Có gì mới?

Hỏi thăm các chủ phòng nét về cấu hình máy

vanminh

Thành viên
em cũng là 1 người làm dịch vụ. đúng là froum này hỗ trợ các chủ phòng nét. và em cũng hỗ trợ free băng cách đưa tài liệu cho đọc, tài liệu ghi rõ ràng cụ thể nhưng với những người có cơ bản chút về máy tính thì được.
nhưng ví dụ những người họ ko biết 1 tý gì hết về máy tính thì sao anh. mình phải thức đêm thức hôm làm cho họ thì cũng phải có cái gọi là công sức chứ anh. hok lẽ mình bỏ vợ con nằm 1 mình thức tới sáng làm free cho họ thì đâu được anh. giả sử anh cũng vậy thôi. giờ nhờ anh thức tới sáng làm free anh cũng đâu làm nổi. ai thử ngĩ lại xem em nói có đúng ko.
Đồng ý với quan điểm này. Free là hướng dẫn, chỉ dẫn. còn trực tiếp cầm tay làm trong khi ông chủ lên giường ngủ cùng vợ con sao đặng?

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Đúng là nếu có điều kiện lên I3 sẽ ok hơn tuy nhiên vấn đề của bác thớt không phải nằm ở phần cứng , cấu hình mình chạy H81,G3220 ram 4G vga his R7-250 (yếu hơn con 750Ti ) liên minh fifa cùng lúc vẫn ổn nhé bác chả nghe khách nào kêu lắc cả .Bác thớt cũng nói rõ là "Trước đây chơi 2 game fifa và liên minh chung thì ko bị gì " mà
Trả lời bạn luôn trước đây thì có thể nhưng k phải là k lag nó vào lmht sẽ hơi lag nhẹ có thể khách tự biết chơi 2 game nên cũng k phàn nàn gì nhiều. Còn bây h cứ nhìn vào fifa đi bạn 1 mình nó ngốn hết biết bao nhiu CPU rồi đừng nói kẹp thêm LMHT . Nếu k tin chủ thớt cứ mua 1 con I3 giữ luôn phần mềm mà vào test thử . Imgage có ngon cỡ nào nó chỉ hỗ trợ 1 phần thôi chứ k phải thánh mà cấu hình cùi cứ quốc 2 game 1-2 tap mà k lag cả . :) Nên mấy anh mấy bác chỉ thì chỉ cho có tâm hoặc k bik đừng chỉ bậy tội nghiệp ng ta dọc tới dọc lui mất khách hết. Xin hết :)
Còn bác nói thì cho e cái clip ik ạ theo như bác nói ổn tức là k 1 tí lag đúng k ạ , nếu phải như vậy , e xin lỗi công khai luôn ạ .
Cấu hình chủ thớt k bik lý do gì đi lấy con G với 750ti tội nghiệp em nó muốn chạy mà cứ bắt đi bộ . Cái này vào 1 game off tầm vài chục G bảo đảm khỏi chơi :(

Chỉnh sửa cuối:

Tran tam

Thành viên
Trả lời bạn luôn trước đây thì có thể nhưng k phải là k lag nó vào lmht sẽ hơi lag nhẹ có thể khách tự biết chơi 2 game nên cũng k phàn nàn gì nhiều. Còn bây h cứ nhìn vào fifa đi bạn 1 mình nó ngốn hết biết bao nhiu CPU rồi đừng nói kẹp thêm LMHT . Nếu k tin chủ thớt cứ mua 1 con I3 giữ luôn phần mềm mà vào test thử . Imgage có ngon cỡ nào nó chỉ hỗ trợ 1 phần thôi chứ k phải thánh mà cấu hình cùi cứ quốc 2 game 1-2 tap mà k lag cả . :) Nên mấy anh mấy bác chỉ thì chỉ cho có tâm hoặc k bik đừng chỉ bậy tội nghiệp ng ta dọc tới dọc lui mất khách hết. Xin hết :)
Còn bác nói thì cho e cái clip ik ạ theo như bác nói ổn tức là k 1 tí lag đúng k ạ , nếu phải như vậy , e xin lỗi công khai luôn ạ .
Cấu hình chủ thớt k bik lý do gì đi lấy con G với 750ti tội nghiệp em nó muốn chạy mà cứ bắt đi bộ . Cái này vào 1 game off tầm vài chục G bảo đảm khỏi chơi :(
bác này có bit đọc chữ ko vậy thớt nói là trước đây ko có lag sao này mới lag ,tui gt 730 với con g chạy ko có lag đâu

