Có gì mới?

Image iCafe8 : Windows 10 Enterprise LTSC 22H2 build 19045.4046

Sao em ko tìm được app "remote desktop connection" anh nhorung ơi
Nếu các cách fix ko được thì bạn fix tạm = cách sau:
  • mở 1 máy win 10 nào đó có thể remote désktop được sau đó truy cập vào đường dẫn sau C:\Windows\System32\en-US copy file có tên : mstsc.exe.mui . sau khi copy file này thì paste vào đúng đường dẫn trên của máy lỗi remote desktop ...
  • truy cập ở máy có thể remote désktop được theo đường dẫn sau C:\Windows\System32 sau đó tìm và copy tiếp file sau: mstsc.exe paste theo đường dẫn vừa rồi file này vào máy lỗi remote desktop
  • truy cập ở máy có thể remote désktop được theo đường dẫn sau: C:\Windows\SysWOW64 chép file có tên mstsc.exe sau đó paste theo đường dẫn vừa rồi file này vào máy lỗi remote desktop
==> sau 3 bước trên là fix được lỗi nhưng chưa hẳn là tuyệt đối :D

Attachments

1 MB · Đã xem: 0
Nếu các cách fix ko được thì bạn fix tạm = cách sau:
  • mở 1 máy win 10 nào đó có thể remote désktop được sau đó truy cập vào đường dẫn sau C:\Windows\System32\en-US copy file có tên : mstsc.exe.mui . sau khi copy file này thì paste vào đúng đường dẫn trên của máy lỗi remote desktop ...
  • truy cập ở máy có thể remote désktop được theo đường dẫn sau C:\Windows\System32 sau đó tìm và copy tiếp file sau: mstsc.exe paste theo đường dẫn vừa rồi file này vào máy lỗi remote desktop
  • truy cập ở máy có thể remote désktop được theo đường dẫn sau: C:\Windows\SysWOW64 chép file có tên mstsc.exe sau đó paste theo đường dẫn vừa rồi file này vào máy lỗi remote desktop
==> sau 3 bước trên là fix được lỗi nhưng chưa hẳn là tuyệt đối :D
sau 3 bước này thì khi cần remote desktop thì bạn chạy file mstsc.exe nằm ở system32 nhé

Fix lỗi không chơi được game Start Rail ở image này cho ae nào bị lỗi như trong ảnh:

tạo 1 file .reg sau đó copy code sau rồi save chạy là fix ok tuyệt đối.
Code file .reg như sau:

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Class\{4d36e968-e325-11ce-bfc1-08002be10318}\0000]
"DriverDesc"=""

Attachments

• start rail.png
    start rail.png
    990,6 KB · Đã xem: 0
bị tắt services nào vậy bạn, mình cũng bị tình trạng đó
defender firewall ( mình tắt trong regedit => services sẽ ở trạng thái disable) ... sau khi mở lại nó thì khởi động lại máy là vào nvidia control ok, sau khi vào được rồi thì disable services đó sẽ ko sao.

dinhdang

Thành viên
hi mọi người, mình là mem mới. Hiện mình đang dùng bản win cũ, bây giờ mình muốn đổi qua bản image này thì mình vào đâu để đổi vậy mọi người. Xin cảm ơn

dinhdang

Thành viên
Mình đang dùng bản icafe 9.1.7 , mình add image này vào nhưng máy client chỉ boot tới logo rồi dừng. ko biết lý do tại sao. AE nào có thể hướng dẫn mình được ko

tuanns05

Thành viên
Các bán cho em hỏi chút ạ,em tải Image về dùng phần mềm CSM tính tiền nhưng không dử dụng được chức nằng "Điều Khiển Từ Xa" nhờ các bác chỉ giáo ạ

sinhvienk41

Thành viên
Xem kiểu gì vậy các bác, em không thấy bài, phải có 499 bài viết ạ

Top Bottom