Có gì mới?

Chia sẻ [Full] Hướng dẫn AE sửa chuột không cần tới mỏ hàn.

tienle283

Năng động
Mình thấy rất nhiều anh em chủ phòng nét hư rất nhiều chuột mà chưa biết cách sửa lại 1 con chuột như mới.
Để giảm kinh phí chi trả cho việc kinh doanh thời buổi kinh tế khó khăn. Hôm nay em xin đăng video hướng dẫn anh em CPN sửa lại 1 con chuột như mới mà không cần dùng tới mỏ hàn.

Chuẩn bị:
1. Tua vít nhỏ 4 múi.
2. Dao mỏng
3. Nhíp nhổ lông nách
4. Công tắc, nút bấm chuột 3 - 5k 1 con Hoặc các bác có thể lấy từ 1 con chuột khác thay vô

Công tắc/Nút bấm chuột Kailh MI126703D28

Bắt đầu công việc. Các bác xem video ở phía dưới nhớ bật Full HD lên xem, em quay cận cảnh rất rõ ràng.
P1

p2

Các bác cứ ngâm cứu. Bác nào đã biết rồi thì thôi xin đừng nói lời cay đắng.
Like cho em để e còn viết thêm bài " Sửa bàn phím nhanh chóng và đơn giản trong vòng 1 nốt nhạc" :D

tran dung quoc

Thành viên
lúc trước e cũng sửa như bác, xong 1 thời gian linh kiện của mấy con chuột cũ hết, nên cũng phải đi mua nút bấm về thay.
với những ai không quen khi gắng miếng kim loại đó vào hay bị cong cái phần đuôi nên gắng vào rồi click cũng không kêu,
làm 2 3 lần thì thôi tốt nhất thay nút bấm luôn cho lành =)

tienle283

Năng động
lúc trước e cũng sửa như bác, xong 1 thời gian linh kiện của mấy con chuột cũ hết, nên cũng phải đi mua nút bấm về thay.
với những ai không quen khi gắng miếng kim loại đó vào hay bị cong cái phần đuôi nên gắng vào rồi click cũng không kêu,
Vậy bác không khéo tay trong việc tháo lá đồng rồi :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
He he, anh thì lấy cái mỏ hàn, cái hút thiếc. Tạch tạch vài phút, xong :D

cnquan0102

Thành viên
Mua 1 cái mỏ hàn của TQ cũng không nhiều tiền lắm nên đầu tư 1 cái làm cho nhanh và tiện lợi hơn nhiều.

Phúc Lê

Năng động
giờ mới biết là có nút bấm riêng dành thay chuột, cái đó mình mua ở đâu nhĩ với lại khi mua kiu là cái gì xin chỉ giáo

8 năm với cái mỏ hàn 90k vẫn dùng ngon các bác ạ,làm net nên có 1 cái để vọc mouse và tai nghe. có đk vọc main nữa thì khỏi chê :D

mình thì dùng mõ hàn 1p30s là xong.
nút click chuột thì mình mua máy con chuột dell, hp, mirosoft mua ở tin học ngôi sao 20k con.
về tháo ra lấy được 3 nút xịn, 1 con lăng.
qa rẻ mạt. trong khi máy nút bán lẻ ở ngoài bt dỏm thì 5,10k/1 nút vài bửa hư, xịn hơn thì có kailit, orimon gì gì đó 20k đến 50k nút bấm vẫn thấy cứng ko sướng bằng nút chuột của những con chuột máy bộ siêu bền bao êm bao rẻ :D

Phúc Lê

Năng động
nút click chuột thì mình mua máy con chuột dell, hp, mirosoft mua ở tin học ngôi sao 20k con.
qa rẻ mạt. trong khi máy nút bán lẻ ở ngoài bt dỏm thì 5,10k/1 nút vài bửa hư, xịn hơn thì có kailit, orimon gì gì đó 20k đến 50k nút bấm vẫn thấy cứng ko sướng bằng nút chuột của những con chuột máy bộ siêu bền bao êm bao rẻ :D
ax, làm phân vân tính mua 1 lô
CÔNG TẮC/NÚT BẤM CHUỘT KAILH MI126703D28, nghe bạn nói chắc thôi mua con mới

rko263

Thành viên
mấy con chuột cũ mua ở tinhocngoisao nó để 1 đóng mình wa lựa hả anh hay nó đưa con nào thì lấy con đó

chodompn

Thành viên
Nút bấm ở đâu bán vậy bác ,bao nhiêu 1 nút

monhlinhlx

Thành viên
Nút click chuột ok , nhưng chuột mòn đế phải làm sao....

bhthu

Thành viên
nút bấm thì còn, nhưng bị loạn cảm quang thì sửa sao hả bác. mình bị vài con. khi di chuyển chuột rất chậm đôi lúc còn ko đi được luôn. đèn quang vẫn sáng bt

tienle283

Năng động
nút bấm thì còn, nhưng bị loạn cảm quang thì sửa sao hả bác. mình bị vài con. khi di chuyển chuột rất chậm đôi lúc còn ko đi được luôn. đèn quang vẫn sáng bt
Vậy thì bác kiểm tra dây dẫn xem có bị làm sao không. Thường thì đèn quang không hay bị hư đâu/

kysusieuhang

Thành viên
Mắt quang ko hư nhưng hay bị cà giựt lúc đi nhanh lúc chậm, mắt quang có vấn đề thì mua con mới đi có 100k/con mà tiếc gì.

Top Bottom