thanhtrieu1206

Năng động
Nhà tui server H81 G3220 RAM 8G 1 SSD 120 G chưa image , 1 SSD 240 chứa Game .
Máy trạm main B75, G2120 , GT730 , Ram 4G
máy trạm chay Lol, Fifa + Youtube + Facebook có ai kêu lag đâu nè . Phòng máy nhà Mình 28 máy đó,

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
bác này có bit đọc chữ ko vậy thớt nói là trước đây ko có lag sao này mới lag ,tui gt 730 với con g chạy ko có lag đâu
bạn có vấn đề đọc và hiểu à , đọc lại ý tui nói đi nhé , tui nói là có thể lag nhưng nhẹ khách tự biết chơi 2 game chỉ bị lag nhẹ thì cũng k phải phàn nàn làm gì . Nãy h có nói lien quan gì tới vga ko , sao cứ lôi Vga đây ra làm cái gì vậy ??? sao nhiều ng đọc và hiểu nó tăng tăng sao đó nhỉ :(

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
máy trạm chay Lol, Fifa + Youtube + Facebook có ai kêu lag đâu nè . Phòng máy nhà Mình 28 máy đó,
Bác làm cái clip treo như trên và vào lmht đánh dùm e coi thử nhé , nếu có e xin lổi tất :( hay đối với bác lag là phải giật tưng chảo mới gọi là lagg à ??? {77} mấy hồn tha cho em :(

thanhtrieu1206

Năng động
Bác làm cái clip treo như trên và vào lmht đánh dùm e coi thử nhé , nếu có e xin lổi tất :( hay đối với bác lag là phải giật tưng chảo mới gọi là lagg à ??? {77} mấy hồn tha cho em :(
Mình không thể quay lại cho bạn xem, bạn đặt tiều đề hỏi thì mình giúp bạn thôi. Cơ bản là con Gxxx + 730 là có thể chạy ổn định rồi. Đằng này bạn GT750 mà còn lag thì xem lại phần mềm bootrom (image hoặc cách cấu hình) còn phần cứng thì xem lại SSD hoặc ổ game của bạn và thiết bị mạng của bạn có vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

BBis

Thành viên
bác dùng phần mềm nào? bản win như thế nào, chia sẻ cho anh em được ko bác

ocbuouden

Thành viên
Đúng là nếu có điều kiện lên I3 sẽ ok hơn tuy nhiên vấn đề của bác thớt không phải nằm ở phần cứng , cấu hình mình chạy H81,G3220 ram 4G vga his R7-250 (yếu hơn con 750Ti ) liên minh fifa cùng lúc vẫn ổn nhé bác chả nghe khách nào kêu lắc cả .Bác thớt cũng nói rõ là "Trước đây chơi 2 game fifa và liên minh chung thì ko bị gì " mà
đồng chí cho mình hỏi là phòng máy của đồng chí ở đâu nhỉ,nếu có điều kiện tôi sẽ giao lưu.Đồng chí chạy phần mềm j nhỉ

