Có gì mới?

Hỏi thăm các chủ phòng nét về cấu hình máy

zbiffz

Năng động
do phần mềm thôi :)
dàn như trâu ấy :v

doanngoc1080

Thành viên
Cơ bản là vầy.CPU có trách nhiệm dựng khung để VGA vẽ hình..con R7 250 trong 1s có thể vẻ 50 khung hình và lúc đó con G3220 có thể dựng 50 khung ở mức 30>50% công suất..nhưng GTX 750 có thể vẻ 200 khung hình trong khi G3258 chạy 80% > 100% mới dựng khung hình kịp cho VGA vẻ.đều đó làm cho cấu hình GTX 750ti chơi game gây tình trạng lag hơn cấu hình R7 250.đơn giãn là vì CPU phải làm việc hết công xuất để theo kịp VGA.chủ thớt nâng CPU lên i3 hoặc ép xung G3258 sẻ giãi quyết dc tình trạng trên.
suy diễn vớ vẩn

nhimnet

Thành viên
Trình độ bác ko đủ để hiểu dc cách thức vận hành của vga và cpu đâu.đừng ở đó phán như thánh
theo ý kiến chung của mọi người thì cấu hình này không phải nâng đâu.Bác cứ tư vấn bác ý nâng lên tốn nhiều tiền đến lúc không giải quyết được vấn đề tội cho người ta ra!

Skynet Gaming

Thành viên
theo ý kiến chung của mọi người thì cấu hình này không phải nâng đâu.Bác cứ tư vấn bác ý nâng lên tốn nhiều tiền đến lúc không giải quyết được vấn đề tội cho người ta ra!
Mình nói là con cpu đó đi với card đó thì đa nhiệm hơi đuối.. mình chỉ gớp ý là nâng hoặc ép xung để giãi quyết tình trạng trên chứ có tư vấn bán hàng gì đâu mà bảo mình này nọ.. đã từng xữ lý nhiều phòng bị tình trạng tương tự cũng chạy gtx 750 với g3250 hay g2030.. gớp ý vậy thôi còn làm gì thì tùy chủ thớt

khanetco

Năng động
Mình nói là con cpu đó đi với card đó thì đa nhiệm hơi đuối.. mình chỉ gớp ý là nâng hoặc ép xung để giãi quyết tình trạng trên chứ có tư vấn bán hàng gì đâu mà bảo mình này nọ.. đã từng xữ lý nhiều phòng bị tình trạng tương tự cũng chạy gtx 750 với g3250 hay g2030.. gớp ý vậy thôi còn làm gì thì tùy chủ thớt
bác có thấy ngta nói lúc trước xài Gcafe không bị chuyển sang csmboot thì bị hay không? vậy có nghẽn cổ chai khi đa nhiệm hay không? là một kỹ thuật giỏi cũng như bác sĩ giỏi là phải đoán được bệnh ở đâu? thời gain phán đoán nhanh hay chậm? loại trừ nguyên nhân nào? theo mình bác chưa sáng suốt cho lắm, nếu bác này ở gần tôi sẽ hướng dẫn và setup free cho bác

Net Hùng

Năng động
Xem suốt từ đầu đến giờ, có 1 vấn đề mà không thấy các bác nhắc đến, đó là cấu hình trong game khi chơi thế nào. nếu chỉ chơi 1 game LMHT thì cấu hình trên dư sức max setting 1920x1080, đồ họa chất lượng cao nhất. Nhưng nếu như để kéo thêm 1 Fifa cũng để max setting, thêm 1 tab Face, 1 Youtube thì nói thật, cỡ i3, i5 cũng lag như thường, bác chủ thớt chịu khó vào xem setting của các game đang để thế nào,chỉ cần hạ cấu hình trong game xuống thấp 1 tí sẽ không còn lag nữa.
Có nhiều bác nói cấu hình yếu hơn chủ thớt mà vẫn chạy tốt 2 game là nằm ở đấy, độ phân giải màn hình, độ phân giải game mới quyết định lag nhiều hay ít.
Mặc định các game khi chạy nó sẽ nhận diện phần cứng mạnh hay yếu để set cấu hình, vì vậy khi 2 game cùng để cấu hình cao chắc chắn sẽ gây lag, phải điều chỉnh tay thôi.

anhtuanqb

Thành viên
Xem suốt từ đầu đến giờ, có 1 vấn đề mà không thấy các bác nhắc đến, đó là cấu hình trong game khi chơi thế nào. nếu chỉ chơi 1 game LMHT thì cấu hình trên dư sức max setting 1920x1080, đồ họa chất lượng cao nhất. Nhưng nếu như để kéo thêm 1 Fifa cũng để max setting, thêm 1 tab Face, 1 Youtube thì nói thật, cỡ i3, i5 cũng lag như thường, bác chủ thớt chịu khó vào xem setting của các game đang để thế nào,chỉ cần hạ cấu hình trong game xuống thấp 1 tí sẽ không còn lag nữa.
Có nhiều bác nói cấu hình yếu hơn chủ thớt mà vẫn chạy tốt 2 game là nằm ở đấy, độ phân giải màn hình, độ phân giải game mới quyết định lag nhiều hay ít.
Mặc định các game khi chạy nó sẽ nhận diện phần cứng mạnh hay yếu để set cấu hình, vì vậy khi 2 game cùng để cấu hình cao chắc chắn sẽ gây lag, phải điều chỉnh tay thôi.
bác này nói chuẩn nè, mình dùng khá nhiều cấu hình cho phòng net mình, nói thật từ g1840 đến i3 đến g4400, tất cả đều maxse lol face youtobe ko lag, nhưng thêm fifa mà max thì lag hết
chơi net, thằng nào vào quán mà max game thì nó chơi 1 game thôi, ít khi 2 3 game, còn đa phần nó chả quan tâm max hay min, ko lag là được

vumap2509

Thành viên mới
cấu hình ok nhé , xem lại bootroom . lag có vài hiện tượng nhé : khung hình giật giật >lag , cái này xem fps (dưới 60 là giật , dưới 30 khỏi chơi nhé ), mà vga như thế thì fps rất cao nhé . lag do đứng hình thì có 2 trường hợp , 1 là do mạng , 1 là do cpu nóng quá ko xử lý kịp . và cuối cùng là do thiếu ram nữa , 4gb chắc ko dư giả gì . tình hình như bạn thì xem lại bootroom , ổn hết vẫn lag thì nâng ram nhé . nâng lên 6gb or 8gb . mình có phòng net vừa nâng thêm 2gb lên 6gb chạy khá mượt. con cpu đó chạy đa nhiệm ko bằng i3 nhưng chấp nhận được , còn muốn đa nhiệm mượt mà thì nâng i3 tầm 10 máy thôi . đôi lời góp ý

Top Bottom