Có gì mới?

Hỏi gắn thêm lan rời cho sever

ngochuy89

Thành viên
máy em sever kéo 20 máy dùng 2 lan onboar gcafe vinagame đã cân bằng tải, lúc full máy mà máy tính tiền em kéo file j đó là lag nguyên dàn. hic. em định gắn thêm lan rời, rồi cân bằng tải 3 card như vậy có cải thiện được tình hình ko ah. lúc trc nhân viên cài boot room có nói gắn thêm tốt hơn nhưng gấp quá nên chạy 2 card on tới giờ. mong cao nhân cho em lời khuyên

máy em sever kéo 20 máy dùng 2 lan onboar gcafe vinagame đã cân bằng tải, lúc full máy mà máy tính tiền em kéo file j đó là lag nguyên dàn. hic. em định gắn thêm lan rời, rồi cân bằng tải 3 card như vậy có cải thiện được tình hình ko ah. lúc trc nhân viên cài boot room có nói gắn thêm tốt hơn nhưng gấp quá nên chạy 2 card on tới giờ. mong cao nhân cho em lời khuyên
bác phải coi lại cái Swirt của bạn rồi đó
Sever 2 lan onboad của nó có thể kéo được trên 40 máy nhé trung bình 1 lan có thể kéo khoản 25pc nha bạn

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Kéo file từ server xuống thì lag nguyên dàn là đúng rồi, lúc đấy ổ đĩa sẽ chạy 100% thì ko lag mới lạ. Cái này ko phải do thiếu LAN nhé bác, bác ko tin cứ lắp thêm 1 ổ cứng nữa rồi chép file lên ổ đó (ổ game ko đụng đến), khi chạy full bác kéo file trên ổ mới (ko phải trên ổ game) sẽ ko thấy bị lag như khi bác kéo file trên ổ games. Tương tự với ổ Writeback bác nhé. Chúc bác và 4rum luôn full :D

ngochuy89

Thành viên
Kéo file từ server xuống thì lag nguyên dàn là đúng rồi, lúc đấy ổ đĩa sẽ chạy 100% thì ko lag mới lạ. Cái này ko phải do thiếu LAN nhé bác, bác ko tin cứ lắp thêm 1 ổ cứng nữa rồi chép file lên ổ đó (ổ game ko đụng đến), khi chạy full bác kéo file trên ổ mới (ko phải trên ổ game) sẽ ko thấy bị lag như khi bác kéo file trên ổ games. Tương tự với ổ Writeback bác nhé. Chúc bác và 4rum luôn full :D
Ko ý e là kéo file trên mạng về. Dùng máy tính tiền. Mạng vnpt 45mp

neski

zero.theworkpc.com
Ko ý e là kéo file trên mạng về. Dùng máy tính tiền. Mạng vnpt 45mp
Phân biệt rõ bệnh mới trị được, chớ đau đầu bảo đau bụng thì bác sĩ nào cũng bó tay. Vấn đề của bác nên giới hạn băng thông máy trạm lại (làm như thế nào thì tự search trong diễn đàn, rất nhiều bài) hoặc chọn dùng PC modem. 20PC của bác chạy 2 LAN onboard là được rùi. Khỏi mua thêm, nếu thích mua thêm càng tốt, tác dụng của nó sẽ thấy khi nhiều máy cùng online

Top Bottom