ocbuouden

Thành viên
Đầu tiên tôi xin cảm ơn các ý kiến chân thành của các bác về vấn đề này.Tôi xin hỏi là có bác nào ở đà nẵng ko ạ,a e có thể giao lưu cho vui ạ.Tiếp theo là về cái vấn đề mà tui đặt ra,thật ra thì tôi cũng cảm thấy bác KGA_Caangiuoc j j đó nói cũng có một phần đúng,vì thật ra theo như tôi nghe và tôi thấy thì con chip core i3 nó có thể ôm được 2game so với con chip G3258 của tôi.Mặt khác con chip G này hình như chưa tương xứng với con card GTX 750ti thì phải.
Mặt khác theo ý kiến của các kĩ thuật viên bên Gcf thì càng ngày game càng update nhiều cấu hình ngày càng nặng hơn so với trước đây,nên việc kẹp 2 game nó đòi hỏi ram hay chip phải cao hơn cụ thể là ram phải cỡ được 8g,còn chip thì tôi chưa xem xét.Vì theo như tôi mở start taskmanager thì khi chơi 1 game liên minh cộng với một số web như youtube hay face,hay mp3 thì thật ra nó đã ngốn hơn gần 3g ram rồi,nên điều đó khi cộng với FIFA nữa thì nó sẽ làm full ram gây ra tình trạng giật lagg.Ở đây mình k nói là lag tung chảo nghe,giật lag theo kiểu chơi game nó giật giật rung cái màn hình ak.
Ở khu vực của em là một khu vực khá nhạy cảm vì có sự cạnh tranh gắt gao về cấu hình giữa các quán nét.Ở chỗ em 1 đoạn gần 50m thôi đã có hơn chục quán nét thì các bác hiểu rồi nhỉ,cạnh tranh cả về giá nữa.Tuy nhiên có một số quán e chưa vào mà chỉ nghe khách nói qua là máy đó cấu hình yếu hơn quán mình mà kẹp 2 game ít lag hay k lag,nên mình nghe là nhột.Có 1 số quán mình vào thì cấu hính máy trạm như thế này mà vẫn lag thì các bác nghĩ sao.:Main P85,chip xeon,card gtx960,ram 8g,thế mà nói chơi 2 game vẫn có trường hợp lag.Không thể hiểu nổi,nên mình mới đăng bài lên đây tham khảo các bác.
Đó là cụ thể những j đang xảy ra tại khu vực kinh doanh của mình.Do có sự canh tranh vậy nên mình cũng cần học hỏi thêm kinh nghiệm của các bác.Không biết các bác ở đâu chứ ở chỗ tôi cấu hình máy nó tương đôi ghê mà giá lại quá mềm.4k là nét của tôi,quán có máy trạm như main P85 chip xeon,card gtx960 ram 8g phím cơ:5k. >Vãi ko nào.
Trên đây là tất cả tâm sự của tôi.Một lần nữa cảm ơn các bác đã chia sẻ và tôi nghĩ rằng đây là một nơi thảo luận kinh nghiệm kdoanh nét nên các bác đừng cãi nhau hay hơn thua j.Thân ái

ocbuouden

Thành viên
tôi thấy cấu hình này mà kẹp như vậy lag thì thật sự khó tin lắm bác ah.tôi chỉ góp ý thế thôi,nếu không phải thì bỏ qua nhé:))
vì cấu hình này so từ máy trạm cho tới server của tôi thì thua xa bác ah,hihiihi
Hiện tại các kĩ thuật gcf đang cài lại win cho tôi,tôi đang dùng win 7 64.Mà bên tôi không những kẹp 2 game lag là k nói rồi,đằng này mới đau nè,chơi game fifa màn hình cửa sổ kẹp thêm facebook,.youtube hay mp3 j đó vẫn lag mới đau.CÒn chơi lol thì một game thôi với cộng thêm một số web chơi maxx setting vẫn lag là điều tôi thấy vô lý.trong khi khách tôi chơi overwatch hay dota2 max thì lại ok.
Như vậy thì nó bị j nhỉ,các bác cho tôi một lời giải thích hay lời khuyên được ko

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
tôi thấy cấu hình này mà kẹp như vậy lag thì thật sự khó tin lắm bác ah.tôi chỉ góp ý thế thôi,nếu không phải thì bỏ qua nhé:))
vì cấu hình này so từ máy trạm cho tới server của tôi thì thua xa bác ah,hihiihi
Hiện tại các kĩ thuật gcf đang cài lại win cho tôi,tôi đang dùng win 7 64.Mà bên tôi không những kẹp 2 game lag là k nói rồi,đằng này mới đau nè,chơi game fifa màn hình cửa sổ kẹp thêm facebook,.youtube hay mp3 j đó vẫn lag mới đau.CÒn chơi lol thì một game thôi với cộng thêm một số web chơi maxx setting vẫn lag là điều tôi thấy vô lý.trong khi khách tôi chơi overwatch hay dota2 max thì lại ok.
Như vậy thì nó bị j nhỉ,các bác cho tôi một lời giải thích hay lời khuyên được ko
Mình thấy ko có gì vô lí đâu bạn , và mình thấy phần mềm bạn bt k vấn đề đâu . Web thì có nhìu kiểu web Chrome thì nó đang lỗi Face ngốn sạch ram nhiều khi đang chơi khách giật tung chảo bác cứ việc kiu khách tắt face mở lại là bình thường ( lỗi này k phải ai cũng biết :) h cài image cỡ nào cũng vậy à con G nó nhiu đó là nhiu đó thôi k hơn được nữa đâu , Còn game web hay youtobe coi fullhd nó cũng ngốn kinh lắm . Giải pháp tạm thời cho bác là đóng thêm 4g nữa là 8g vào theo dõi nếu khách cảm thấy ok thì mình cũng nhẹ gánh còn nếu khách than phiền nữa bác buộc phải đóng I3 thôi , vì nghe bác nói khu vực bác cạnh tranh kinh khủng , trước hay sau cũng phải làm nhưng đừng để mất khách bị chê máy cùi rồi mới làm thì muộn rồi bác à :)) . Đôi lời góp ý thôi nói thật cấu hình bác còn thua i3 6100 4gx2 chạy onboar =)) Khách nó đâu cần biết card xịn hay rời chỉ cần 2 game lag = máy cùi :)
Xin hết.

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Mình không thể quay lại cho bạn xem, bạn đặt tiều đề hỏi thì mình giúp bạn thôi. Cơ bản là con Gxxx + 730 là có thể chạy ổn định rồi. Đằng này bạn GT750 mà còn lag thì xem lại phần mềm bootrom (image hoặc cách cấu hình) còn phần cứng thì xem lại SSD hoặc ổ game của bạn và thiết bị mạng của bạn có vấn đề
2 game lag => coi lại vga và mạng , ổ game ??? thánh ăn gì em cúng luôn =))

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Tại chưa gặp nên mới nói vậy, gặp rồi đi sẽ biết. Xử lý loại trừ mới biết được mà em đâu có ghi cái chữ Vga nào trông đó ko, đọc kỹ lại giùm e đi anh là kỹ thuật viên Csm đúng ko
Không biết 1 hay 2 game bạn nói 730 còn chạy ổn định , 750 sao lại lag thì bạn đang lấy vga ra để so sánh còn gì :D và mình khẳng định k phải do vga ssd ổ game immage gì hết nhé , lên chip là hết bệnh :)
Còn 1 game + vai tap web thì nó nhiều nguyên nhân lắm , đa số bị lag như vậy do Chrome và face nó đang lỗi ngốn gam thường đang chơi mà FPS lmht tuột kinh khủng ( cái này lâu lâu bị lâu lâu chứ k phải là ko có ) thì tắt face mở lại là hết :D ( Lỗi này k phải ai cũng biết :) )
P/s : mình chỉ là thường dân thôi à kaka :D

Chỉnh sửa cuối:

thanhtrieu1206

Năng động
Không biết 1 hay 2 game bạn nói 730 còn chạy ổn định , 750 sao lại lag thì bạn đang lấy vga ra để so sánh còn gì :D và mình khẳng định k phải do vga ssd ổ game immage gì hết nhé , lên chip là hết bệnh :)
Còn 1 game + vai tap web thì nó nhiều nguyên nhân lắm , đa số bị lag như vậy do Chrome và face nó đang lỗi ngốn gam thường đang chơi mà FPS lmht tuột kinh khủng ( cái này lâu lâu bị lâu lâu chứ k phải là ko có ) thì tắt face mở lại là hết :D ( Lỗi này k phải ai cũng biết :) )
P/s : mình chỉ là thường dân thôi à kaka :D
{77} luôn làm ơn đọc lại những dòng tui ghi có dòng nào tui so sánh Vga đâu,

hoaiphongbt

Năng động
nếu nói vậy cũng ko đúng. nếu ko có nhưng ngườ làm dịch vụ như mình thì ai sẽ thức đêm làm cho các chủ net bị hành a hiihiii. bác kiếm xem ai tình nguyện thức đêmlàm free cho chủ net xem. nếu ko có tiền. ahi hiii hi. thỉnh kinh còn phải có bát vàng mà. phật tổ dạy vậy mà a hiih ii i
khi mà nguyên dàn bị vậy mà anh em CPN làm hết thì có phí , tụi em vẫn ngoan nghênh, sợ sự cố không liên lạc được ai, nhất mấy ngày tết

Top Bottom