chứ, nhưng chổ Tôi cạnh tranh về tính ổn định chứ không cạnh tranh về loại khách hàng vào để "cày kéo" phim ảnh,
Bác dùng từ hóng hách với Tôi thì có hơi quá đó, đó là lập trường của Tôi, người khác Tôi không biết. Tôi nói thật không phải nổ chứ phòng Tôi chưa thấy ai bỏ đi chỉ vì không cho download cả, và hiện giờ phòng Tôi khách đang ngồi chờ máy rất nhiều. Xin lỗi Bác chứ Bác đừng ỷ là có Hội quán bến Tre gì đó thì muốn nói ai như thế nào thì nói nhé, Tôi chẳng biết Bác bao tuổi mà ăn nói có vẻ ta đây quá.
Chả có hội quán Bến Tre nào liên quan đến tui và ông cả nhé! Đừng có mà vớ vào đây cả tập thể, tui là người Bến Tre chứ ko phải là con của HQBT, ăn nói như thế mà cho mình là người lớn........:D Còn dùng từ HÓNG HÁCH tôi không nói là ông đâu, hãy đọc kỹ, nếu là đuổi khách thì ko hóng à? :D Ta đây là thế nào? ai là ta đây? Tui cũng nêu quan điểm của tui thôi, "Tôi chẳng biết Bác bao tuổi mà ăn nói có vẻ ta đây quá" ta đây thì chả thấy người nào, chỉ thấy một kiểu khoe khoan "phòng Tôi chưa thấy ai bỏ đi chỉ vì không cho download cả, và hiện giờ phòng Tôi khách đang ngồi chờ máy rất nhiều" cái này thiệt là mắc cười, ko cho DOWNLOAD mà vẫn có người chờ máy cơ....những ng này có vào download gì đâu.................?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Anh rất nhiều lần nói với chú rồi, chú nóng tính quá (có thể nói là manh động) nên có lần anh bực và BAN chú, nhưng xét kỹ thì chú kg sai và anh đã công khai xin lỗi (vụ trước kia). Và việc này, anh cũng phê bình chú, đừng nóng nảy, thiên hạ mỗi người 1 ý, kg thích thì tránh, đừng phân tranh chi cho mệt.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom