Có gì mới?

Chia sẻ Image Win 10 Gboot(gcafe Teko)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

dinhduyphoenix

Thành viên
Image dành cho bootrom Gboot (Gcafe Teko)
Thông tin phiên bản: làm từ W10X64.LTSB.en-US.Sep2016.iso đã activate sẵn.Windows nguyên gốc không chỉnh sửa, không lược bỏ bất cứ thành phần nào nhằm mục đích ổn định và khả năng chịu lỗi cao nhất. Mình sử dụng tool Batch win10 có trong mục kho phần mềm của Vietboot để làm Image này.
Thời gian khởi động: trung bình khoảng 25giây - 30giây tùy cấu hình.
Dung lượng tải về: đã nén là 4,76GB, sau giải nén là 13Gb. Các bạn sử dụng 7-Zip mới nhất giải nén là được.
Version win10.png Version win10.png
Các soft đã cài: đầy đủ thư viện net framework và c++ mới nhất thời điểm hiện tại - Social Club crack Setup cho game GTA V - Client Cyberviet Boot 1.3.29.676 mới nhất- Cyberviet Client 1.0.0.3612(Gcafe 3.0) mới nhất.Các bạn nhớ set lại IP của Gcafe 3.0 theo phòng máy của mình(IP hiện tại: 127.0.0.1).
Image hoàn toàn chưa cài driver để các bác tự cài cho thích hợp với phòng máy.
App1.png App2.png App3.png
Page File mình set: System managed size - các bạn để vậy vẫn chạy bình thường không vấn đề gì vì mình set vậy mà khách chơi PUBG vẫn ầm ầm cả ngày. Hoặc các bạn có thể set: Custom size: 4096-4096 (nếu máy client 04 Gb Ram) hoặc 8192-8192(nếu máy client 08 Gb Ram trở lên).
Page File .png
Image này tạm thời chỉ hỗ trợ Lan Realtek nhé các bạn. các Lan khác thì mình sẽ update vào các image sau.
Lưu ý:
Rất mong nhận được những ý kiến đóng góp chân thành để mình hoàn thiện vào các Image tiếp theo.
Các bạn nào không sử dụng được Image này cho phòng máy của mình thì vui lòng post chi tiết cấu hình lên đây để mình update thêm PNP driver Lan.
Cuối cùng: link:
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

Lương Công Minh

Thành viên
Thích những bản Image nguyên gốc thế này, tuy nhiên có vài góp ý nho nhỏ :).
- Hơn nửa năm nay hoặc hơn nữa, GTA V đã có bản không cần phải cài sẵn Social Club, các CPM nên Update để khỏi phải cài sẵn Social Club vào Image.
- Các bạn làm Image đừng nên cài sẵn Chrome, Coccoc hay Firefox vào Image, vì các Browser này update liên tục. Các CPM nên dùng bản Portable và tích hợp thêm Config cho Homepage, các Add on....Và mỗi lần Update thì đơn giản hơn nhiều, không phải mở băng :).
PS: Một lần nữa cám ơn bạn đã dành thời gian và công sức để làm ra Image này :).

cutit

Thành viên
Đang dùng bản cybervietbot 1.3.20.654 có cháy được k bro???

cutit

Thành viên
ok thank b,h61 + h81 chạy ok chứ b

sammalam

Thành viên
cám ơn bro . mình đang dùng 1.2.1602 boot được không bro? đang tính chuyển win 10 mà dt cho tổng đài Gcafe HB, họ nói chưa cung cấp win 10, chỉ chạy thử nghiệm

dinhduyphoenix

Thành viên
cám ơn bro . mình đang dùng 1.2.1602 boot được không bro? đang tính chuyển win 10 mà dt cho tổng đài Gcafe HB, họ nói chưa cung cấp win 10, chỉ chạy thử nghiệm
Bạn cứ dùng thử xem thế nào vì hiện tại mình đang sử dụng bản 676 nên không dám trả lời chắc với bạn.
Bạn có thể update server lên bản 654 vì update lên sẽ không ảnh hưởng gì tới những thiết lập hiện tại, chỉ việc setup rồi bấm next tới cùng là xong rất đơn giản.Sử dụng Gboot thì chịu khó update lên bảng mới để khắc phục những lỗi của phiên bản cũ đang tồn tại.
link tải bản 654:
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

dinhduyphoenix

Thành viên
cái này có gộp nhiều cấu hình trên một image được không bác chủ thớt
Bạn chạy Image này cho nhiều cấu hình được nhé.File Image Gboot cũng như CCboot có định dạng .VHD nên mỗi cấu hình sẽ chạy bằng 01 điểm ảnh tương ứng.
Bạn không nên hiểu nó có thể gộp nhiều điểm ảnh thành 01 điểm như Gcafe nhé.Làm vậy là hư Image liền.
Lưu ý: nếu phòng máy có cấu hình chạy AMD và Intel thì bạn nên tách Image chạy riêng cho 02 loại này nhé.Như vậy sẽ chạy ngọt và tránh xung đột chipset.

minh10071

Năng động
Bạn cứ dùng thử xem thế nào vì hiện tại mình đang sử dụng bản 676 nên không dám trả lời chắc với bạn.
Bạn có thể update server lên bản 654 vì update lên sẽ không ảnh hưởng gì tới những thiết lập hiện tại, chỉ việc setup rồi bấm next tới cùng là xong rất đơn giản.Sử dụng Gboot thì chịu khó update lên bảng mới để khắc phục những lỗi của phiên bản cũ đang tồn tại.
link tải bản 654:***Không thể trích dẫn nội dung ẩn.***
Bạn có thể chỉ mình chi tiết cách update được không

dinhduyphoenix

Thành viên
Bạn có thể chỉ mình chi tiết cách update được không
Thực hiện trên server Gboot, bạn chạy file InstallServer_viet_1.3.20.654_02b192d.exe cứ bấm ok và next là xong thôi mà.Nó sẽ tự động cài đè lên bản cũ và những thiết lập trước vẫn giữ nguyên.Xong rồi khởi động server lại là xong. Việc update Gboot thì rất đơn giản không có gì phải lo lắng cả.
Lưu ý: nếu muốn yên tâm hơn nữa thì bạn copy nguyên thư mục Gcafeboot trước khi update(thường có đường dẫn là C:\GCafeBoot) ra chỗ khác để backup lại để trường hợp muốn khôi phục lại như cũ thì chỉ việc chép đè lại là y như chưa có gì xảy ra.

hjep

Moderator
Gboot hiện giờ mới nhất .676 rồi hổ trợ win 10 :)

sammalam

Thành viên
mình boot lên được rồi mà chậm quá bro! với lại không mở máy từ xa được nữa! công nhận là chạy game mượt hơn win 7 đang xài...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom